Giảm béo bằng rượu gừng

1. mevabe

mevabe New Member

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Giảm béo bụng bằng rượu gừng cả nhà thử chưa ạ?

>>Cách giảm béo bụng nhanh nhất
    >>Bí kíp nào giảm béo bụng cấp tốc, hiệu quả
    >>Giảm béo nhanh chóng mà hiệu quả
    Nguyên liệu: 1 kg gừng tươi và 1 lít rượu trắng.
    -Cách làm: Giã nhuyễn 1 kg gừng tươi sau đó ngâm với 1 lít rượu trắng, chừng 1 tháng thì lấy hỗn hợp này đắp bụng và mát xa hàng ngày.
    - Công dụng: Chất gingerol có trong gừng sẽ làm nóng, giúp tiêu mỡ cục bộ vùng bụng của sản phụ. Rượu như “chất dẫn” tinh dầu gừng thấm vào vùng mỡ dưới da làm tăng phân hủy mỡ nơi này. Cáchnày sẽ giúp vòng bụng trở nên săn, gọn gàng nhanh chóng.
    Kết hợp với nghệ tươi
    Bài thuốc giảm béo bụng bằng rượu gừng có tác dụng giảm béo khá tốt

Lưu ý khi sử dụng:
    - Khi sử dụng, chị em dùng khăn mềm để thấm rượu, sau đó thoa lên bụng và mát xa nhẹ nhàng trong vòng 30 phút. Khi thoa lên da, bạn sẽ cảm thấy sức nóng từ rượu lan toả ra khắp vùng bụng, đó cũng là lúc rượu phát huy tác dụng, sinh ra nhiệt lượng để đốt cháy mỡ bụng, giảm béo bụng hiệu quả. Bạn hãy kiên trì sử dụng trong vòng 1 – 2 tháng để lấy lại vóc dáng như xưa.
    - Do có nghệ nên bạn hãy dùng bao tay nilon để không bị vàng da tay và móng tay. Bạn cũng sẽ bị vàng da phần bụng nên hãy mặc một chiếc áo cũ để tránh bị nghệ dây ra áo đẹp.
    - Bạn cũng tuyệt đối không thoa rượu vào bầu ngực vì em bé sẽ bị cay khi ngậm ti. Hãy thoa rượu sau khi cho bé bú để bé không tiếp xúc với vùng da bạn thoa rượu sẽ bị nóng và bị dây nghệ sang bé.
    - Bài thuốc giảm béo, giảm mỡ bụng này có tác dụng tốt nhất với phụ nữ sau khi sinh. Chị em chưa có gia đình hoặc chưa sinh con cũng có thể sử dụng nhưng tác dụng của nó sẽ kém hơn so với những chị em sau khi sinh xong.
    - Rượu gừng nghệ chỉ được dùng để thoa lên vùng da bị tích nhiều mỡ chứ không dùng để uống. Bạn tuyệt đối không được uống rượu này bởi vì sức nóng của nó có thể làm cháy cổ họng bạn.
    >>Cách giảm béo hiệu quả
    >>Cách giảm béo nhanh nhất
    >>Phương pháp giảm béo nhanh chóng
    Đang tải...
  2. Alice

Alice Active Member

• 617 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Re: Giảm béo bằng rượu gừng

Phương pháp này nghe hay nhỉ, có vẻ không phổ biến lắm vì thấy ít nói đến. Nghe phân tích thì có vẻ hiệu quả đấy.
  3. Hoabantrang

Hoabantrang Member

• 206 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Rượu gừng rất tốt cho sức khỏe đấy chị em ah.
    Khi xoa rượu gừng vào ko chỉ có tác dụng giảm béo mà còn ngấm tận vào xương giúp xương cốt khỏe mạnh ý chứ.
  4. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 269 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Liệu dùng riêng phương pháp này có giảm béo được ko bạn ơi hay là phải áp dụng thêm cả các phương pháp khác nữa nhỉ?
  5. julysnow

julysnow Member

• 67 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

nếu không uống được rượu thì phải làm thế nào nhỉ? mình cứ ngửi thấy mùi rượu là buồn nôn rồi làm sao uống để giảm béo được đây T_T
    kẹo mút thích bài này.
  6. kẹo mút

kẹo mút Member

• 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

có pp giảm béo bằng gừng không thui bạn ạ :D không có rượu ở trong đấy nhưng mà nghe nói pp này có thể làm tổn thương da thì phải
    susudungkhoc thích bài này.
  7. susudungkhoc

susudungkhoc Member

• 31 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chất gingerol và shogaol có trong gừng giúp thúc đẩy sự phân hủy chất béo diễn ra nhanh hơn và hoạt động như một chất ức chế chất béo tự nhiên. Gừng làm tăng giá trị PH của axit trong dạ dày, duy trì hoạt động của các enzym cần thiết cho tiêu hóa, gây cảm giác no bụng. Bên cạnh đó, việc tăng nhiệt độ cơ thể khi sử dụng gừng sẽ đốt cháy một lượng lớn chất béo, có tác dụng tan mỡ bụng nhanh chóng.
    donghocat thích bài này.
  8. donghocat

donghocat Member

• 82 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Dùng rượu gừng
    Trong củ gừng có chứa chất gingerol sẽ làm nóng, tiêu mỡ vùng bụng nhanh chóng.
    Công thức: Dùng 1kg gừng tươi giã nhuyễn cộng 1 lít rượu trắng ngâm trong 1 tháng, sau đó lấy hỗn hợp này mát xa lên vùng bụng mỗi ngày. Rượu giúp cho tinh dầu gừng thấm vào dưới da làm tan mỡ nhanh chóng giúp bạn lấy lại vòng bụng thon gọn.
    rainy_on thích bài này.
  9. rainy_on

rainy_on Member

• 91 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

thấm vào da thì chắc là hiệu quả nhanh lắm nhỉ? cho mình hỏi làm cái này bao lâu thì có tác dụng thế
  10. Gà_công_nghiệp

Gà_công_nghiệp Member

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cái này chắc là nhanh, không lâu đâu bạn ạ, hiệu quả thì cũng bình thường thui, ko quá tệ nhưng so với các pp khác thì rõ rành hiệu quả hơn
  11. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy dùng rượu gừng giảm béo thì thường dành cho các bà mẹ sau khi sinh. Bình thường thì cũng ít người dùng rượụ gừng mà toàn áp dụng chế độ ăn kiêng như mật ong, chuối hay bưởi thui @@@
  12. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sao mình nghe nói có thể uống 1 vài thìa rượu gừng mỗi ngày để giảm béo cơ mà. Sao bài topic lại nói không được uống rượu gừng vì có thể làm cháy cổ nhỉ???