Gel tẩy tế bào chết Bio Essence có phù hợp với da dầu? | Page 6

Gel tẩy tế bào chết Bio Essence có phù hợp với da dầu?

Chia sẻ trang này

1. TungBach23

TungBach23 Member

• 207 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn dùng đi, Bio-Essence là thương hiệu mỹ phẩm nổi tiếng của Sing đó, lên các diễn đàn nước ngoài sẽ thấy rất nhiều review tốt về hãng này. Hoặc chịu khó đọc review của mấy beauty bloggers nha (cũng của nước ngoài luôn), sẽ thấy thương hiệu này thường xuyên được recommend đó.

2. hihihehe

hihihehe Member

• 182 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mụn trên trán chị là mụn gì chị nhỉ? Em mụn ẩn dai dẳng không biết dùng lysine được không

3. hihihehe

hihihehe Member

• 182 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn có bí kíp gì thì chia sẻ mình tham khảo với ạ. Huhu

4. TungBach23

TungBach23 Member

• 207 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị bị mụn trên trán do hệ tiêu hóa hoạt động kém, nên dùng Colon Cleanse để làm sạch đường ruột, giúp hấp thụ dưỡng chất tốt hơn và đào thải chất cặn bã dễ dàng hơn em ạ.

5. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 231 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

1 trong những cách trị mụn li ti trên mặt là xông hơi da mặt bạn nhé. Bạn lấy cây sả đập dập rồi cho vào 1 lít nước, đun sôi để xông hơi tầm 15 phút mỗi ngày. Điều này sẽ giúp các lỗ chân lông mở rộng chất bẩn có lối ra ngoài. Từ đó mụn li ti trên mặt cũng dần dần biến mất đấy. Bạn thử cách này chưa?

6. JonSnow

JonSnow Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bạn nào đang dùng giấm táo trong routine hàng ngày ko? Da mình bị mụn, đọc review của 1 số beauty bloggers thì thấy nói giấm táo giúp trị mụn tốt lắm. Mình có mua về dùng thì thấy khá ổn, mỗi cái mùi nó kinh khủng thiệt, lúc nó khô lại thì không nghe mùi nữa nhưng khi mình xịt khoáng (vài tiếng sau vô tình cầm chai xịt khoáng lên xịt thử) thì mùi giấm táo bộc phát dữ dội.

7. subisusu

subisusu Member

• 295 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghĩ là chiết giấm táo ra cái lọ nhỏ pha thật nhiều nước vào và cho ít giấm táo thôi. Mình nghĩ mùi sẽ đỡ hơn chứ không hết hẳn. Nếu không được thì bạn dùng buổi tối thôi.

8. hihihehe

hihihehe Member

• 182 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Lần đầu em nghe thông tin này đó ạ. Chị chia sẻ thêm về việc trị mụn của giấm táo được ko ạ? Ngoài giấm táo ra, thì nên dùng thêm các sp gì trong routine hàng ngày cho da mụn nữa chị nhỉ?

9. KemKulz

KemKulz Member

• 297 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đại loại là các chất tẩy rửa hàng ngày, thậm chí là cả nước, có tính kiềm rất cao khiến da rất dễ bị mất cân bằng và càng rửa càng dưỡng thì càng yếu đi. Chính môi trường acid mà dấm táo mang lại giúp da cân bằng và có lại sức đề kháng tự nhiên. Nhờ đó da khoẻ hơn cũng như hấp thụ được các loại dưỡng tốt hơn. Chứ ko phải cứ acid là “mạnh”, cứ acid là “bào mòn da” mn nhé. Thông tin có rất nhiều, mn cứ google là thấy. Và ko phải cái gì mình dùng đc là mn cũng dùng đc nha. Ví dụ như mình cứ xịt nguyên cả dấm táo lên mặt cũng chả sao nhưng với những bạn nhạy cảm hoặc dị ứng da sẽ ko chịu được. Đấy là lí do nguồn nào cũng khuyên là các bạn cần phải pha loãng với nước theo tỉ lệ thích hợp khi sử dụng (tốt nhất là nước khoáng đóng chai). Nó sẽ rất xót khi dùng lên nốt mụn vừa nặn và mùi thì như mùi cá chết ý nên mọi người cẩn thận nhé. Anw, sẽ ko có đáp án chung cho tất cả mọi người đâu, muốn biết da mình thực sự hợp hay ko thì phải tìm hiểu kĩ và thử từ từ thôi. Da mà nó ko thích thì sẽ phản ứng lại cho các bạn biết ngay

10. vudaingayay

vudaingayay Member

• 223 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thì ko dám dùng để xịt khoáng nên mình ko bị ảnh hưởng bởi mùi của nó lắm, mình thấy nó cũng nhanh bay ý. Mùi lúc mới xịt thôi

11. JonSnow

JonSnow Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À ý của mình không phải dùng giấm táo để xịt khoáng đâu. Mình dùng giấm táo làm toner sau khi khô lại thì nó hết mùi, nhưng nếu bạn xịt nước khoáng (nước khoáng đóng chai hay bất kỳ loại nước khoáng gì) nó sẽ làm loãng phần giấm táo bị khô trên mặt và nó nhanh chóng bốc mùi lại ý. Cái này chắc không khắc phục được đâu nhưng mà vì tốt nên thôi mình chấp nhận sống chung vậy ^^. Chỉ cần nó khô lại là hết mùi.

12. JonSnow

JonSnow Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị mụn và các vấn đề về da cũng trên 10 năm rồi. Trước cũng tìm hiểu skincare đủ thứ nhưng cải thiện không nhiều mà tốn kém kinh khủng, sau khi xem những clip của 1 bạn beauty blogger hướng dẫn cách trị mụn tận gốc, xong mình có mua giấm táo và các loại dầu về dưỡng thì ôi... nó hạp đến bất ngờ ấy bạn ạ.

13. PewPew

PewPew Member

• 103 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngoài dấm táo thì còn cái gì có tính axit có thể dùng trên mặt vậy ạ? Còn mấy chai dấm táo bán ở siêu thị nhỏ nhỉ ấy dùng đc ko vậy ạ?

14. KemKulz

KemKulz Member

• 297 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nhiều lắm em, bha, aha cũng là 1 nhóm acids hay đc dùng trong mỹ phẩm. Quan trọng là mình hợp cái nào. Còn dấm trong siêu thị ko đc đâu em, phải là loại ghi rõ là raw, unfiltered, with the mother em nha.

15. TungBach23

TungBach23 Member

• 207 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Dùng AHA được bạn ơi. Dùng loại toner chứa aha dưới 10%, từ 5-7% thì sẽ khá thích hợp để dưỡng ẩm.

16. hlan6649

hlan6649 Member

• 229 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Phải chai màu xanh, hàng của Sing này ko bạn ơi: https://www.lazada.vn/products/tang...Uzc5rlheXwshd8VvRqT971hqJuj-8Y3sddwYAo1jEuWTw
    Mình mua ở lazada, 1 tuần tẩy 2 lần thấy khá hợp, cảm giác da sạch mịn màng hơn hẳn. Nhiều người bảo tẩy tế bào chết nhiều thì bị mỏng da, mình dùng này thường xuyên thấy vẫn ok, da không hề bị kích ứng gì luôn mà còn sáng mịn hơn hản, chắc do da mình hợp với dạng gel đó.

17. hlan6649

hlan6649 Member

• 229 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình bổ sung thêm rằng, bạn hoàn toàn có thể trị mụn nhỏ trên mặt nhờ việc tẩy tế bào chết
    + Lên lịch để tẩy tế bào chết mỗi tuần 1 - 2 lần. Không nên tẩy da chết quá nhiều hoặc dùng các hỗn hợp tẩy da chết có hạt quá to, chứa nhiều acid về nó sẽ bào mòn da vì như thế da bạn sẽ không kịp tái tạo và yếu đi trông thấy.
    + Với những cách trị mụn li ti trên mặt từ thiên nhiên có ưu điểm là nhanh chóng, đơn giản và tiết kiệm. Nhưng nhược điểm cũng chính là mụn không được loại bỏ hoàn toàn, có thể tái phát mọc trở lại hoặc bị kích ứng da. Chính vì vậy bạn nên cân nhắc kĩ lưỡng và nên chọn cách điều trị tận gốc và an toàn cho da mình hơn.

18. Niloreal

Niloreal Member

• 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng cùng quan điểm là dùng tẩy da chết nên dùng dạng gel tốt hơn dạng hạt, dạng hạt dễ làm tổn thương da lắm, nhất là mụn thì ko nên dùng.

19. Hansury

Hansury Member

• 127 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn có thể review về cách trị mụn li ti ẩn dưới da bằng nước cốt chanh ko? Mình thấy nhiều người mách như này nè: Thoa nước chanh lên vùng da có mụn và để tầm 20 phút sau đó rửa sạch lại với nước, đảm bảo da hết mụn. Mà mình nghe bôi chanh lên da cứ thấy sao sao á

20. Hansury

Hansury Member

• 127 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu mặt đang nổi mụn thì có nên tẩy tế bào chết ko nhỉ? Hay chờ mụn chín mới dùng? Mình sợ đang quá trình lên mụn mà tẩy da chết thì đầu mụn chầy xước hết ra, viêm nhiễm ngay.