Gel tẩy tế bào chết Bio Essence có phù hợp với da dầu? | Page 3

Gel tẩy tế bào chết Bio Essence có phù hợp với da dầu?

Chia sẻ trang này

1. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 212 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mùi từ sữa ong chúa và herbal (thảo dược như bạch chỉ, kỷ tử) nên hơi chua đấy bạn ạ, ko sao đâu. Như mình thấy thì mùi chua đó nhẹ mà khá dịu nhẹ ấy. Sau khi rửa mặt là hết luôn ấy mà. Với lại thấy tốt thì cứ dùng thôi, mùi vị quan trọng gì

2. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, các chị recommend một số sản phẩm AHA và BHA lành tính (hoặc là nồng độ thấp) dành cho người mới bắt đầu sử dụng giúp em được ko ạ?

3. subisusu

subisusu Member

• 270 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ai bị mụn ở mũi (mụn đỏ, chứ ko phải mụn đầu đen nha), thì khả năng cao là do ăn nhiều dầu mỡ và cay, các mẹ thử ăn nhiều rau xanh và chất xơ coi đỡ ko nha.

4. subisusu

subisusu Member

• 270 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mới bắt đầu sử dụng mình nghĩ bạn nên sử dụng những loại BHA hay AHA nhẹ nhàng như loại Mandelic acid 5% của Wishtrend hoặc là BHA liquid của Corsx, và chỉ nên sử dụng 1-2 lần/1 tuần chứ không nên sử dụng hằng ngày. Da mình dùng 2 loại này thấy Ok lắm, không có bị đỏ da nhiều cũng ko bị purging ồ ạt như hồi mình dùng của paula choice. Hồi mình dùng của Paula choice nó purging kinh khủng mà nó mạnh quá làm da mình bị dị ứng break out lun chứ ko còn là purging nữa í :(

5. JonSnow

JonSnow Member

• 82 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 loại này là để qua đêm hay là để 30 phút rồi rửa đi ạ?

6. JonSnow

JonSnow Member

• 82 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mà nhịn tè là mụn ở 2 thái dương nổi lên chi chít nhé. Mình là đứa uống nhiều nước nhưng lại lười đi tè, có thời gian mình nhịn tè tới đau chướng bụng dưới, và lúc ấy mụn cũng biểu tình ở khu vực thái dương luôn.

7. TungBach23

TungBach23 Member

• 181 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ nào bị mụn ở thái dương thì chứng tỏ thận của các mẹ đang làm việc quá sức và nó đang cảm thấy mệt mỏi đó. Các mẹ hãy uống nhiều nước, chăm đi vệ sinh, đừng có nhịn tè, hỏng thận có ngày.

8. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 212 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ nào lười uống nước thì có thể ăn các loại hoa quả nhiều nước như dưa hấu, dưa chuột... hạn chế các loại hoa quả có vị ngọt thé, ngọt gắt như mít, vải, chôm chôm.

9. subisusu

subisusu Member

• 270 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Để qua đêm luôn í bạn, ko có rửa mặt nha. Bạn dùng mà da quen rồi thì bạn tăng lên sử dụng hằng ngày hoặc là hẵng chuyển qua mấy loại acid nặng đô hơn. Cá nhân mình thì mình rất hợp với cái Mandelic acid 5%, da mình là da dầu nhạy cảm.

10. Hansury

Hansury Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau một khoảng thời gian thì bạn thấy da bạn cải thiện như thế nào ạ?

11. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, khi mình dùng các sản phẩm tẩy tế bào chết thì nó đẩy mụn lên, mình có cần ra spa để nặn ko nhỉ?

12. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 268 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có cái nó đẩy lên khi mình rửa mặt thì nó tự ra đó bạn, có cái đẩy lên rồi thành mụn mủ nhỏ, mấy cái này thì mình phải bôi thuốc kháng sinh để nó từ từ xẹp, có cái thì nằm sâu thì chưa đẩy lên được hẳn hoặc đẩy lên nhưng mình chưa xử lý được. Những cái này thì như bạn nói phải ra spa nặn cho sạch thì da sẽ láng hơn. Nhưng vì số mụn chưa đẩy lên hết của mình cũng còn khá ít nên mình cũng chưa có nhu cầu ra spa. Nếu bạn thoa AHA/BHA cho nó đẩy mụn lên hết rồi ra spa nặn thì quá tuyệt vời rồi, nó sẽ giúp bạn xử lý đống mụn nhanh hơn.

13. subisusu

subisusu Member

• 270 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thứ nhất là da mình có mụn ẩn và hay bị mụn ẩn vì mình hay dùng kem chống nắng và phấn phủ kiềm dầu, khi mình dùng cái tẩy da chết này thì mình ít bị mụn ẩn hơn trước, da đỡ sần hơn. Quá trình đẩy mụn thì chắc chắn có, nhưng nó đẩy nhẹ nhàng hơn hồi mình dùng BHA của paula choice nhiều, kiểu có nhân nó đẩy lên tự rụng luôn, có cái nó đẩy lên thành mấy cái mụn mủ trắng nhỏ rồi mình bôi kháng sinh là từ từ nó xẹp, còn có mấy cái nhân mụn nằm sâu quá thì nó chưa đẩy lên được, vì dù sao nồng độ acid mình dùng cũng yếu với tần suất mình dùng chỉ có 2 lần/ tuần thôi. Nhưng mà nhờ nó đẩy nhẹ nhàng và chậm rãi như vậy mà mình có thời gian để xử lý từ từ và da đỡ trông kinh dị. Chứ hồi mình dùng BHA của Paula choice nó đẩy 1 phát ồ ạt 1 rổ mụn mủ bự chà bá lên mặt mình luôn =)), đến giờ nghĩ lại mình vẫn còn sợ, đã vậy càng dùng da càng đỏ càng yếu càng đen, mình phải dừng và đi trị da liễu gần 3 tháng trời vì BHA á.

14. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 212 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Dùng BHA/ AHA giống như con dao hai lưỡi vậy á nên mình xin kiếu =))
    Giờ dùng tẩy da chết Bio-Essence thấy hợp nên chắc sẽ trung thành. Loại này ko tạo ra cặn giả, ko kích ứng gì hết trơn. Thấy ngay sự khác biệt sau khi dùng (da sáng, mịn hơn hẳn).

15. KemKulz

KemKulz Member

• 272 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình hiểu cái cảm giác da ửng đỏ và purging khi dùng treatment nặng đô như BHA/ AHA/ tretinoin lắm. Hồi ấy mình đã có trải nghiệm kinh khủng với Paula choice 2% ấy, ai cũng khen bản lành, mà mình thì không, kể cả khi mới bắt đầu sử dụng mình cũng chỉ dùng 3 lần/ tuần mà da vẫn bị ửng đỏ, và ngay sau khi thoa BHA của Paula choice trong lần đầu tiên là là da mình đã bị ửng đỏ liền =))

16. Hansury

Hansury Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mn ơi, cho mình hỏi trường hợp này với nhé: vốn dĩ trước giờ là da dầu, tự nhiên trong 1 tháng nay nó thành da hỗn hợp. Mặt lúc nào cũng khô căng, trang điểm lớp nhẹ thôi, chỉ dùng lớp kem lót nhẹ thôi. Tối về rửa mặt xong lấy tay chà nhẹ thì nó nhiều lớp bong tróc da kiểu như dùng tẩy da chết í. Xong đắp mặt nạ đủ kiểu nhưng sáng ngủ dậy mặt vẫn khô cong. Ngày nào rửa mặt xong lấy tay kì nó cũng ra lớp da chết cả. Cảm giác càng ngày da mặt càng mỏng. Trong khi bây giờ chỉ dùng bột rửa mặt thảo mộc. Rửa mặt xong bôi lotion hay kem mắt thì vùng da quanh mắt nó cứ bị rát rát.
    Cho mình hỏi ngay nao da mình mỗi ngày đều bị bong da chết như vậy thì có sao ko?

17. TungBach23

TungBach23 Member

• 181 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vậy thì quá đơn giản, vấn đề chính là do cái bột rm thảo mộc đó. Cậu nghe chữ "thảo mộc" thì sẽ nghĩ nó lành tính và tự nhiên đúng ko? Nhưng thực sự là ko hề. Các loại bột đó fomula của nó là các hạt nhỏ (giống như các hạt scrub trong tẩy da chết mà cậu vẫn hay thấy ấy). Hiểu đơn giản là ngày nào cũng tẩy da chết như thế thì da làm sao chịu nổi.

18. JonSnow

JonSnow Member

• 82 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu muốn rm theo dạng vậy, tốt nhất nên mua yến mạch organic. Hoặc dùng bột của lush loại dành riêng cho sensitive skin nhé. Tớ đoán hiện tại lớp màng lipid trên da cậu đang bị hư tổn khá nhiều rồi. Routine thử bổ sung thêm mấy loại oil để hồi phục lớp màng này xem sao

19. Hansury

Hansury Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hỏi cho chị đồng nghiệp, ko phải cho mình. Năm nay chị ấy 33 tuổi rồi. Bà í đang lo da bị lão hoá tốc độ tên lửa.

20. Hansury

Hansury Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều lắm luôn. Hèn gì chị ấy kêu lúc rửa xong nó rát lắm huhuhu. Để bảo chị ấy chuyển qua bột yến mạch.