Gel tẩy tế bào chết Bio Essence có phù hợp với da dầu? | Page 4

Gel tẩy tế bào chết Bio Essence có phù hợp với da dầu?

Chia sẻ trang này

1. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo ý kiến cá nhân mình khuyên chị ấy là nên đầu tư vào srm, da chị ấy giờ mỏng thì nên sử dụng cetaphil nha, cái srm đó dành cho da em bé, da khô dùng nó không bị mất độ ẩm. Sau đó mua thêm serum B5 (phục hồi da) với kem phục hồi da của Bioderma. Đợi cho da khỏe thì thêm sản phẩm chống lão hóa vào vì 25 tuổi là nên dùng rồi. Recommend bộ tinh chất vàng 24k của Bio-Essence. Vàng giúp ngăn ngừa lão hoã cực tốt luôn đấy ạ.

2. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 231 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có 1 tips nhỏ mình áp dụng và thấy rất hiệu quả để giúp nạp đủ nước 1 ngày cho cơ thể là pha nước chanh loãng hoặc nấu nước đỗ đen để uống hàng ngày. Mình ko rõ tác dụng trị mụn hay chống lão hóa của các loại nước này tới đâu nhưng nhờ có nó mà mình uống nước thường xuyên hơn đấy.

3. Niloreal

Niloreal Member

• 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình chưa xài Bio-essence Exfoliating Gel nhưng thấy ghi chiết xuất từ sữa ong chúa thì phải nhảy vào hóng phát. Mình tìm hiểu về sữa ong chúa khá lâu rồi mới biết sữa ong chúa rất tốt cho da vì bản thân nó có rất nhiều vitamin và axit amin, không chỉ làm sạch da mà còn sản sinh collagen để tái tạo và trẻ hóa da nữa.

4. JonSnow

JonSnow Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Biết là sữa ong chúa rất tốt cho da, thấy nhiều người dùng sữa ong chúa để dưỡng da nhưng mình đang thắc mắc không biết dùng trực tiếp sữa ong chúa lên mặt liệu có tốt ko nhỉ, lỡ có chất gì gây kích ứng với da thì sao

5. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 293 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đúng như bạn nói là sữa ong chúa nguyên chất có thể gây kích ứng cho da nhất là da nhạy cảm, bạn nên dùng các loại chiết xuất từ sữa ong chúa nhé

6. vudaingayay

vudaingayay Member

• 223 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nói tới tẩy da chết, mình lười tẩy lắm. Có sao ko nhỉ?

7. TungBach23

TungBach23 Member

• 207 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nói về tế bào chết, tại sao chúng ta phải tẩy:

Tế bào chết sản sinh một cách tự nhiên và càng lúc càng dày hơn. Nếu không “dọn dẹp" thường xuyên, làn da của chúng ta sẽ trông sần sùi, kém đẹp. Hơn nữa, lớp tế bào chết còn bịt kín lỗ chân lông, gây ra mụn, da nhanh lão hóa và hạn chế tác dụng của mỹ phẩm, đó là lí do mà nhiều người dùng kem hoài mà không "ăn".

8. Niloreal

Niloreal Member

• 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tiện đây, mình xin chia sẻ kinh nghiệm tẩy tế bào chết toàn thân bằng đường và chanh, da mịn y như da em bé của mình nhé [​IMG]

Trước khi sử dụng cách này mình cũng như các mẹ bán tin bán nghi không biết có hiệu quả hay không. Nhưng thử rồi, có kết quả rồi thì mình review luôn cho mọi người đây, dám đảm bảo với mọi người 100% thành công và sờ da sau khi làm thích lắm!

Có thể nói đường và chanh là 2 nguyên liệu trời cho chị em mình luôn đó. Không phải tốn quá nhiều tiền để mua các loại kem tẩy tế bào chết vừa đắt vừa chỉ dùng được vài lần.

Với cách này, đúng như cái tít chị em chỉ cần chuẩn bị 2 nguyên liệu này thôi.

Chú ý:
    Nên lựa đường cát trắng và loại mịn nhất, không làm rát ra của mọi người.

Cách làm của mình:

- Bạn cắt đôi quả chanh, loại bỏ hạt và chấm mặt cắt vào chén đường cát.

- Trước tiên, phải dội nước toàn thân cho ướt trước đã. Sau đó lấy miếng chanh đã có đường chà lên da. Chà hết một lớp đường, bạn nhúng chanh vào chén đường và tiếp tục thực hiện, sau đó có thể dùng tay để xoa bóp nhẹ trên da, làm như thế khoảng 3-5 phút.

- Sau đó tắm lại bằng nước sạch. Mình thường tắm thêm 1 lần sữa tắm dưỡng ẩm nữa, các bạn không tắm cũng không sao.

Kết quả:

Không hề nói dối, chỉ cần sau 1 lần tắm bạn sẽ thấy ngay sự hiệu quả. Da láng hơn, mịn hơn và không còn cảm giác bị sần sùi nữa. Kết hợp thêm dưỡng da sẽ tốt lắm đó.

Nhiều người sợ da mỏng sẽ bị trầy hay đau trong lúc tắm. Vụ này thì không có đâu nha mọi người, đường li ti, tắm thấy hơi nhột nhột thôi chứ không đau, miễn đừng có chà mạnh như mặt đường là được rồi.

Mỗi tuần mình làm đúng 1 lần và cảm thấy rất thoải mái.

9. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhắc cho mọi người nè, dù có dùng công thức chăm sóc da nào hay ko dùng thì ra đường nên dùng kem chống nắng và che chắn cẩn thận nha, đừng nghĩ mình dưỡng da, tắm trắng kĩ rồi ko sợ nắng nhé.

10. vudaingayay

vudaingayay Member

• 223 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình có 1 thời gian ám ảnh việc dùng KCN sau khi thấy mọi beauty blogger đều nhấn mạnh ko thể ko dùng KCN. Sau đó, da mình bắt đầu lên rất nhiều mụn ẩn và thậm chí tới cuối ngày da xuống tông rất xỉn màu. Rồi cũng vì xem quá nhiều blog, mình lại bị nghiện dùng các loại mặt nạ bùn, tẩy da chết mong làm sạch da. Kết quả là da bị breakout và mụn càng tệ hơn.

11. KemKulz

KemKulz Member

• 297 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vì bạn vệ sinh không sạch da, sau cuối ngày dùng KCN bạn nên tẩy tranh và rửa mặt sạch nhé.

12. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 97 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng hay dùng cách này, đôi lúc em chuyển qua dùng cafe và dầu oliu cho thêm vài giọt chanh, dùng xong da mịn màng vô đối, lau khô thoa lên 1 lớp dưỡng da collagen nữa là tuyệt vời lun. Mỗi cái phải chống nắng cẩn thận, ko có là phản tác dụng ngay.

13. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 97 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuẩn, nhiều người cứ muốn da dẻ trắng sáng mà ko chịu chăm chút thì thua rồi.

14. vudaingayay

vudaingayay Member

• 223 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trời, mình dùng kem chống nắng và vệ sinh kỹ lắm luôn ấy. Tối về việc đầu tiên là tẩy trang, rửa mặt đàng hoàng mà mụn vẫn cứ mụn. Thà không bôi kem rồi che chắn khẩu trang nón các kiểu da mình lại khỏe hơn.

15. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 293 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Với những người da dầu nhờn, lỗ chân lông to và có mụn thì mình nghĩ nên dùng máy rửa mặt nhé, rửa bằng tay ko sạch hết được cặn bẩn đâu.

16. PewPew

PewPew Member

• 103 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người dùng chanh xong feedback da trắng hơn, có cảm giác như axit trong chanh bào mòn da nên da mới trắng lên ấy nhỉ. Đấy cũng là lí do vì sao sau khi dùng chanh xong phải chống nắng cẩn thận.

17. Niloreal

Niloreal Member

• 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vitamin có trong chanh còn có tác dụng tẩy trắng da, các bạn làm đều đặn 1 tháng sẽ thấy màu da mình cải thiện trong thấy, các vết thâm do mụn cũng mờ đi đáng kể. Lời của 1 người đã từng thử và xác nhận.

18. vudaingayay

vudaingayay Member

• 223 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các bạn đừng hiểu lầm là mình không chống nắng nhé, mình ra đường vẫn che chắn và đeo kính cẩn thận thôi, vì mình thấy nó hiệu quả hơn bôi kem và thậm chí còn được Cancer Council khuyến khích tại Úc, nơi có rất nhiều người phụ thuộc vào kem chống nắng để tránh bị nám, lão hoá, ung thư mà không che chắn cẩn thận, và kết quả là Úc trở thành quốc gia có tỉ lệ ung thư da cao nhất thế giới. Bạn nào đang dùng kem chống nắng mà thấy hài lòng với việc đó thì cứ tiếp tục dùng thôi không phải vì mình không dùng mà hoang mang đâu. Mình không có ý định kêu gọi cả thế giới không dùng kem chống nắng vì đó ko phải việc của mình. Thông tin có rất nhiều, mỗi nguồn sẽ nói một kiểu, và mình cũng chỉ là 1 nguồn thôi. Các bạn đừng tuyệt đối tin bất kì điều gì, vì không có một đáp án chung, một công thức chung nào cả, các tổ chức nghiên cứu vẫn đang bất đồng thì lấy đâu ra câu trả lời chính xác được. Câu trả lời đúng nhất chính là phản ứng của cơ thể bạn thôi, hãy tin nó chứ đừng bị lung lay bởi những nguồn tin nhiều chiều nhé

19. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 231 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn ơi, lí do chính khiến Úc có nhiều người bị ung thư da ko phải là do dùng kem chống nắng mà là do tầng ozone quá mỏng hoặc đã bị phá hủy hoàn toàn ở 1 số nơi bạn nhé. Bạn đọc xem nhé. Chắc bạn ko có ý nói lí do chính là kem chống nắng, nhưng câu của bạn có thể gây hiểu nhầm đấy, nghe như kiểu “thành phố càng nhiều cảnh sát thì có càng nhiều tội phạm, nên muốn giảm tội phạm ta phải giảm số cảnh sát”. Còn lại mình cực cực ủng hộ ý kiến che chắn của bạn, hơn việc bôi kem rất nhiều. Theo mình thì dân châu Á nói chung ko hay bị ung thư da do phơi nắng (so với phương Tây da trắng) vì (1) da châu Á đã được trang bị để phù hợp khí hậu châu Á nhiều nắng và (2) chúng ta thường tránh nắng do văn hoá sợ bị đen, trong khi đó người da trắng rất chuộng phơi nắng cho da ngăm đi.

20. Hansury

Hansury Member

• 127 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì lại nghĩ về việc khi bạn make up bản thân foundation hay phấn phủ nó đã có chống nắng sẵn trong đó rồi (ngoại trừ bạn dùng loại ko có SPF hoặc thậm chí là ko make up hihi). Nên đôi khi nó cũng đã có 1 lớp mỏng bảo vệ da bạn rồi. Và mình thấy có nhiều người bảo da mẹ mình hay bà mình vẫn đẹp mặc dù ko dùng kem chống nắng. Nhưng thực ra đôi khi nó là tuỳ thuộc vào cơ địa da và những chất dinh dưỡng nữa cơ. Từ ngàn đời xưa người phụ nữ làm gì biết kcn vì cơ bản thời đó môi trường vẫn trong xanh tươi mát và rất ít các tia có hại cho da