Gấp.Gấp. Làm sao để hết mụn trứng cá nhanh nhất chị em ơi ?

Gấp.Gấp. Làm sao để hết mụn trứng cá nhanh nhất?

Chia sẻ trang này

1. hoibideptrai

hoibideptrai New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 66,324 Lượt xem

• 208 Lượt trả lời

Làm thế nào để trị mụn trứng cá? Các bác ơi! Help em. Làm sao để hết mụn trứng cá nhanh nhất được ah?

Chả là e có quen 1 cô bạn qua mạng, chém gió nhiệt tình quá. Cô nàng bảo tháng sau cô ấy sẽ ở HCM ra HN vừa để thăm người quen, vừa để gặp mặt e. Ôi. Mọi thứ trên người e thì ko vấn đề gì, nhưng dạo này tự nhiên mặt nổi nhiều mụn trứng cá (chắc tại thức đêm cày game nhiều) mà e chưa biết thế nào cả.huhu. Ít ra lần đầu gặp mặt thì cái mặt tiền cũng phải đẹp chút, chứ mụn thế này e mất hết cả tự tin. Các bác giúp e vụ này với ah. Gấp lắm rồi đấy ạh

Pensilia thích bài này.

2. nangsom123

nangsom123 Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chungsep thích bài này.

3. mylove

mylove Member

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Làm sao để hết mụn .Bác ơi. Bác thử trị mụn bằng cách dùng nước chanh xem. E thấy chanh trị mụn rất hiệu quả, có tính axit lại còn làm trắng sáng da nữa chứ. kết hợp vừa trị mụn vừa làm trắng da luôn.

4. tuongvy1512

tuongvy1512 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm sao để hết mụn ? các bạn thông thường, những loại kem đặc trị được làm từ những công thức hóa học có thể giúp bạn khôi phục lại làn da hết mụn, nhưng về lâu dài nó cũng tàn phá làn da của bạn không kém gì lũ mụn trứng cá. Nếu da của bạn chỉ bị mụn trứng cá đơn giản, nên thử nghiệm với công thức tự nhiên, đây có thể là phương pháp điều trị tốt nhất để đấu tranh chống mụn và các vấn đề khác cho da bạn. Để đạt được những thành công mong muốn, chắc chắn rằng bạn làm theo hướng dẫn và sử dụng đúng các thành phần dưới đây nhé:

Sữa và nước ép chanh

• Hai thành phần này rất giàu chất chống oxy hóa và sẽ giúp làm sạch lỗ chân lông của bạn khỏi các yếu tố có hại có thể tạo ra sự xuất hiện của mụn và mụn đầu đen. Để tạo ra một mặt nạ dinh dưỡng, hãy trộn 1 cốc sữa đun sôi với một vài giọt nước cốt chanh tươi.

• Bước tiếp theo là áp dụng vào da và làm sạch da mặt của bạn. Bắt đầu xoa bóp, massage sau đó để lại mặt nạ ít nhất chừng 10 phút. Cuối cùng, bạn có thể rửa sạch với nước ấm. Sử dụng công thức này mỗi khi bạn cảm thấy da mặt nhờn, nhiều dấu hiệu bong tróc. Đây là một phương thuốc giúp điều trị nhẹ nhàng cho làn da đang hư hỏng của bạn.

Ảnh: trị mụn trứng cá​
    Sữa chua và vỏ cam

• Mặt nạ trái cây có thể làm phép lạ với làn da của bạn, do đó hãy thường xuyên sử dụng chúng như một thói quen chăm sóc da của bạn nhé. Bạn hãy sử dụng 2 muỗng canh vỏ cam đã cắt nhỏ hoặc nghiễn nhuyễn trộn với 4 muỗng canh sữa chua. Hỗn hợp này sẽ giúp bạn thoát khỏi mụn đầu đen một cách nhanh nhất và hiệu quả nhất. Bạn hãy thoa nó lên da và sử dụng những chuyển động tròn để massage, chà xát vào các lỗ chân lông của da bạn. Mỗi lần massage ít nhất từ 2-3 phút, sau đó rửa sạch mặt với nước lạnh. Đây là cách giúp hồi sinh làn da của bạn.

Bột bắp và Dấm

• Đây là những thành phần mà hộ gia đình nào cũng có và nó có hiệu ứng hoàn hảo trên da của bạn. Để tạo loại mặt nạ này, lấy 2 thìa bột ngô trộn với một lượng dấm vừa đủ để tạo thành một hỗn hợp nhuyễn mịn, áp dụng chúng lên da của bạn. Sau 15-20 phút, bạn có thể rửa khỏi mặt loại mặt nạ trên với nước ấm. Đây là một trong những giải pháp dễ nhất và hiệu quả nhất để loại bỏ mụn đầu đen.

Bạn thử mấy cách này xem nhé.

5. kienbh

kienbh Member

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Haixzzz. Làm sao để hết mụn? .Cùng là cánh mày râu với nhau, mình xin chia sẻ với bạn một số lưu ý để phòng và chữa trị mụn trứng cá nhanh và hiệu quả đây ah.

1. Cạo râu cẩn thận

Nếu bạn có xuất hiện mụn ở cằm, bạn cần cạo râu thật nhẹ nhàng, không nên đưa lưỡi dao cạo qua các nốt mụn trứng cá. Sử dụng cạo râu bằng pin hoặc điện sẽ ít an toàn hơn so với việc cạo râu bằng lưỡi dao cạo như thông thường.

Bạn cần chắc chắn rằng loại lưỡi dao cạo bạn sử dụng phải thật sắc, bén. Thời điểm cao râu tốt nhất là sau khi tắm, bởi khi đó các sợi lông sẽ trở nên mềm và dễ cạo hơn.

2. Rửa mặt đều đặn

Bạn cần duy trì thói quen rửa mặt đều đặn vào mỗi buổi sáng và buổi tối trước khi đi ngủ, để loại trừ những bụi bẩn và chất nhờn bám trên da, giúp cho các lỗ chân lông được thông thoáng.

Khi lựa chọn sữa rửa mặt, bạn nên chọn loại sữa rửa mặt có khả năng loại trừ chất nhờn trên da hữu hiệu, bởi lẽ chất nhờn chính là "thủ phạm" gây nên mụn trên da.

Tuy nhiên, bạn cũng cần lưu ý rằng, mỗi ngày bạn chỉ nên rửa mặt tối đa 2 lần với sữa rửa mặt, không nên lạm dụng quá nhiều thói quen này, bởi rửa mặt nhiều cũng là nguyên nhân khiến cho làn da dễ bị trở nên khô, ráp, mất đi độ ẩm vốn có.

Nếu bạn bị xuất hiện mụn trên cơ thể, bạn có thể lựa chọn loại sữa tắm có chứa hai thành phần trị mụn hữu hiệu như axit salicylic hoặc benzoyl peroxide.
    Ảnh : Trị mụn

3. Sử dụng kem dưỡng da

Đừng cho rằng chỉ phụ nữ mới cần sử dụng đến các loại mỹ phẩm chăm sóc da, mà ngay cả nam giới cũng rất cần tới chúng. Bởi vì đa phần các loại thuốc sử dụng để trị mụn đều khiến cho làn da trở nên khô, sạm và thiếu đi độ ẩm. Chính vì thế, sử dụng kem dưỡng da sẽ giúp cung cấp đầy đủ lại những dưỡng chất cần thiết cho da.

Tuy nhiên, khi lựa chọn kem dưỡng da bạn cần tránh chọn những loại có chứa nhiều dầu hoặc gây kích ứng cho da. Để sớm phát hiện loại kem dưỡng da đó có gây kích ứng cho da không, bạn hãy thử thoa một lượng kem nhỏ lên tay, nếu thấy da mẩn đỏ, ngứa, rát thì nên ngưng sử dụng ngay lập tức.

4. Nên đến bác sĩ để được thăm khám

Nếu muốn sử dụng thuốc điều trị mụn, bạn không nên tự ý mua thuốc trị mụn về sử dụng, mà thay vào đó hãy đến gặp các bác sĩ chuyên khoa da liễu để được thăm khám và kê đơn thuốc điều trị hiệu quả.

Tránh việc tự ý mua thuốc về sử dụng, bởi nếu thiếu sự hiểu biết không những không giúp bạn trị được mụn mà còn khiến cho tình trạng trở nên tồi tệ hơn rất nhiều.

Chúc bạn sớm hết mụn trứng cá trên mặt để đẹp trai và tự tin hơn nhé.

hoibideptrai thích bài này.

6. hoibideptrai

hoibideptrai New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cảm ơn các bác đã ghé thăm và chia sẻ cho e các cách trị mụn trứng cá nhé. Phải nói là e cũng tiếp thu được phần nào. nhưng chỉ là chăm sóc cho da mặt thôi. chứ e ngại chế biến mấy thể loại đắp mặt kia quá, vừa lười vừa ngại các bác ah. ko biết đã bác nào đi thẩm mỹ viện chữa trị mụn trứng cá chưa? cho e ý kiến với. trị mụn trứng cá ở tmv liệu có hết đc ko ah? tại hôm qua, lang thang diễn đàn, có mấy chị bảo là đi thẩm mỹ viện để chữa trị mụn. nhưng e đang băn khoăn. con trai ngại mấy cái vụ này lắm ah. híc.

7. misa

misa Active Member

• 352 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình chưa đi thẩm mỹ viện trị mụn trứng cá. Nhưng mà bạn có thể đến trực tiếp bệnh viện da liễu HN ấy. Bệnh viện này chuyên về da., bệnh viện này nổi tiếng mà. đến đấy chữa mụn trứng cá chức cũng yên tâm hơn đấy.

8. ngoc_kute

ngoc_kute Member

• 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy khám ở viện Da liễu vừa đông vừa ko đc thăm khám kĩ bạn ạ, hầu như bệnh nhân nào cũng đc bác sĩ kê cho đơn thuốc như nhau ấy.

9. thuytt

thuytt Member

• 79 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn nói mình mới nhớ. đúng là ko phải cứ bệnh viện là người ta làm ăn uy tín đâu bạn ạ. Bạn ko thấy mới hôm trước, vụ bệnh viện Hoài Đức đó, hàng nghìn bệnh nhân đều cho chung 1 kết quả xét nghiệm. Ko hiểu lương tâm và trách nhiệm của bsi để đâu nữa. Người ta khám bệnh, quan trọng là kết quả để còn chuẩn đoán và chữa trị. Thế mà lại làm như thế. May mà có người đứng ra tố cáo, chứ ko thì ko biết tình trạng này sẽ kéo dài bao lâu. Mình lại tự hỏi, liệu còn bao nhiêu bệnh viện, bao nhiêu nơi còn cái tình trạng như thế nữa? Chỉ khổ ng bệnh thôi.

10. hoaithu82

hoaithu82 Member

• 267 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng có nghe vụ ở bệnh viện Hoài Đức. Càng ngày đúng là càng nhiều tiêu cực trong ngành y. Vậy mới n ói, ko phải cứ đến bệnh viện là uy tín, là an toàn cả các chị em ah.

11. thanhvan89

thanhvan89 Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm sao để hết mụn thế thì bạn cũng cần thay đổi cách sinh hoạt cả bạn đi. bạn chữa rồi mà vẫn thức đêm thì có chữa vậy chứ nữa cũng chả ăn thua. bạn muốn chữa mụn nhanh thì đến bệnh viện da liễu vậy. chứ các thẩm mỹ thì mình không am hiểu lắm.

12. yeudaikho

yeudaikho Member

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hãy bỏ ra một chút thời gian và nỗ lực mỗi ngày để giúp bạn ngăn ngừa mụn trứng cá hiệu quả.
    - Bước đầu tiên trong quy trình làm sạch da là vệ sinh cơ thể đúng cách. Bạn nên sử dụng sữa tắm hoặc xà bông tắm chống khuẩn an toàn có chứa axít glycolic giúp tẩy nhờn. Không nên sử dụng sản phẩm có hàm lượng mùi thơm đậm đặc nếu bạn bị mụn trứng cá trên cơ thể.
    -Mặc quần áo làm từ chất liệu sợi tự nhiên khô thoáng cũng rất quan trọng vì chất liệu này giúp da bạn “dễ thở” và ngăn ngừa mồ hôi.
    - Tắm ngay sau khi bạn luyện tập để ngăn ngừa mụn trứng cá vì cơ thể thường tiết ra nhiều mồ hôi sau khi vận động.
    - Một bí kíp khác ngăn ngừa mụn trứng cá trên cơ thể là lựa chọn kem bôi có chứa chất benzoyl peroxide. Ngoài ra, bạn có thể thử nghiệm phương pháp điều trị tại nhà: trộn một thìa dầu ô-lưu với cúc vạn thọ và dầu hạnh nhân, rồi thêm 2 giọt tinh dầu trà xanh và 1 giọt tinh dầu hoa cúc. Trộn đều hỗn hợp và đắp lên vùng da bị mụn hàng ngày.
    - Tẩy da chết bằng sữa rửa mặt hàng ngày là điều bắt buộc nếu bạn muốn ngăn ngừa mụn. Hãy sử dụng sữa rửa mặt cân bằng để loại bỏ tế bào da chết, kích thích da mới phát triển và làm thoáng lỗ chân lông. Hạn chế sử dụng sản phẩm gây kích ứng da và tăng cường dưỡng ẩm sau khi tẩy da chết.
    Ngoài ra, bạn nên cân bằng chế độ ăn uống để điều trị mụn trứng cá đúng cách. Hãy xây dựng kế hoạch dinh dưỡng giàu chất chống ô-xy hóa như axít béo omega 3 và cố gắng uống nhiều nước.

13. huyentrang91

huyentrang91 Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại bạn thức đem đấy mà. muốn giảm mụn thì cũng phải thay đổi chế độ sinh hoạt thôi, bnj muốn nhanh thì nhờ thẩm mỹ viện nhứng để hoàn toàn hết mụn thì cũng phải mất tầm 1-2 tháng, ko biết bao giờ bạn gặp cô ấy. nói chung triển khai nhanh còn kịp :v

14. Thúy Uyên

Thúy Uyên Member

• 70 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái omega3 kia là gì thế bạn, nó tốt gì cho da không mà thỉnh thỏang lại thấy có nhắc đến ấy nhỉ

Còn tẩy da chết phải dùng kem tẩy da chết chứm sao lại dùng sữa rửa mặt nhỉ?

15. Vẽ trái tim

Vẽ trái tim Member

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn hỏi Omega-3 là gì à? Xem đây bạn nhé:
    Omega-3 là một loại axit béo không bão hòa đa, là tiền chất của DHA (docosahexaenoic acid) và EPA. Omega-3 rất cần thiết cho chức năng trao đổi chất của cơ thể. Chúng phải được tiêu thụ như là một phần của một chế độ ăn uống hằng ngày của bạn.
    Bạn nhận được axit béo Omega-3 từ đâu?
    Axit béo Omega-3 được tìm thấy trong:
    - Các loại hạt
    - Cá nước lạnh (cá thu, cá ngừ, cá hồi, cá mòi)
    - Gan cá thu
    - Đậu nành, đậu phụ
    - Quả óc chó
    Hiệp hội Tim mạch Mỹ khuyến cáo mọi người nên ăn cá có hàm lượng các axit béo Omega-3 cao ít nhất ba lần một tuần.

16. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đừng cho rằng chỉ phụ nữ mới cần sử dụng đến các loại mỹ phẩm chăm sóc da, mà ngay cả nam giới cũng rất cần tới chúng. Bởi vì đa phần các loại thuốc sử dụng để trị mụn đều khiến cho làn da trở nên khô, sạm và thiếu đi độ ẩm. Chính vì thế, sử dụng kem dưỡng da sẽ giúp cung cấp đầy đủ lại những dưỡng chất cần thiết cho da.

Tuy nhiên, khi lựa chọn kem dưỡng da bạn cần tránh chọn những loại có chứa nhiều dầu hoặc gây kích ứng cho da. Để sớm phát hiện loại kem dưỡng da đó có gây kích ứng cho da không, bạn hãy thử thoa một lượng kem nhỏ lên tay, nếu thấy da mẩn đỏ, ngứa, rát thì nên ngưng sử dụng ngay lập tức.

Con trai mà cũng sử dụng kem dưỡng da, buồn cười quá,
    Bạn trai mình mà dùng kem dưỡng da mình bỏ luôn thôi, con trai mà cứ như con gái, kinh lên được

17. thanhvan89

thanhvan89 Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn làm đẹp thì phải chịu khó chứ bạn ơi. bạn muốn chữa khỏi mà cứ tức đêm thì chữa bằng cách nào cũng không hiệu quả, không biết bao giờ bạn gặp cô ấy, nếu muốn khỏi hoàn toàn bằng chữa trị thẩm mỹ chắc cũng phải tầm 1-2 tháng đấy. cái gì cũng phải cần thời gian mới được bạn ạ.

18. thanhvan89

thanhvan89 Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để hết mụn trứng cá nhanh nhất thì chỉ có điều trị thẩm mỹ tại TMV thôi bạn ạ, mà bạn chỉ còn 1 tháng, trong khi nhanh nhất thì ở TMV cũng phải mất hơn 1 tháng đến 2 tháng và tùy thuộc vào mức độ mụn của bạn, nếu bạn bị nhẹ thì nhanh còn nếu bị nặng thì trị cũng mất thời gian hơn.

19. thienthu

thienthu Member

• 191 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Làm sao để hết mụn trứng cá nhanh nhất? Phương pháp chữa hết mụn trứng cá nhanh nhất đó là sử dụng công nghệ ánh sáng oxy - led. Oxy - Led là sự kết hợp hoàn hảo 3 trong 1 các công nghệ trị mụn hàng đầu thế giới gồm tinh chất I Peel, công nghệ Oxy Jet và công nghệ ánh sáng Led, là bước đột phá trong ngành y khoa thẩm mỹ.

20. liennk

liennk Active Member

• 180 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Con trai thì tốht nất là hãy đến gặp các bác sĩ chuyên khoa da liễu để được thăm khám và kê đơn thuốc điều trị hiệu quả.

Tránh việc tự ý mua thuốc về sử dụng, bởi nếu thiếu sự hiểu biết không những không giúp bạn trị được mụn mà còn khiến cho tình trạng trở nên tồi tệ hơn rất nhiều.
    Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm nhiều cách trị mụn trứng cá do thành viên chia sẻ ở đây: Cách trị mụn trứng cá hiệu quả