Em không xinh nên chọn ngành nào?

Em không xinh nên chọn ngành nào?

Chia sẻ trang này

1. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

• 12,310 Lượt xem

• 128 Lượt trả lời

2. hihihehe

hihihehe Member

• 182 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình có 3m bẻ đôi, nhan sắc không nổi bật vẫn làm Kế toán tại công ty của một doanh nghiệp nước ngoài đây, đúng là có ngoại hình rất có ưu thế nhưng không phải nghề nào cũng yêu cầu về ngoại hình, đi làm còn phụ thuộc vào năng lực, trình độ nữa bạn.
    Với vấn đề là bạn thích nghề gì nữa, như bạn nói là "em không xinh lại bé người nhưng được cái tỉ mỉ và cẩn thận" thì mình nghĩ bạn nên làm các ngành như: Hành chính, Kế toán, Kiểm toán, Giáo viên, Sư phạm,... nói chung là có nhiều nghề đâu yêu cầu về ngoại hình đâu nên bạn cứ yên tâm mà lựa chọn nhé!

3. Niloreal

Niloreal Member

• 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Phụ nữ hiện đại không ngại khoe cá tính chứ lại :) Nói vui chút thôi, ngoại hình rất quan trọng nhưng không phải nghề nào cũng vậy đâu bạn ạ, như bạn nói thì bạn có thể lựa chọn nhiều ngành với tính tỉ mỉ và cẩn thận của mình mà, căn bản là phải luôn tự tin nhé! Chúc bạn thành công.

4. KemKulz

KemKulz Member

• 297 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cứ vào ĐH, lên thành phố ắt xinh đẹp, ắt thay đổi, có điều kiện làm đỏm tí nữa thì khỏi nhận ra luôn :v

5. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 232 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang học năm 3 khoa Kế toán của trường ĐHQGHN, trước đây hồi cấp 3 mình cũng tự ti về ngoại hình như bạn ấy, nhà mình ở quê nữa, da thì đen người thì nấm lùn, mặt mũi cũng chẳng có gì nổi bật cả. chắc chỉ có cái được cái học hành được. Lên ĐH mình đi tập gym, cũng cố gắng skincare nữa nói chung là bây giờ khác trước nhiều lắm. Chỉ cần bạn dành thời gian chăm sóc bản thân là được, các ngành như lễ tân, chăm sóc khách hàng mới yêu cầu ngoại hình thôi,,, còn đâu đừng đặt nặng quá bạn ạ! Chúc bạn tự tin và tìm được 1 con đường đi tốt cho mình nhé ^^

6. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ôi chị cũng đnag học khoa này ạ, em cũng đang tìm hiểu để thi đại học đây ^^. Chị ơi có phải học KHoa quốc tế khó lắm không ạ?

7. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 232 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị thấy là cũng không khó đối với ng cẩn thận tỉ mì. Nhưng phải chắc tiếng anh, nghe đc nói được. Hồi đầu năm 2 chị chưa vững tiếng anh lắm, thầy cô nước ngoài giảng mấy môn chuyên ngành bằng tiếng anh, e tưởng tượng đi. Tiếng Việt mình đã khó rồi, giờ lại học bằng tiếng Anh, chữ được chữ không, rồi ko hiểu, ko hiểu ko dám hỏi gì, cũng chẳng dám dơ tay bao giờ. nchung là cảm thấy việc học nó gian nan lắm. Sau rồi cố mài dũa, rồi kiểu môi trường nó thay đổi con ng ý. học tốt lên, sông khác hơn. giờ chị chẳng dám so sánh chị vs ng xưa luôn

8. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ôi nhưng Tiếng Anh e ko giỏi lắm, ko biết có đỗ vào trường đc hay ko. chỉ về tính toán vs tỉ mỉ thì e rất tự tin là có thể làm tốt rồi :((

9. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 232 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

trường cũng xét khối A vào mà em, Ngoại ngữ đâu ảnh hưởng tới kết quả đồ hay trượt. cái tiêu chuẩn đầu vào 5.5 ielts ý, ko phải là nếu ko đủ thì trượt đâu, mà là tiêu chuẩn để đc đăng kí các môn chuyên ngành trong năm 2. Nghĩa là e có 1 năm nhất đề cày tiếng Anh đấy. Cố lên!! Khoa ít sinh viên nên nói chung là vui mà nhiều hoạt động lắm em ^^

10. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Dạ vậy ạ ^^ nghe tới Khoa Quốc tế là em đã thấy thích rồi/ Nhưng e vẫn đang tìm hiểu thêm ạ, e cảm ơn chị.

11. Anhkhoaa

Anhkhoaa New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tham khảo thêm ngành sư phạm xem sao

12. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em tìm hiểu sư phạm đầu tiên luôn anh ạ. Nhưng mấy năm nay thay đổi qui chế thi là sư phạm điểm cao lắm :((( trình độ của em chắc ko theo được, mà các ngành sư phạm làng nhàng như tâm lý học ... thì anh chị e khuyên là ko nên học, học tốn thời gian

13. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 293 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

không những tốn thời gian mà ra trường còn khó xin việc nữa bé ạ, chị thấy thời buổi này học kinh tế là chuẩn nhất, làm gì cũng làm được

14. KemKulz

KemKulz Member

• 297 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con gái lên đại học nó khác nhiều lắm, nhất là mấy đứa học các khoa quốc tế hay chất lượng cao các thứ :vvv

15. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

:3 tại sao lại thế hả chị :3 vấn đề của em là lùn nữa, đen có thể trắng, gầy có thể béo, béo có thể gầy, riêng đứa lùn là ko thể cao lên :333

16. KemKulz

KemKulz Member

• 297 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chị cũng ko biết tại sao, nhưng nói chung là lớp 12 thì lo mà học cho đỗ đi, nếu xác định học kế toán của khoa quốc tế đại học quốc gia thì e luyện tiếng anh càng sớm càng tốt. còn về ngoại hình, chị đảm bảo lên ĐH là xinh, bé nhưng sẽ thành chân ngắn đáng yêu cho mà xem :))

17. freedom2204

freedom2204 Member

• 167 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trời ơi mấy đứa bạn mình học cấp 3, trông lùn lùn , đểu đểu, thế quái nào cứ lên đại học là xinh lung ling, không hiểu cái nước Hà Nội nó làm xinh ra hay thế nào nữa

18. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 232 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

không phải do cái nước đâu, do con gái lên đại học biết ăn diện trang điểm hơn đó

19. hlan6649

hlan6649 Member

• 229 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn mình học KTQD, ra trường bằng giỏi nhưng ra trường mãi ko xin được việc, vì ngta chê nó xấu, ôi cái ngoại hình giờ nó quan trọng lắm, ai dám mạnh mồm kêu tốt gỗ hơn tốt nước sơn nữa ~~

20. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

dạ vâng, em cũng đang tìm hiểu về kế kiểm ạ, nhưng chưa biết chọn trường nào