Gel tẩy tế bào chết Bio Essence có phù hợp với da dầu?

Gel tẩy tế bào chết Bio Essence có phù hợp với da dầu?

Chia sẻ trang này

1. Hansury

Hansury Member

• 127 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 9,752 Lượt xem

• 123 Lượt trả lời

Mình đọc review trên 1 số diễn đàn Việt Nam và beauty bloggers nước ngoài, thấy khá nhiều người khen gel tẩy tế bào chết Bio Essence (1 thương hiệu mỹ phẩm của Singapore) nên tính mua xài thử, nhưng ko biết dòng này có hợp với da dầu ko? Da mình dầu dữ lắm, dầu cả mặt luôn ấy, chứ ko chỉ vùng chữ T đâu. Có mẹ nào đang dùng loại này ko, tư vấn mình với.

2. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 231 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình mới chuyển sang dùng deep exfoliating gel của bio-essence được 1 tháng (chính là loại thớt hỏi đó), da mình là hỗn hợp thiên dầu (dầu vùng chữ T và khô 2 bên má) nhưng dùng loại này cảm thấy rất ok. Da rất sạch, không khô căng mà mềm mại và dễ chịu vô cùng sau khi tẩy tế bào chết.

3. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Da dầu thì các mẹ cứ tẩy tế bào chết với các sản phẩm có thành phần kiềm dầu như đất sét, lactic hoặc ở dạng peeling, gel là ngon lành nhất nha.

4. JonSnow

JonSnow Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì da vừa dầu vừa nhạy cảm nên ít dám dùng mỹ phẩm lắm. Mình toàn tẩy tế bào chết bằng lòng trắng trứng gà thôi. Tẩy xong da cũng sạch, mịn màng lắm, lại lành tính, ko lo kích ứng da. Có mẹ nào cũng dùng cách này chưa?

5. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ngày xưa mình cũng làm vài lần, nhưng lòng trắng mùi tanh khó chịu lắm. Lại mất công và rất tốn kém. Mỗi lần dùng là phải bỏ đi phần lòng đỏ mà tác dụng cũng không rõ rệt lắm nên mình chuyển luôn qua dùng các sản phẩm chiết xuất từ thiên nhiên. Nhanh, gọn lẹ mà thấy ngay hiệu quả sau khi dùng.

6. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 97 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, chị gái em đang bầu có dùng được loại tẩy da chết Bio Essence này ko ạ? Da chị gái em thiên dầu, từ hồi bầu chị ấy chỉ dám dùng nước muối sinh lý để rửa. Bầu bí, thay đổi nội tiết tố nên mặt lên nhiều mụn quá ạ.

7. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 231 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bầu bì vẫn dùng được nhé bạn ơi. Tẩy tế bào chết của Bio-essence cực kỳ lành tính vì có thành phần chiết xuất từ thiên nhiên nên phù hợp với mọi loại da, da nhạy cảm nhất vẫn có thể sử dụng vô tư nha. Thêm vào đó, sản phẩm cũng không chứa thành phần nào ảnh hưởng đến baby cả nên mẹ bầu cứ an tâm dùng đúng cách và đúng liều lượng là được

8. Hansury

Hansury Member

• 127 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ bầu nên nhớ: Nói không với Scrub. Nhất thiết phải là Peel!

Bởi vì khi bị mụn, làn da đang ở trạng thái nhạy cảm và dễ tổn thương nhất. Các tác động cơ học trong quá trình ma sát bằng hạt của Scrub khiến các nốt mụn càng thêm sưng đỏ, viêm nhiễm và thậm chí là lan rộng, giống như việc dùng vật có cạnh sắc để cào vào những bề mặt mỏng manh, yếu ớt và dễ vỡ vậy.

9. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thực ra thì tất cả những ai bị mụn đều nên nói không với các loại SRM, tẩy da chết dạng sbrub. Vì da mụn có bề mặt sần sùi nên các hạt dù có nhỏ đến mấy vẫn không thể len lỏi đến tận sâu từng lỗ chân lông để lấy sạch da chết và bã nhờn, chẳng khác gì việc dùng chổi xương dừa để quét những bề mặt gồ ghề đầy sạn cát.

10. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lưu ý khi dùng tẩy tế bào chết cho bà bầu da mụn:
    - Chỉ khi mụn đã khô cứng và đang ở giai đoạn lành hoặc mẹ bầu có những vết thâm, sẹo mụn thì mới được tẩy tế bào chết. Tình trạng mụn viêm nặng nên tham khảo kĩ ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.
    - Chỉ dùng 1 - 2 lần/tuần, massage nhẹ nhàng trong 3 - 5 phút, sau đó rửa sạch với nước.
    - Không được đi dưới nắng ngay sau khi tẩy tế bào chết, vì sau khi tẩy tế bào chết thì da đang yếu và nhạy cảm. Trong trường hợp bất khả kháng phải ra ngoài, mẹ bầu nên che chắn cẩn thận và dùng kem chống nắng. Thế nên, tốt nhất là hãy tẩy tế bào chết vào buổi tối để đảm bảo an toàn cho da.
    - Thoa kem dưỡng da: vì tẩy tế bào chết làm độ ẩm trên da giảm nên bạn cần cung cấp độ ẩm cho da ngay sau đó.
    - Chỉ dùng tẩy tế bào chiết xuất hoàn toàn từ thiên nhiên hữu cơ để an toàn tuyệt đối cho cả mẹ và bé.
    Tẩy da chết Bio Essence dạng gel, chiết xuất từ sữa ong chúa nên bà bầu dùng được nè.

11. JonSnow

JonSnow Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có 1 sự thật là, khi chịu khó tẩy da chết, ko những da sạch, sáng hơn mà còn hết mụn cám li ti đó. Cứ 3-4 hôm mình lại tẩy 1 lần, mụn cám ở 2 bên má rụng hết trơn luôn. Lười phát là nó rộm lên, tởm vê ler ấy các chị các mẹ ạ.

12. PewPew

PewPew Member

• 103 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứ đến mùa này là mặt em lại nổi đầy mụn cám li ti, em có nghiên cứu trên internet và cũng nghe mấy chị cùng cơ quan bảo có thể tẩy tế bào chết thường xuyên bằng dòng gel của bio-essence cho da sạch thì sẽ hết mụn. May quá, thấy bài viết này, vô đây hóng các chị review, nếu ổn thì mua về xài ạ.

13. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 97 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko hiểu sao mùa đông lại nhiều mụn hơn mùa hè nhé. Đứa em họ mình, mấy năm nay đều khổ sở mỗi khi mùa đông về. Mụn lên nhiều dã man. Có năm phải đi da liễu TW, lấy mấy triệu tiền thuốc, toàn thuốc điều tiết nội tiết, uống vào da khô nứt nẻ, đau phát khóc, phải gọi lại hỏi bác sĩ luôn. Giờ nó đang rất tuyệt vọng trong skincare chăm sóc da mụn, mụn khắp mặt và để lại rất nhiều sẹo rỗ.

14. PewPew

PewPew Member

• 103 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo rỗ thì nên đi lăn kim hay bắn tia laser nhé, nhớ kiếm chỗ uy tín là được. Mình có đứa bạn đi điều trị như vậy, cách này tuy tốn kém nhưng rất hiệu quả.

15. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 97 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nó có đi spa, chị chủ spa bảo mặt nó rỗ thế này có lăn kim cũng được một thời gian thôi, mà nó còn chưa trị xong mụn nữa. Cứ khỏi rồi lại mọc. Rõ tội.

16. JonSnow

JonSnow Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình ngày xưa cũng bị giống bạn ấy vậy đó, mình nổi khắp mặt, tiền đi spa trị chắc giờ cũng dư sắm được chiếc vespa luôn rồi :( mà giờ mình chỉ bị mụn ở 2 bên má mỗi lần tới kì rụng dâu thì nó mới nổi lên thôi, hiện tại mình còn sẹo và thâm í nhưng mình không đi lăn kim vì cơ địa mình khá độc.

17. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình lượm được trên blog của 1 beauty, bạn nào bị mụn thử xem sao:

Hằng ngày uống nước dừa 1-2 quả, mua dưa leo, dưa chuột nhỏ để nhai khi rảnh, uống nước quả cốc, cà rốt, dứa xay vài lần trong tuần, ăn thức ăn tốt cho hệ tiêu hoá: dễ tiêu như rau, cá, quả, củ. Rửa mặt bằng mật ong ngâm tỏi đã để trong tối 3 tuần, trong khi rửa phải mát xa để da mặt tuần hoàn, xoa mặt lại bằng nước khoáng vì nước rất bẩn, rửa mặt như vậy 3 lần trong ngày. PHẢI đắp mặt nạ bùn khoáng hằng ngày cho đến khi mụn khô thì giãn dần, bùn khoáng giúp làm sạch lỗ chân lông, nhân mụn mau chín hơn. Để trả lại độ ẩm cho da sau đó, bạn có thể đắp mặt nạ mật ong, mặt nạ lòng đỏ trứng gà...

18. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 293 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Suốt 1 khoảng thời gian dài, mình đã coi mụn như kẻ thù, tìm mọi cách để diệt trừ mụn và kết quả là chưa bao giờ mặt mình hết mụn. Các sản phẩm điều trị mụn chưa bao giờ thực sự có tác dụng với mình cả. Sau này khi học thiền, suy nghĩ của mình đã thay đổi, và mình nhận ra, mụn chỉ là biểu hiện, phản ứng của bên trong cơ thể NÊN mình cần phải thay đổi chính bên trong cơ thể thì mới mong mụn ko biểu tình, và hiện tại mình khá hài lòng với làn da của mình.

19. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 293 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mụn là kết quả khi các lỗ chân lông trên da bị bít tắc bởi bụi bẩn, chất nhờn và cả tế bào chết. Chính vì thế, tẩy tế bào chết góp phần quan trọng vào việc làm sạch sâu các lỗ chân lông, giúp da thông thoáng từ đó ngăn ngừa sinh mụn một cách hiệu quả. Nhưng tuyệt đối, không được sử dụng các sản phẩm tẩy tế bào chết dạng hạt khi da đang nổi mụn, các hạt nhỏ khi ma xát trên da bị mụn có thể tiếp tục gây tổn thương lớp thượng bì mỏng manh. Thay vào đó hãy sử dụng các sản phẩm ở dạng gel dịu nhẹ thay thế.

20. PewPew

PewPew Member

• 103 Bài viết

• 0 Được cảm ơn