Đồ mặc nhà thì nên chọn bộ cotton hay bộ pijamas vậy các chị?

Đồ mặc nhà thì nên chọn bộ cotton hay bộ pijamas vậy các chị?

Chia sẻ trang này

1. nganhuynh87

nganhuynh87 New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 2,857 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Em năm nay 25t, đã ra trường đi làm được vài năm. Trước giờ ở nhà đi thuê, nên em hay ăn mặc lung tung lắm, lúc thì quần sooc, áo phông, lúc thì váy vó các kiểu. Giờ em chuyển về nhà bác gái ở để tiện đi làm, nên cũng tính mua mấy bộ đồ mặc nhà cho lịch sự. Theo các chị, đồ mặc nhà thì em nên chọn bộ cotton hay bộ pijamas sẽ phù hợp hơn? Và nên chọn hãng nào bền, đẹp ạ? Em cảm ơn các chị!

2. duongthanhnga91

duongthanhnga91 Member

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái này thì theo sở thích của em thôi mà, miễn là chọn mấy bộ trông lịch sự tí, vì nhà bác thì chắc còn có cả bác trai nữa, đừng nên mua mấy bộ đồ 2 dây hay quần cộc quá là được

3. Ngọc Candy

Ngọc Candy Active Member

• 211 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bạn có thể cân nhắc đồ mặc nhà của Sunfly nhé.
    Hãng đó mẫu mã đẹp màu sắc cũng tươi trẻ, đồ mặc nhà nhưng vẫn thanh lịch với trẻ trung không bị “dzừ” đâu.
    Ngoài đồ bộ cotton thì họ có dòng trendy với các mẫu thiết kế pyjama đẹp lắm, vải thì toàn lụa với linen hè mát đông ấm tha hồ chọn

4. nganhuynh87

nganhuynh87 New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiu nha, để mình tham khảo. Mình cũng thích đồ mặc nhà cũng phải đẹp đẹp ý, con gái là lúc nào cũng phải điệu hết. Thế theo bạn thì chắc mình mặc pijama ok hơn nhỉ?
    Nhìn cảm giác nó đỡ bị bó bó hơn so với đồ bộ cotton thì phải.

5. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mấy bộ cotton mặc thì thấy hợp với mấy cô mấy mẹ, mấy chị ngoài 30 hơn, trẻ mặc pijama cho xinh em ạ. Pijama bây giờ không như hồi xưa cứ kẻ sọc như đội juventus đâu. Thiết kế xinh dễ thương mà trẻ mặc lại hợp, kiểu lovely, cute ấy

6. Anna Trương

Anna Trương Active Member

• 201 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Đồ mặc nhà thì tớ thấy có 3 tiêu chí để chọn như này, nàng thử tham khảo xem sao
    + Chọn loại kín đáo, lịch sự. Không nên diện những bộ cánh hở hang, sexy hoặc có thiết kế táo bạo quá. Vì bạn ở nhà bác, nên có thể có khách lạ, nó ko phù hợp lắm
    + Chọn trang phục phù hợp với vóc dáng (không quá rộng hoặc quá chật), giúp tôn lên nét đẹp của bản thân. Không nên ăn mặc luộm thuộm hoặc quá xuề xòa quá nha
    + Chọn trang phục thoải mái, dễ cử động. Ở nhà thì cũng cần làm việc nhà như rửa chén bát, nấu cơm, dọn dẹp nhà cửa,.. nên chọn trang phục có chất liệu thoáng mát, thấm hút mồ hôi tốt. Như thế mặc mới thoải mái.
    Nhãn hiệu thì cứ mấy bên lớn như Vincy, Sunfly, Winny mà chọn nhưng vừa đẹp vừa hợp túi tiền nhất thì vote sunfly nhé bạn

nganhuynh87 thích bài này.

7. nganhuynh87

nganhuynh87 New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế mà trước em cứ mặc bừa phứa ý, có khi áo của bộ này, quần của bộ khác :)) bh lại biết thêm tips chọn đồ, thanks chị nhé

8. thanhthanh74

thanhthanh74 Member

• 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đồ ở nhà em cứ ưu tiên chất liệu đầu tiên rồi sau đấy là kiểu dáng. Nên mua những bộ đồ kín đáo chút nhưng cũng ko nên mặc những bộ quá xuề xòa hay luộm thuộm nhé. Ví dụ có khách khứa ra vào hay người lạ thì cũng ngại :D

9. Trà Mộc

Trà Mộc Active Member

• 181 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình ở chung với bố mẹ chồng nè bạn. Trước khi về nhà chồng là đã đi tân trang một lượt pijama đồ ngủ mặc ở nhà rồi, trước ở với bố mẹ vớ gì mặc đấy, hoa mè hoa sói mà lấy chồng ở chung phải khác. Như cá nhân mình thì chuộng của Sunfly và vincy nhất vì thấy mẫu mã đẹp vẫn xì teen xì khói mà lịch sự, chất cũng thích. Như mình có mấy bộ lụa của sunfly chất mềm mặc nhẹ như không ý. Kể cả cho vào máy giặt cũng ko bị nhàu, giũ là phẳng ko cần là lượt gì, giá lại mềm. Thi thoảng có dịp mình cũng biếu mẹ chồng mấy bộ cotton dòng prime của nó ý, kiểu dáng truyền thống tí vải cotton, mẹ chồng mình cũng thích. Bạn qua cửa hàng của nó hay lên web qua kiểu dáng xem ưng kk

nganhuynh87 thích bài này.

10. nganhuynh87

nganhuynh87 New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn chị, hihi, để em qua hệ thống cửa hàng xem sao, đồ thời trang này nhiều khi nhìn ưng, nghe thì yên tâm rồi nhưng cứ phải mặc lên người nữa chị ạ.

11. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 256 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trước thấy mấy hãng của VN mình toàn đồ bộ một màu, mấy năm gần đây thấy rượt đua theo mode phết, toàn mấy mẫu đẹp, chất còn ăn đứt mấy hàng quảng châu cao cấp ý