Giải phẫu răng hàm mặt ở đâu làm tốt nhất Hà Nội?

Giải phẫu răng hàm mặt ở đâu làm tốt nhất Hà Nội?

Chia sẻ trang này

1. xuhoa

xuhoa New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,205 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

Giải phẫu răng hàm mặt ở đâu làm tốt nhất Hà Nội cả nhà nhỉ? Mình đang muốn đi niềng răng, vì răng mọc khá lộn xộn và chen chúc nhau, nhìn mất thẩm mỹ, mà việc ăn uống hay vệ sinh răng miệng cũng gặp khó khăn, đang muốn cải thiện lại hàm răng để tự tin hơn, mấy hôm đến chỗ làm mới cho có tinh thần, nhưng theo mọi người ở Hà Nội này chỗ nào làm tốt nhỉ, chọn chỗ nào đảm bảo đắt tý cũng ok, miễn là an toàn

2. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Về giải phẫu răng hàm mặt, mình nghĩ chắc đến bệnh viện răng ham mặt trung ương Hà Nội là tốt đấy bạn, bệnh viện đầu ngành, bác sĩ có tay nghề, nên chắc chất lượng và quá trình làm cũng đảm bảo hơn. Mình thấy da phần đến bệnh viện chuyên ngành là thấy an tâm nhất. Tư nhân thì cũng có chỗ nọ chỗ kia, nhưng để chọn được cũng khó, nhỡ chẳng may chọn phải chỗ làm ăn vớ vẩn thì lại mang tật cả đời đấy.

3. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình chưa có chỉnh răng nên chỗ nào tốt nhất cũng không rõ, nhưng theo mình chọn bệnh viện răng hàm mặt trung ường như bạn muaha nói là đúng đấy, bệnh viện thì uy tín và đảm bảo hơn, làm ngoài không cẩn thận lại tiền mất tật mang

4. vương lan

vương lan Member

• 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Giải phẫu răng hàm mặt nghe có vẻ nguy hiểm lắm, cái này chắc phải tiêm thuốc tê gì đó nhỉ, giờ nói cứ phẫu thuật gì đó thì lo lắng lắm, lỡ may xảy ra cái gì thì ko giải quyết được nữa.
    Trước mình đọc báo thấy có bài viết đi làm răng kiểu gì mà rụng cả hàm mới ghê, sau chắc phải đeo răng giả, hisx

5. thẩm mỹ

thẩm mỹ Member

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giải phẫu răng hàm mặt thì bạn mình có đi làm rồi. bạn mình từng đi tư vấn niềng răng ở nk Minh Thu. Giá cả ở đấy đắt hơn nhìu so vs những nơi khác. tiền niềng thường là 25tr+ đinh 8tr+ nhổ răng mất vài triệu nữa +.... Nó kêu nghe nhìu người khen chất lượng ở đấy lắm. Nhưng bs Thu không trực tiếp làm mà toàn nhân viên làm thui à, nên nó k yên tâm lắm. Sau khi tham khảo loanh quanh. nó quyết định lằm ở cô Phương bên Bách Khoa, cũng là 1 chỗ có uy tín. Cô trực tiếp làm cho bệnh nhân, lại rất chu đáo, nhiệt tình. Nó kêu mỗi tội cơ sở vật chất hơi nghèo nàn. ko biết bây giờ thì sao rồi

6. thuyphuong

thuyphuong New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giải phẫu răng hàm mặt, mình chưa làm, nhưng theo mình cứ vào Bệnh viện rang ham mặt trung ương mà làm cho đảm bảo, bệnh viện chuyên ngành, của nhà nước, bác sĩ có tay nghề nên sẽ đảm bảo và an toàn hơn bạn ạ, làm ngoài dễ gặp phải mấy chỗ đều lắm.

7. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở Hà Nội thì cứ răng ham mặt trung ương thẳng tiến bạn ạ, mình thì thấy tư nhân ngoài chả đáng tin lắm, giờ mọc lên nhan nhản, không có giấy phép cũng thấy hành nghề, coi mạng con người ta như trò đùa vậy, cứ bệnh viện cho nó an tâm bạn ạ

8. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Giải phẫu răng hàm mặt là sao hả mọi người? Mình ko hiểu lắm.
    Có phải là mổ gì đó ko? Hay là kiểu gì, có dùng dao kéo gì ko nhỉ?
    Mình chỉ biết có hàn răng, nhổ răng, niềng răng, làm trắng răng gì đó thôi, giải phẫu là sao nhỉ, haizzzz

9. Ngọc Ngọc

Ngọc Ngọc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giải phẫu răng hàm mặt là gì mình cũng ko hiểu lắm, thường thì giải phẫu hay liên quan đến dao kéo mổ xẻ, có thể giải phẫu ở đây là hình ảnh mặt cắt của răng thôi, ko đến nỗi là mổ răng ra, mổ răng ra thì có mà phá hỏng hết răng mất. Quan niệm này chắc phải thay đổi nhỉ

10. linhhuong

linhhuong New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giải phẫu răng hàm mặt chắc là việc nắn chỉnh răng hàm thôi, chứ chưa đế mức mổ, nếu mổ xẻ, dao kéo người ta gọi là phẫu thuật bạn ạ, còn giả phẫu này chỉ là phân tích cấu tạo, bề mặt và cấu trúc để nắn chỉnh cho phù hợp thôi.

11. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ là làm ở đâu thì cũng chả quan trọng bằng bác sỹ thực hiện giải phẫu răng hàm mặt đâu bạn ạ. Nếu như giải phấu chỉ là nắn chỉnh răng thì người ta cũng chỉ có khám qua qua một chút, xem mình có nhu cầu làm ko rồi mới quyết định tư vấn kỹ hơn về các gói dịch vụ. Bây giờ tìm được bác sỹ tốt cũng khó, chỉ mong bác sỹ tận tình 1 tý là được rồi

12. biendong

biendong New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật ra thì bác sĩ làm ở bệnh viện chuyên ngành thì tay nghề cũng cao và có kinh nghiệm hơn chứ, với lại bác sĩ có tay nghề cũng ảnh hưởng nhiều đến răng lắm, có tay nghề thì răng nắn chỉnh mới đẹp và chắc. không để lại biến chứng gì.

13. haiha91

haiha91 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy chỗ này mình cũng nghe lạ quá, không biết mấy chỗ này, nếu thấy lo vậy thì vào bệnh viện răng hàm mặt cho yên tâm, chứ làm ngoài cũng nguy hiểm lắm, đến lúc có biến chứng chữa lại càng khó với tốn kém hơn đấy

14. quynhdo

quynhdo New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng đó, cứ phải vào bệnh viện nhà nước, ít nhất là mấy bệnh viện đa khoa nhà nước, ko thì cứ đến hẳn viện răng hàm mặt nhà nước (có hà nội và thành phố hồ chí minh) Làm ở bệnh viện nhà nước mới an toàn chứ làm ở ngoài lỡ nhiễm trùng cái là hỏng hết cả hàm răng, ko nên dại

15. hohan

hohan New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ cứ răng hàm mặt trung ương mà làm cho đảm bảo, giờ phòng tư nhiều lắm nhưng chưa biết tay nghê làm ăn thật giả thế nào, giờ quảng cáo cũng ghê lắm, không cẩn thận đi vào mấy chỗ treo đầu dê bán thịt chó thì thôi xong, có khi đi cả hàm răng, rồi lại mất thêm tiền đi chữa, mà quan trọng lại hai đến bản thân

16. LuckyStar

LuckyStar Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn có cả nhiễm trùng nữa sao??? Mình tưởng làm răng thì an toàn lắm.
    Thôi thì cần gì cứ vào bệnh viện nhà nước làm cho yên tâm, đủ công nghệ và vật dụng cần thiết, cũng không có hiện tượng ảnh hưởng gì cả chứ! Oài...

17. muathu

muathu New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm không cẩn thận không biết xử lý thì nhiễm trùng cũng có cứ bạn động đến răng rồi còn nhổ chỉnh, không cẩn thận gây tổn thương thật đấy chứ, giờ cứ phải cẩn thận mới được

18. hanatinh

hanatinh Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiễm trùng thì phải mổ xẻ mới bị đúng ko mọi người? Còn nếu mình ko mổ xẻ gì thì làm sao mà nhiễm trùng được :p
    Giải phẫu răng hàm mặt thì làm gì có mổ xẻ gì mà nhiễm trùng, cứ dọa tinh thần chị em thế là ko được :eek:

19. sutualex

sutualex Member

• 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không hẳn là mổ xẻ mới nhiễm trùng đâu, chỉ có xước da cũng đủ làm nhiễm trùng rồi.
    Giải phẫu răng hàm mặt nếu bác sỹ nhổ răng không cẩn thận có thể gây viêm, sưng rồi nhiễm trùng là bình thường nha, bạn nên chú ý chăm sóc răng cho cẩn thận

20. duongloan

duongloan Member

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xem ra cũng nguy hiểm phết. Mình thấy bạn mình đeo niềng thì nó cách lợi cũng xa xa, tưởng là ko ảnh hưởng gì cơ
    Mà ai mà niềng răng thì ko được ăn uống tự do đâu, tránh hết tất cả các đồ cứng rồi xương xẩu gì gì đó.
    Còn nhổ răng để niềng răng thì chắc chắn có rồi, ko có chuyện niềng răng mà ko nhổ răng đâu