Dòng mỹ phẩm thiên nhiên nào dưỡng ẩm tốt hiện nay?

Dòng mỹ phẩm thiên nhiên nào dưỡng ẩm tốt hiện nay?

Chia sẻ trang này

1. Trà Mộc

Trà Mộc Active Member

• 123 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

• 2,383 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

500 chị em cho em xin ý kiến chút coi sao ạ, dòng mỹ phẩm thiên nhiên nào dưỡng ẩm tốt hiện nay ạ? Làn da của em khá nhạy cảm nên không dùng lung tung được, mua loại nào cứ phải hỏi kỹ trước mới dám chốt hạ. Muốn tìm dòng chiết xuất từ thảo dược tự nhiên, an toàn cho làn da nhạy cảm. Em biết nhà mình nhiều chị thông thạo về mỹ phẩm lắm, chia sẻ cho em với ạ!

2. Bạch Thiên

Bạch Thiên New Member

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chẳng dùng j là an toàn nhất bạn ạ, chứ dùng mà lo sợ này kia thì dùng làm gì cho mệt óc

Trà Mộc thích bài này.

3. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 122 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ nó chỉ nên chọn những sản phẩm chăm sóc da hay trang điểm trung tính, không có chứa cồn, không chứa axit hay có tác dụng kiểm soát dầu cao.
    Chịu khó để ý dưỡng ẩm cho da cả ban ngày lẫn ban đêm sẽ giúp da không bị mất nước và tránh được các tác động của môi trường như nắng, gió và bụi.
    Đối với da nhạy cảm, mẹ nó chỉ nên rửa mặt 2 lần một ngày để giữ cho lỗ chân lông trên bề mặt da luôn sạch và khô thoáng. Hãy chọn loại sữa rửa mặt phù hợp với làn da, massage da với lực tay vừa đủ, tránh tình trạng chà quá mạnh để loại sạch lớp trang điểm hoặc bụi bẩn. sau đó thấm khô da mặt và bôi kem dưỡng ẩm ngay sau đó để đạt được hiệu quả cao nhất mẹ nó nhé

Trà Mộc thích bài này.

4. huyenpham664

huyenpham664 Active Member

• 193 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mom tham khảo IONAVIE coi sao nhé, em dùng đc mấy tháng rồi thấy được lắm ý, bộ của nó đầy đủ từ tẩy trang, sửa rửa mặt, essence, lotion, tới sữa dưỡng ẩm, kem dưỡng ẩm, kem chống nắng ... em thì dùng không đủ bộ, hiện chỉ đang dùng srm, kem dưỡng ẩm, kem chống nắng thôi. Thích nhất độ dưỡng ẩm cao của nhãn này :) :) :) :)

Ms Happy and Trà Mộc like this.

5. Ponpon Bike

Ponpon Bike Member

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khỏi xài mỹ phẩm
    em tự làm khoai tây và sữa tươi
    hoặc mặt nạ rong biển với lòng trắng trứng gà cũng đc.
    Tuyệt luôn

Trà Mộc thích bài này.

6. Trà Mộc

Trà Mộc Active Member

• 123 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Em dùng mấy thử đó rồi chị ơi, không cải thiện chút nào hết. buồn quá đi, chắc da em thuộc cái thể loại cứng đầu, khó cải tạo đó :(

Queen Bridal Studio thích bài này.

7. nhungnhi561

nhungnhi561 Member

• 196 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Da nhạy cảm thì mom thử dùng của hãng iona coi sao ha, nếu mom ngoài 30 tuổi rồi thì xài dòng iona f, còn chưa tới 30 thì xài ionavie nhé. Hãng này được mọi người đánh giá cao. Có mom cũng kêu shiseido dùng đc, nhưng tớ dùng thử qua rồi, sao chẳng thấy cải thiện j cả, dùng như không dùng, chán lắm. 2 hãng đều là của nhật của, tớ thấy iona chăm sóc, cấp ẩm cho da tốt hơn nhiều, đặc biệt là da nhạy cảm

Ms Happy thích bài này.

8. Tiểu Châu

Tiểu Châu Member

• 77 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Dòng mỹ phẩm thiên nhiên nào dưỡng ẩm tốt hiện nay vậy các chị thân yêu? em cũng chưa chọn đc loại nào đây ạ

9. Queen Bridal Studio

Queen Bridal Studio New Member

• 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có thể là do không hợp đó mom ơi, cứ bình tĩnh, rồi sẽ tìm được loại phù hợp thôi mà, em được cái da ưa mấy loại mặt nạ thiên nhiên tự làm lắm mom ạ.

10. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 110 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chệ ơi, mỹ phẩm chị nói mua ở đâu được vậy ạ? dưỡng ẩm tốt lắm à chị? em đang muốn tìm tinh chất dưỡng ẩm chị ạ

huyenpham664 thích bài này.

11. hangmv97

hangmv97 New Member

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

12. Lê Thi

Lê Thi Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn tham khảo dòng dược mỹ phẩm Histolab của Hàn xem sao nhé. Dòng sản phẩm này dưỡng da rất tốt, dùng cho da nhạy cảm cũng không vấn gì bạn ạ.

13. huyenpham664

huyenpham664 Active Member

• 193 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình đang có dùng tinh chất dưỡng ẩm cho da nhạy cảm IONAVIE Tune Conc Essence chiết xuất sữa ong chúa nên dùng thích lắm ý, mình đặt mua ship hàng tận nơi bạn ạ, đặt trên page của hãng ý, thế cho đảm bảo

ngochan993 and Ms Happy like this.

14. ThamMyHoangTuan

ThamMyHoangTuan New Member

• 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Qua nay em đang tự làm mặt nạ đắp mặt, sữa chua ko đường với tinh bột nghệ mà sao đắp xong cứ thấy hơi ngứa ngứa các mẹ nhỉ? em gái em cũng đắp mà nó lại ko sao? thế là vì sao á? :oops::oops:

15. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 110 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Vâng chế, để em lên mạng em tìm coi hãng này địa chỉ như nào, cảm ơn chế nhé

16. ngochan993

ngochan993 Active Member

• 209 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mẹ nó thông thạo cho em hỏi là: tinh chất dưỡng ẩm thì sử dụng trước hay sau bước nào, công dụng ra sao? dạo này da em khô quá, nhiều khi cảm thấy như sần sùi nhẹ ấy huhuhu

17. Heo Mập

Heo Mập Member

• 79 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

dòng mỹ phẩm thiên nhiên nào dưỡng ẩm tốt hiện nay??
    mế nào biết chia sẻ giùm e nhé
    mới đầu 3 mít bé xíu mà sao nhìn da mặt chán vậy chời
    cải tổ lại nhan sắc khẩn trương :p

18. Hee Mi

Hee Mi Member

• 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chẳng dùng gì là đẹp là tự nhiên nhất, những thứ nhân tạo rồi cũng sẽ sớm tàn phai, sinh lão bệnh tử ai tránh đc đâu

Tú Cầu thích bài này.

19. haianh772

haianh772 Member

• 199 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tôi cũng đang xài sữa dưỡng ẩm cho da mặt khô lão hóa của Iona f đây nè. Xài mấy bữa thấy da mềm mịn hơn hẳn đó, hay cái là loại này hổng có nhờn dính, lại thẩm thấu nhanh giữ nước liên tục, duy trì độ ẩm lâu dài, giúp làn da luôn căng mịn và rạng rỡ cả ngày luôn ớ. Chưa xài loại nào mà cưng như loại này luông

20. Tú Cầu

Tú Cầu Member

• 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

giờ ra đường kiếm đc ai mặt mộc hả má, chắc má định ko cả nhuộm màu tóc, ko cắt tóc luôn há? sắp thành người rừng tới nơi rồi quá