Cho hỏi chữa trị sẹo lồi ở đâu hiệu quả tốt nhất?

Điều trị sẹo lồi ở đâu hiệu quả nhất ?

Chia sẻ trang này

1. ngayhanhphuc

ngayhanhphuc New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 83,429 Lượt xem

• 105 Lượt trả lời

Cho m hỏi điều trị sẹo lồi hiệu quả nhất là gì ạ? Có nên đi điều trị sẹo lồi ở thẩm mỹ viện ko các c, nếu đi thì các chị cho em xin địa chỉ trị sẹo lồi uy tín với ạ?

Chẳng là mình bị sẹo lồi ở do phỏng bô ở bắp chân nên rất ngại khi mặc váy ngắn mình muốn đi điều trị sẹo lồi ở chân. Mùa nào cũng phải mặc đồ dài để che hết cái vết sẹo này, nhiều lúc cũng tự ti lắm. Mình muốn tìm phương pháp chữa sẹo lồi hiệu quả nhất là gì để trị cho hết, nhưng chẳng biết phương pháp nào, và chữa trị sẹo lồi ở đâu hiệu quả nhất nhỉ.

Giờ chẳng biết làm sao mà chữa trị sẹo lâu năm cho hết nữa. Ai biết chính xác địa chỉ chữa trị sẹo lồi uy tín thì tư vấn cho mình với nhé!

2. liennk

liennk Active Member

• 180 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Địa chỉ trị sẹo lồi uy tín ở đâu?
    trị sẹo lồi ở chân thì hơi bị khó chữa bằng phương pháp thiên nhiên đấy, sẹo càng để lâu càng khó chữa
    Bạn nên đến BV da liễu hoặc TMV để người ta ktra và tìm ra cách xử lý phù hợp nhé.Hoặc bạn có thể tham khảo thêm ý kiến chị em ở bài này: cách trị sẹo lồi lâu năm

3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em mình đã điều trị sẹo lồi do tai nạn, sẹo cũng chỉ bằng ngón tay, trị bên kangnam, trị xong chỉ khỏi tầm 80%, bs bảo do vết sẹo đã lâu nên dùng bât kỳ pp nào cũng ko đc 100%.

4. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Điều trị sẹo lồi ở đâu tốt nhất hả mọi người?
    Điều trị sẹo lồi chắc nên đến bệnh viện da liễu hoặc bệnh viện 108 thử xem sao bạn, bên 108 thấy nói cũng điều trị thẩm mỹ. ngoài ra thì chọn mấy trung tâm thẩm mỹ lớn có tiếng vào tham khảo xem ok thì chọn, mình cũng ko rõ lắm mấy trung tâm thẩm mỹ nên cũng ko biết cái đị chỉ nào

5. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trị sẹo lồi ở chân cũng khá khó đấy bạn có thể đên các trung tâm thẩm mỹ viện trị sẹo lồi để làm cho nhanh, nếu chọn các trung tâm có tiếng và bác sĩ có tay nghề cao thì chắc là an toàn thôi, bạn nên đến tận nơi một só thẩm mỹ viện mà tìm hiểu.

6. saraha

saraha Member

• 76 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@muaha: Em bạn trị lâu chưa, cho phí trị hết bao nhiêu vậy, mihf cũng bị sẹo lồi ở tay

7. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Điều trị sẹo lồi ở đâu hiệu quả nhất ?

Sẹo lồi nghe bảo trị dễ hơn sẹo lõm,
    Có thể là hoặc cắt bỏ sẹo lồi được, mọi người đi TMV hoặc bệnh viện về da thử xem

8. hailinh27

hailinh27 Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo lồi ở đâu hiệu quả nhất ?
    Trị sẹo chỉ còn đến tmv họ xóa sẹo cho thôi chứ da liễu sao chữa được, Với công nghệ hiện đại hiện nay thì việc chữa trị sẹo ko còn là vấn đề với mọi chị em nữa, giờ đã có công nghệ trị sẹo ko đau, một số tmv uy tín làm tốt điều này bạn thử tìm hiểu đi nhé

9. duyendang

duyendang Member

• 396 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Re: Điều trị sẹo lồi ở đâu hiệu quả nhất ?

Nếu khi mới bị thương mà chú ý chăm sóc da thì ko bị sẹo lồi đâu:

Không tự ý bóc lớp da bị tổn thương: Nhiều người thường có thói quen bóc đi lớp da bị tổn thương với hi vọng lớp da mới sẽ nhanh chóng hình thành và làm giảm nguy cơ bị sẹo xấu. Thế nhưng tất cả nỗ lực này thật sai lầm và đi ngược lại với những mong muốn của bạn.
    Các chuyên gia khuyên bạn không nên tự ý bóc đi lớp da bị tổn thương, thay vào đó hãy đợi đến khi nó tự bong đi.

Vệ sinh vùng da bị tổn thương mỗi ngày: Vùng da bị tổn thương nếu không được chăm sóc cẩn thận sẽ dễ có nguy cơ bị nhiễm trùng và khi ấy việc xuất hiện những nốt sẹo xấu là điều khó tránh khỏi.
    Lời khuyên dành cho bạn là nên vệ sinh vết thương thường xuyên bằng nước muối sinh lý hoặc theo chỉ dẫn của bác sĩ để vùng da tổn thương nhanh chóng lành.

Tăng cường vitamin và khoáng chất cho da: Vitamin và khoáng chất là những thành phần rất quan trọng cấu tạo nên các tế bào da. Sau thời kỳ da bị tổn thương sẽ là giai đoạn da bắt đầu lên da non, tức là hình thành những tế bào da mới. Vậy nên cung cấp đầy đủ vitamin và khoáng chất cho da trong giai đoạn này sẽ rất cần thiết.

10. camvan89

camvan89 Member

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Việc điều trị sẹo lồi là một việc khó hơn cả sẹo rỗ, cần phải gạt bỏ và tạo mặt phẳng của sẹo lồi, bạn đến kangnam để được tư vấn và điều trị nhé, ngoài ra nếu vết sẹo còn mới, bạn nên tránh những đồ ăn như rau muống hay trứng gà vì nó làm cho các vết sẹo bị lồi lên. Bạn mình trị bên kangnam rồi có gì cứ inbox rồi mình hỏi bạn mình cho nhé

11. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

việc trị sẹo lồi cũng khá khó đấy, để trị được một cách hiệu quả thì chỉ có thể đi thẩm mỹ viện để điều trị bằng các phương pháp sóng ánh sáng xanh, rồi laser, là mặt.... Mà hiện nay cũng có nhiều phương pháp mới lắm. bạn cứ đên tận thẩm mỹ viện mà tìm hiểu và lựa chọn, Bạn cũng nên chọn nơi nào lớn, có tiếng 1 chút cho đảm bảo.

12. quynhhoa

quynhhoa Member

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Địa chỉ trị sẹo lồi ở đâu tốt nhất?
    Giờ e thấy rất nhiều tmv có dịch vụ điều trị sẹo lồi này lắm ạ. Ở HN, theo e được biết, có mấy tmv điều trị sẹo lồi cũng có tiếng như tmv Xuân Hương, hoài Anh, kangnam,... Nhưng mà chi phí chắc là phải đến chục triệu. E đang tiếc tiền nên cũng chưa dám đi đây ah.

13. Maichi

Maichi New Member

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghe nói dùng đu đủ trị sẹo lồi được vì trong đu đủ có chứa enzym có vai trò tống khứ tế bào da chết mà những tế bào này là nguyên nhân gây sẹo. Cách dùng rất đơn giản, rửa sạch đu đủ, lột vỏ cắt thành miếng nhỏ, cho vào cối và nghiền bằng chày, sau đó đắp đu đủ đã được nghiền lên sẹo phỏng, lần 10 phút, 4 lần/ngày. Có ai dùng chưa thế, có hiệu quả thật ko?

14. lynguyen

lynguyen Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai trị bên đông á chưa ah?

15. khixuatabe

khixuatabe Member

• 129 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Việc điều trị sẹo nhanh là một việc khó hơn cả sẹo rỗ, cần phải gạt bỏ và tạo mặt phẳng của sẹo lồi
    Hóa ra thế, lâu nay mình cứ nghĩ trị sẹo lồi dễ hơn trị sẹo lõm, hóa ra ko phải, hix

16. bibo

bibo New Member

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Địa chỉ trị sẹo lồi ở đâu hiệu quả nhất?
    Hix, sẹo là thôi á, dễ gây mất tự tin lắm. Bạn hên là sẹo ở dưới bắp chân, ít tiếp xúc với ánh nắng và tác nhân của môi trường, chứ như mình bị ở mặt, chán khỏi nói luôn. Haizz, mình cũng đang tham khảo nơi nào để trị sẹo mà không bị mất sắc tố da và không bị đau, lại hiệu quả. Vừa tìm kiếm trên mạng thấy thông tin này chia sẻ cho bạn nè, hiện tại bên bệnh viện thẩm mỹ Á Âu đang khuyến mãi giảm giá dịp giáng sinh là 50% cho các trị liệu như: sẹo, nám, mụn, rạn da, phục hồi hư tổn...mà còn được tặng bộ myxc phẩm chăm sóc da trị giá tới 1000usd luôn đó.

17. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn ơi chữa trị sẹo lồi ở đâu tốt nhất vậy? tmv thì nhiều mà mình chẳng biết nơi nào uy tín nữa

18. huongtra

huongtra Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Điều trị sẹo lồi lâu năm chắc cách này không được đúng không ạ?

19. maituoi

maituoi New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không được đâu bạn ơi, dùng ổi chỉ có tác dụng với những vết sẹo mới hình thành thôi còn những vết sẹo lâu năm bạn nên dùng kem bôi hoặc thuốc thử xem nhé

20. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

biết dùng loại kem, thuốc nào để điều trị sẹo lồi lâu năm hiệu quả nhỉ? biết thế áp dụng cách trị sẹo tại nhà này mới bị sẹo chữa luôn thì đâu có rắc rối như bây giờ :(