Điều trị mụn vùng lưng thế nào để không bị lại?

Điều trị mụn vùng lưng thế nào để không bị lại?

Chia sẻ trang này

1. Đỗ Thu Thủy

Đỗ Thu Thủy New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,195 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

2. giahan

giahan Member

• 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ngày sinh viên mình cũng nhiều mụn ở lưng lắm rồi mấy đứa cứ lấy muối biển chà lên lưng, lúc đầu chà sẽ đau và hơi rát rát, nhưng chịu khó làm trong vòng 1 tháng hết nhẵn đó, chịu khó vao nhé.

Đỗ Thu Thủy thích bài này.

3. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

bạn ơi, cách trị mụn ở lưng bằng mướp đắng + sữa dê ở lưng như thế nào vậy? chỉ cho mình với. Lưng mình dạo này cũng bị nhiều mụn quá.
    mà chắc là trị xong, mình phải kiêng khem đồ chua, đồ nóng thì nó sẽ đỡ tái phát đấy.

4. HaiTac

HaiTac New Member

• 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu ko khỏi phải đi sờ pa bạn ah, Mình thấy trên mặt nhiều mới lo, chứ ở lưng chả sao bạn ah, mặc váy áo đừng lộ là đc

5. Đỗ Thu Thủy

Đỗ Thu Thủy New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa dê mình chưa thử, nghe b mình nói thôi, còn mướp đắng minh mua quả tươi về bỏ hột rồi say nhuyễn pha cung nước tắm trực tiếp, sau đo tráng qua nước sạch. Như vậy chỉ 2 đến 3 lần là giảm hẳn mụn đỏ và sưng, hết mụn nhưng k hết vết thâm b ah?

6. Đỗ Thu Thủy

Đỗ Thu Thủy New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

TKS b! t thấy nói muối dễ bắt nắng nên cũng sợ:D

7. ngocdiephtc

ngocdiephtc Member

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

muốn hết thâm thì mình dùng chanh, chà xát vào vùng lưng. chanh có tính axit nên mình ngĩ nó có tác dụng làm mờ thâm, trắng da rất tốt bạn ah.

8. giahan

giahan Member

• 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Úi, phải chịu khó chứ, mà thời gian chà muối thì ra ngoài bạn mặc áo hay váy kín vào đừng để hở lưng. Mình chữa mà có làm sao đâu. Bạn thử xem

9. linh ngo

linh ngo New Member

• 5 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn thử xài antiacne ấy, mình cũng đc mấy c ở cty bảo dùng ấy, mụn cũng bớt rồi

kim hien 112 and nguyentuoi like this.