Em đã quen anh như thế nào?

Em đã quen anh như thế nào?

Chia sẻ trang này

1. thuynguyen94

thuynguyen94 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 32,119 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Đó có phải là định mệnh không nhỉ? Chúng ta học cùng trường cấp 2 và cả cấp 3. Vậy nhưng đều không biết tới sự có mặt của người kia.

Hồi đầu năm lớp 10, em thì cũng bình thường thôi, chỉ tính cách là hơi ngổ ngáo một chút, nên chắc là thu hút được sự chú ý của anh, chị cùng liên chi. “Bạn cùng lớp của anh tán em, và anh biết em từ đó”- anh nói sau khi hai đứa đã quen nhau và đang ngồi nói chuyện vu vơ. Anh biết em, em không biết anh. Mọi chuyện có lẽ cũng chỉ dừng lại ở việc anh biết khóa dưới có một đứa như em, nếu như nhà trường không vì sợ khu nhà sụp do đang đào móng để xây khu nhà. Nhờ vậy mà hai khối lớp 10 và 11 học theo ca. Cứ lớp 11 học sáng, lớp 10 học chiều, trong cùng một lớp học.

Mấy anh, chị lớp anh vì biết em, nên trêu em ấy. Mà em thì quen, thân với một chị ở lớp anh, hai chị em có nói cho nhau chỗ ngồi và viết thư qua hộc bàn. Đúng là, lúc đầu chỉ có như vậy thôi. Nhưng sau hôm viết thư đầu tiên, trong hộc bàn ngoài mẩu giấy viết thư, còn có thêm một dòng bút xóa, viết là: ” www, anh yêu em”. Bên dưới còn ghi cả số điện thoại nữa ấy. Em nhớ như in khi nhìn thấy mấy dòng đấy, em cứ ngồi cười sặc sụa ra đấy. Lại còn thêm lũ bạn ở bên cạnh trêu nữa chứ, chúng nó vừa cười vừa đập bôm bốp vào lưng em. Đau thật!

Em dùng bút xóa, ghi dòng chữ: “Wtf?” cùng với biểu tượng cười lăn lộn.

Về nhà, chị kia inbox hỏi đã đọc được chưa, rồi cứ cười suốt. Mà em hỏi ai viết cái đấy thì cứ phủ nhận, bảo là anh viết. Mấy ngày sau, em thấy anh trong danh sách bạn bè, đánh bạo bắt chuyện với anh. Hóa ra, anh cũng chẳng biết gì vụ lũ bạn lấy tên mình ra để trêu. Anh bảo số điện thoại ghi ở đấy là số của cô chủ nhiệm anh. Nghe xong hú hồn, may mà không táy máy, nghịch linh tinh.

Rồi thì hai đứa nói chuyện nhiều hơn, nói chuyện khá hợp, cứ như vậy, mỗi ngày một thân hơn, cứ như vậy…
    Tags: tam su chia se, truyen ngan tinh yeu

2. SamSam265

SamSam265 Active Member

• 177 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Câu chuyện của bạn thật thú vị

3. mebomhn83

mebomhn83 Member

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

anh kem em 2 tuổi.nhưng lần đầu nhìn thấy anh em như thấy cả thế giới ở trong tim mình vây.anh thu sinh nho nhã gương mặt lại rất đẹp nữa.va rùi e cũng không biết rằng trong lòng anh mình cung co chỗ đứng quan trọng như vậy.tuổi học trò cứ trôi đi trong đong đầy hạnh phuc.tưởng răng sẽ có một kết thuc viên mãn cho mối tình đầu thơ dại đó.nhưng cđ đâu đep như mơ hạnh phuc ấy vỡ tan luc nào không ai biêt.để lại mọt khoảng trống trong tâm hồn

4. methammy

methammy Member

• 179 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

đọc bài của bạn thấy hay quá đi mất

5. trungdoan29

trungdoan29 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy cũng hay đó

6. stella

stella New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng từng có kỉ niệm như thế. Đáng yêu :)

7. memuop@

memuop@ New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giống mình thế. Cùng lớp nha

8. bedaudo

bedaudo New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đã có những kí ức thật đẹp. Hãy luôn trân trọng nó nhé!

9. ecom123456

ecom123456 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

câu truyện của bạn rất thú vị . thank b

10. annhienbmt

annhienbmt New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cực thú vị - ngồi đọc mới cảm thấy thấm