E có nên nói ra sự thật chuyện e là "gái bán hoa"

E có nên nói ra sự thật chuyện e là "gái bán hoa"

Chia sẻ trang này

1. Co Dại 95

Co Dại 95 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,468 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

E chào mọi người. Chuyện của e kể ra dài lắm. Nhưng nói chung là buồn ah. E ko biết pải làm thế nào, cũng ko biết kể cùng ai. :(.

Trước e có học cao đẳng du lịch nhưng sau chán quá, e bỏ dở giữa chừng để đi làm. 1 phần vì hoàn cảnh gia đình. E ở với bà ngoại từ nhỏ. bà muốn e học để sau này đỡ vất nhưng đúng là lên cái đất Hà Nội này mới thấm. tiền học, tiền trọ, tiền ăn, rồi tiền tiêu pha. E thấy nhiều ng ra trg cũng thất nghiệp đầy, nên e cũng nản, nghỉ học để đi làm nhưng e vẫn dối ngoại là vừa học vừa làm.
    E xin vào làm PG cho 1 hãng rượu. Lương tháng ko cao, lại còn phải áp doanh số, cũng mệt lắm. Trong thời gian làm, e có quen đc anh chủ nhà hàng mà e hay tiếp thị ở đó. A này có vợ rồi. Lúc đầu e cũng ko để ý gì. Nhưng sau a chủ động xin số, rồi rủ e đi cafe. đi karaoke, đi ăn. A nói có cảm tình vs e. Rồi e cũng tin. Một lần a đưa e vào nhà nghỉ, làm chuyện đó. Sau lần đó, a vs e cứ thế qua lại. E biết mình như thế là ko đúng nhưng e đâm lao lại theo lao, vì a còn trợ cấp tiền nhà, cho e tiền tiêu, e cũng gửi 1 ít về cho ngoại. Ko ngờ chuyện của bọn e đến tai vợ a ấy. thế là c ta đến làm ầm lên, chửi e ko ra gì, và còn dọa nạt. E nghĩ tốt nhất nên nghỉ việc, tránh gặp A.:(

E lại đi tìm việc mới chỗ khác. E thi thoảng lên zalo, tâm sự với ng bạn mà e quen cũng lâu lâu rùi. Bạn e nó bảo có làm ở quán trà đạo Nhật ko? làm nhàn mà lương cũng ổn. Thế là e theo nó đến đó. Mới đầu e đến, ng ta chỉ bảo cviec của e là: phục vụ trà cho ng Nhật, ngồi hát karaoke cùng họ, e sẽ được dậy tiếng Nhật nữa. Quán này đa phần là ng Nhật thôi. Lương tháng 5 triệu. Nhiều ng làm ở đây bảo nếu làm tốt thì đc khách thưởng nữa. e đồng ý. E đồng ý làm, ký hợp đồng 1 năm. Nhưng rồi khi vào làm, e mới biết thực ra nó chỉ là trá hình. Mỗi lần ngồi hát karaoke với khách, là họ lại sờ mó. Lúc đầu e phản kháng, nói lại với chị chủ. Nhưng chị chủ bảo thì e chiều ng ta tí có sao đâu. E đòi xin nghỉ nhưng chị ta bảo ký HĐ rồi, vi phạm thì nộp phạt 10 triệu hãy nghỉ. E ko còn cách nào khác, lại làm. Có lần khách ép e làm chuyện ấy, e đã ko thể chối..khách cũng bous cho e nhiều tiền hơn. E cũng dần vô cảm, đồng ý chiều khách. Ko chỉ hẹn khách ở quán trà, mà lúc nào khách quen muốn, lại gọi e đến "tâm sự".

Nhiều lúc nhìn lại, e ko còn nhận ra mình nữa. E đã đi vào con đường này 1 thời gian dài rồi. Nhìn vào gương, e ko khỏi xót xa cho bản thân mình. Mặc dù đg dùng xe xịn, đt xịn, ăn mặc sành điệu nhưng hay phải chiều khách nên e thấy sợ, thấy ghê tởm chính bản thân mình. Mà mỗi lần làm chuyện ấy xong, e cảm thấy đau rát, khó chịu. Đấy là còn chưa kể đến chuyện e hay bị ngứa, hay phải đi khám phụ khoa nữa. bsi ở đấy hỏi e có chồng chưa?còn bảo chỗ ấy của e do quan hệ nhiều nên bị thâm đen, giãn rộng còn hơn cả phụ nữ sau sinh, nếu ko lo mà đi thẩm mỹ vùng kín, chăm sóc đi thì khổ đấy.:( E ko dám nghĩ tiếp về tương lai của mình. E cảm thấy vô định kinh khủng, nhiều lúc bất cần, đến đâu thì đến.

Rồi 1 lần đi làm về, đang đi thì e bị thủng xăm. Quay trc quay sau, ko có quán sửa xe nào. E đg cố dắt xe thì có anh dừng lại hỏi xe hỏng ah. Rồi bảo để a gọi cái chú sửa xe di động gần đây chú sửa cho vì a ở khu này. A hỏi e quê ở XX ah. Thì ra a nhìn biển số xe, thấy cùng quê nên dừng lại hỏi. Sau hôm đó, chúng e hay nói chuyện, thi thoảng đi chơi vs nhau. Vì cùng quê, chỉ khác huyện nên e cảm thấy dễ nói chuyện. e cũng tsu chuyện gia đình vs a, chuyện cviec e chỉ nói đi làm thêm ở đó. A cũng hiền, hay quan tâm đến e.cảm giác bọn e khá hợp. sau 1 thời gian, a có tỏ tình với e, nếu e đồng ý thì về ra mắt gia đình rồi làm đám cưới. E cũng có cảm tình vs a, cũng muốn trở về với cuộc sống bình thường, cưới chồng, sinh con. Nhưng e ko thể nói những điều đó với a. E sợ a sẽ ko chấp nhận e...:((

Thực sự, e rất hoang mang. E nói a cho e thời gian để suy nghĩ. Nhưng e ko thể nghĩ đc gì cả. E có nên nói hết sự thật với a, rằng e từng là gái mại dâm. hay e cứ im lặng, bỏ công việc kia, đi thẩm mỹ lại vùng kín, quên đi hết mọi chuyện trong quá khứ để về sống cuộc sống bình thường? Nhưng liệu rồi đến 1 ngày, a phát hiện ra, a có tha thứ cho e?
    E phải làm sao đây ah? Mọi người tư vấn cho e với ah. :(

2. rosinante

rosinante Member

• 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ai cũng có một quá khứ nếu bạn xác định muốn găns bó với ai đo thì nên dừng cv kia lại, để mọi chuyện lắng trong quá khứ sống vì hiện tại là được mà :). Cố lên

3. Mai2026

Mai2026 Member

• 197 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tuyệt đối dấu kín...nói là 100 % kết quả xấu

4. Namnp

Namnp Active Member

• 142 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn nên chấm dứt tất cả để bắt đầu một cuộc sống mới. Nếu như yêu bạn thật lòng, thì họ sẽ bỏ qua quá khứ của bạn thôi.

5. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

bạn cảm thấy nói mà có thể nhẹ nhõm hơn và ng yêu bạn có thể tha thứ thì bạn hãng nói

6. haianh772

haianh772 Member

• 204 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

không nên nói ra đâu

7. methammy

methammy Member

• 179 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

MÌnh nghĩ là bạn nên nói trước với ng bạn yêu thương,,, nếu a ấy thực sự yêu thương bạn thì anh ấy sẽ hiểu và ko màn đến quá khứ để yêu thương bạn đâu

8. NguyenMaiMai

NguyenMaiMai Member

• 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e cũng ủng hộ ý kiến của bạn này. Làm sao mà có thể dấu nhau cả đời đc cơ chứ

9. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 192 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nói thẳng ra thì sẽ ảnh hưởng đến hạnh phúc của bạn, nhưng nếu như không nói ra mình sợ là bạn sẽ cảm thấy khó chiu trong lòng, thực sự là không biết khuyên bạn ra sao.

10. nguyenoanh

nguyenoanh Member

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng ủng hộ bạn nó ra suwj thật. Đây là sự lựa chọn tốt nhất

11. NgocMaiI

NgocMaiI Member

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nghe chuyện của bạn mà buồn qua nhỉ

12. Patchim

Patchim Member

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sống với nhau cả đời, bạn nên thành thật với ng đó thì hơn ạ

13. yeukhuonmat

yeukhuonmat Active Member

• 208 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

nghe bi thảm quá, Bạn nên lạc quan và thành thật với ng mình yêu thì ms có hạnh phúc

14. HelenBùi

HelenBùi Member

• 96 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Eo ôi. Thế này cũng đau đầu ra phết đấy nhỉ. Mình nghĩ là nên thẳng thắn với nhau thì hơn @@

15. Ponpon Bike

Ponpon Bike Member

• 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mỗi câu chuyện buồn đều có những lí do riêng, nhưng mà cố gắng vượt qua thì mới có hạnh phúc được. Cố gắng lên bạn nhé.