Dùng sáp tẩy lông có hiệu quả không mọi người nhỉ?

Dùng sáp tẩy lông có hiệu quả không mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Nam Phương

Nam Phương Member

• 216 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 2,723 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

2. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có video quá trình dùng sáp tẩy lông nè, mình thấy cách này dùng để triệt lông tại nhà rất hay đấy

3. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trông có vẻ bẩn bẩn. Mình ko ưa mấy cách này lắm. :D Chắc mình chọn waxing hay hơn

4. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình chỉ nghe thấy kem tẩy lông thôi chứ không biết sáp tẩy lông các bạn ah. Nếu bạn định tẩy lông thì dùng kem tẩy lông đi. Mà nếu waxing thì dùng sáp wax lông ah

5. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình lại thấy dùng kem tẩy lông hại da lắm đó, dùng các chất tự nhiên tạo thành miếng wax hiệu quả và an toàn hơn nhiều. Bạn chưng đường với mật ong lên là có thể tạo thành miếng wax rồi đấy

6. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Sáp tẩy lông mình thấy hiệu quả mà, đắp lên da một lúc rồi giật mạnh và dứt khoát là một mảng lông ra đi đấy. :D Nhanh gọn và hiệu quả

7. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy có cả loại sáp tẩy lông bán sẵn ở ngoài trị trường chứ ko nhất thiết mình phải tự làm đâu, ko biết cái nào hiệu quả hơn các bạn nhỉ?

8. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các bạn chú ý khi dùng sáp tẩy lông nha, sáp nóng quá hại da lắm đấy. Nếu đi làm ở ngoài cũng nên chọn các spa, tmv uy tín thì mới có tác dụng tốt được

9. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Sau khi chế xong hỗn hợp thì phải chờ 1 lúc cho nguội bớt thì mới đắp lên da chứ bạn, đắp luôn thì bỏng đấy. Chờ cho nguội bớt còn tầm 40 độ là được rồi

10. Boong12

Boong12 Member

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

40 độ khéo vẫn nóng. :-s Như vậy hình như vẫn gây bỏng cho da được đó bạn ạ. Mà có sáp bán ngoài thị trường mà, mua về tẩy thôi.

11. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sáp tẩy lông bán ngoài thị trường thì có cả sáp nóng và sáp lạnh đấy bạn ah. Sáp nóng thì mua về bạn vẫn phải đun lên còn sáp lạnh thì mới không phải đun

12. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sáp lạnh không phải đun thì lúc wax lông chắc đau hơn sáp nóng hả bạn? Mình nghĩ khi mình đun sáp tẩy lông lên rồi đắp lên da thì lỗ chân lông sẽ mở ra, giựt lông sẽ đỡ đau hơn

13. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình thấy sáp nóng hiệu quả hơn và cũng đỡ đau hơn sáp lạnh đó bạn ạ.

14. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Sáp lạnh cứng thì phải, vừa thấy có bạn bảo sáp cứng khi wax còn phải xịt thuốc tê nữa cơ vì đau đấy. Nghe thế đã thấy sợ rồi.

15. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Theo mình biết thì ko phải xịt thuốc tê nhưng ai wax lần đầu thì phải uống kháng sinh thì phải vì khá đau đấy

16. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Đau đến thế cơ à? Mình nghĩ có đau nhưng làm gì đến mức phải dùng kháng sinh để giảm đau? Dùng kháng sinh để tránh viêm da thôi thì phải

17. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Sáp tẩy lông cũng giống như wax tẩy lông thì phải, ko khác nhau nhiều thì phải, cũng kiểu đắp lên vùng da cần tẩy lông một lát rồi giật thật mạnh và dứt khoát

18. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Sáp thì mình thấy mọi người hay dùng sáp ong để tẩy lông, sáp ong tẩy lông cũng tốt đó mọi người ạ

19. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình chưa thử wax lạnh nhưng nghe mọi người nói phải xịt thuốc tê hay uống thuốc kháng sinh là nản roài!!! Thà mình wax nóng còn hơn. Wax nóng chỉ khác với wax lạnh ở chỗ phải đun nóng lên thui mà.hj

20. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

40 độ ko gây bỏng cho da được đâu bạn ơi, như thế là vừa rồi. Nước mình tắm mùa đông cũng tầm đó đấy bạn ạ