Em mới cắt mí bác sĩ tư vấn giúp em với

Em mới cắt mí bác sĩ tư vấn giúp em với

Chia sẻ trang này

1. nobita84

nobita84 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,407 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

tình hình là em mới cắt mắt 2 mí từ 19-2 nhưng cắt xong thì thấy mắt bên trái sưng to hơn bên phải và ở mắt bên trái xuất hiện thêm 1 nếp mí rất to nhìn 2 mắt rất lệch nhau lúc đầu em nghĩ do còn sưng nên để theo dõi xem sao đến ngày thứ 10 em lo quá nên đi khám lại và được bác sĩ khám và chỉ định là cắt lại cả 2 bên và chỉnh lại nếp mí bên trái (hình như là lấy mỡ thì phải ) .Từ lúc cắt lại xong thì em thấy mắt bên trái nhìn xa cũng đỡ bị tức và cái quầng mỡ ở bên trái đã nhỏ đi rất nhiều ,từ hôm chỉnh lại đến hôm nay em đã cắt chỉ được 2 ngày rồi nhưng mí mắt bên trái vẫn sưng to gấp rưỡi bên phải hỏi bác sĩ thì bác sĩ giải thích là do bên trái phải can thiệp nhiều hơn nên sưng to hơn tầm hơn 1 tháng sau là sẽ xẹp đều nhau .Nhưng mà em vẫn thấy bất an thế nào đấy ạ liệu sau này mí bên trái sưng to nó có xẹp nhỏ bằng mí bên phải ko hay là 2 mắt lệch nhau thì chán lắm
    Bác sĩ có thể tư vấn về tình trạng của em được ko ,liệu sau bao lâu thì mắt em sẽ được tự nhiên và liệu 2 mắt sẽ đẹp nhau chứ ,hiện giờ em đang rất hoang mang .Thank bác sĩ trước

2. nobita84

nobita84 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thank bác sỹ ,thông thường mí mắt khi đã ổn định thì nó nhỏ đi bao nhiêu phần trăm so với khi sưng vì của em đang sưng rất to ,em cứ lo sau này mí mắt nó to bè thì xấu lắm

3. nobita84

nobita84 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác sỹ cho em hỏi thêm em uống long huyết ph để giảm sưng có được ko ah ,uongs khi nào hết sưng thì thôi hay là phải uống có liều chỉ định ,em cơ địa nóng trong liệu uống lâu có sao ko ah ,thank bác sỹ

4. Trần Công

Trần Công New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạo này phần đa người cắt mí mắt cũng nhiều ghê thật?

5. nobita84

nobita84 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bác sĩ đã tư vấn nhiệt tình ,hôm nay em vừa tròn 1 tháng nên đi tái khám thì được bác sĩ kết luận là mắt bên phải chưa tạo rõ được 2 mí như bên trái do có 1 lớp xơ ở phía trên đường cắt mí vẫn còn cứng do 2 mí của em vẫn chưa hết sưng sờ tay vào cảm giác nó vẫn hơi bầm bầm và cứng nữa ,bác sĩ bảo phải đợi hết 3 tháng xem cái lớp xơ này nó có mềm ko nếu mềm thì sẽ vào được nếp mí còn vẫn cứng thì phải tiến hành cắt lại mắt phải để lấy lớp xơ ra .Tình trạng hiện tại của mắt em theo cảm quan của em thì mí trái đã nhỏ nhưng vẫn sưng phía trên vẫn có 1 quầng nhỏ ( quầng này đã nhỏ đi nhiều so với lúc mổ rồi ) nhìn mí trái đã tạo 2 mí khá rõ còn mí phải thì em thấy đã bớt sưng nhỏ hơn mí trái nhưng ko tạo rõ được 2 mí khi nhắm mắt lại thì thấy ở phía trên đường cắt mí có 1 lớp ( cái này bác sĩ gọi là lớp xơ ) ngăn cách mí phải với quầng mắt trên ngăn cản ko tạo rõ được 2 mí .Vậy bác sĩ cho em hỏi liệu cái lớp xơ đấy nó có mềm và biến mất đi như lời bác sĩ khám tư vấn cho em ko ah hay là do mắt em nó vẫn còn hơi sưng nên gây ra hiện tượng ko đều đấy và khi đi xe máy mà nhìn thẳng ra xa mắt phải mở to là cảm giác phần phía trên mí mắt khá căng
    Có cách nào để cho nó giảm quá trình sưng và cứng của mí và lớp xơ đó ko hay là cứ phải đợi ah ,
    Thank bác sĩ