Giảm béo mặt nhanh

1. lanheohn

lanheohn New Member

• 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Một số mẹo giảm béo mặt nhanh bạn có thể tham khảo

Cơ thể thường có những bộ phận dự trữ chất béo, nhưng cơ thể mỗi người lại lưu trữ chất béo ở những vùng khác nhau, lượng lưu trữ cũng khác nhau. Chính vì vậy nên vùng tích tụ mỡ của mỗi người cũng khác nhau: bạn có thể bị thừa mỡ ở bụng, đùi, bắp chân hay thậm chí là ở mặt. Béo mặt hay mỡ mặt là mối bận tâm của rất nhiều chị em phụ nữ. Có khá nhiều chị em chỉ cần tăng 1-2 kg là khuôn mặt đã trở nên bầu bĩnh, tròn trịa, hai bên má và cằm thừa nhiều mỡ. Điều này càng khiến chị em lo lắng hơn khi bụng, chân, tay thường có rất nhiều cách giảm béo nhanh chóng. Nhưng thực tế cũng có rất nhiều phương pháp giảm mỡ mặt mà bạn có thể tham khảo và áp dụng.
    Ăn uống khoa học, hợp lý không chỉ tốt cho sức khỏe, giúp bạn giảm cân mà đây cũng là cách khoa học nhất để bạn có thể kiểm soát trọng lượng cơ thể. Bạn cũng không thể giảm mỡ mặt nếu như bạn đang trong tình trạng thừa cân. Giảm mỡ mặt thường sẽ đi kèm với giảm béo cơ thể, vậy nên áp dụng chế độ ăn uống giảm cân sẽ giúp bạn giảm béo cũng như giảm mỡ mặt.

Hãy ăn những thực phẩm chứa nhiều chất xơ và vitamin, hạn chế thực phẩm chứa nhiều đường và chất béo. Nên ăn nhiều trái cây và rau củ, tốt nhất bạn nên ăn ít nhất 3 loại rau quả trong ngày. Điều này không chỉ giúp bạn hạn chế ăn vặt dẫn đến tăng cân, mà còn tốt cho sức khỏe và làn da, giúp da bạn căng mịn, trẻ trung và ít mụn hơn.
    Để giảm béo mặt, bạn cũng nên hạn chế thậm chí từ bỏ đồ ăn nhanh như pizza, khoai tây chiên, gà rán,…

Hạn chế ăn mặn, do tính năng trữ nước nên muối là một trong những nguyên nhân khiến cho mặt bạn bị phù. Nếu bạn ăn những món mặn, nhiều muối, mặt bạn sẽ có khả năng bị sưng phù và mập hơn bình thường.
    Hãy uống thật nhiều nước, uống ít nhất 1,5 lít nước mỗi ngày giúp tăng cường lưu thông, tuần hoàn, trao đổi chất.

Không sử dụng đồ uống có cồn. Những đồ uống có công như rượu sẽ khiến cơ thể bạn tăng thêm nhiều chất béo và có thể khiến mặt bạn bị phị ra, nhất là phần cằm vì 1g rượu chứa tới 7 calo.
    Nên uống nhiều sữa (uống khoảng 3 ly sữa mỗi ngày). Sữa không chỉ giúp bạn có làn da mịn màng mà còn cung cấp thêm canxi cho cơ thể, và lượng canxi này có thể làm tiêu hao bớt chất béo trong cơ thể bạn.

>>Cách giảm béo bụng nhanh nhất
    >>Bí kíp nào giảm béo bụng cấp tốc, hiệu quả
    >>Giảm béo nhanh chóng mà hiệu quả
    >>Cách giảm béo hiệu quả
    >>Cách giảm béo nhanh nhất
    >>Phương pháp giảm béo nhanh chóng
    Đang tải...
  2. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 87 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình thấy béo mặt nhìn cute mà :D có gì đâu mà phải giảm, mặt tròn trông rất xinh. Còn hơn mấy người kiểu gầy gò tong teo mặt quắt tai dơi trông khiếp lắm.
    Dù sao thì cũng có ích cho bạn nào sợ béo mặt, mình k sợ đâu :D
    metun thích bài này.
  3. Minh Vy

Minh Vy New Member

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn nghĩ thế thôi, người béo trông mặt tròn đâu có đẹp. :D Và béo mặt còn chứng tỏ người rất béo nữa nên phải giảm béo là đúng rùi
    metun thích bài này.
  4. metun

metun Member

• 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình thấy muốn giảm béo mặt tốt nhất là đi giảm cân đi rồi mặt sẽ tự hết béo thôi.
    Mình thì thấy mấy người béo mặt trông xấu xấu và kiểu gì ấy :( trông như bị phù ==
  5. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 374 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đành là giảm cân nhưng có người khi béo thì sẽ béo mặt trước tiên đó bạn nên cũng cần kết hợp cả cách ăn mặc sao cho giấu nét béo của khuôn mặt mình đi nữa
    conthuyendotham thích bài này.
  6. conthuyendotham

conthuyendotham Member

• 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ủa lần đầu mình nghe ăn mặc giảm đc béo mặt đó!
    Làm thế nào đấy bạn ?
  7. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 397 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Uống 2 lít nước một ngày, thậm chí nhiều hơn là cách khoa học nhất để bạn kiểm soát cơ thể, nếu uống nhiều nước sẽ giảm bớt được khẩu phần ăn, từ đó giảm cân nặng.
    nguyenthihoa thích bài này.
  8. nguyenthihoa

nguyenthihoa Member

• 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình tưởng uống nhiều nước sẽ bị tích nước dẫn đến béo mặt chứ nhỉ ?
    sao lại giảm cân ở đây đc ?
  9. Pth941

Pth941 Active Member

• 472 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nước có chất gì đâu bạn, uống vào rồi lại thải ra thôi mà. Nước lọc bình thường thì đâu có tích chứ.
    Meetee thích bài này.
  10. Meetee

Meetee Member

• 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tập cơ mặt
    Để giảm béo cho mặt. bạn cũng cần tập thể dục cho cơ mặt hằng ngày. Cách làm rất đơn giản, bạn có thể tham khảo một trong những cách sau:
    Cách 1: Mở miệng của bạn để tạo thành âm thanh của chữ “E”. Giữ hàm răng của bạn rộng sau đó thay đổi vị trí, bạn tiếp tục tạo thành âm thanh của chữ “O”. Lặp lại bài tập trong ít nhất 10 - 15 phút.
    Cách 2: Bạn hãy sử dụng phần xương hàm và gò má của bạn bằng cách đóng đôi môi của bạn thành chữ O và hút không khí qua miệng của bạn. Má của bạn sẽ được ngay lập tức được lấp đầy không khí và bạn sẽ nhận thấy một cảm giác đau thắt. Giữ hơi thở của bạn trong vòng 5 đến 10 giây. Thở ra và sau đó lặp lại bài tập này ít nhất 10 lần mỗi ngày. Bạn có thể tăng hiệu quả của bài tập này bằng cách hút không khí chỉ vào má trái của bạn và sau đó chuyển sang má phải.

Những bài tập cơ mặt nhanh có tác dụng bất ngờ đối với việc giảm béo mặt đấy bạn nhé!

Cách 3: Nhắm mắt thật chặt còn miệng thì nói “A” và “O”. Thư giãn, sau đó bạn có thể bắt đầu một lần nữa để chắc chắn rằng bạn luyện tập chăm chỉ với cơ mặt của bạn. Tập thể dục cho khuôn mặt là một trong những phương pháp hiệu quả nhất để thoát khỏi hiện tượng hai cằm và khuôn mặt mũm mĩm.

Read more: http://tapchi.guu.vn/tong-hop-cac-cach-giam-beo-mat-nhanh-va-an-toan-nhat-1vGxXqRd6JG8b.html#ixzz2ekdJjcpI
  11. Alice

Alice Active Member

• 614 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Làm cách này chắc phải ngồi một mình tầm 1 h đồng hồ trước gương quá. :)) Không thì sao biết được với lại có ai nhìn thấy t hì ngại chết
  12. PhanLinh85

PhanLinh85 New Member

• 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

re: Giảm béo mặt nhanh
    Đúng đó bạn, mình cũng ngại mấy phương pháp mà phải mất thời gian như thế này. :D Nếu chỉ nằm không thôi còn đỡ, đằng này còn phải làm mấy động tác mà mình ko thích
    kinhkong_68 thích bài này.
  13. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 615 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

re: Giảm béo mặt nhanh

Nên ăn nhiều trái cây và rau quả, ít nhất 3 loại trong ngày. Điều này giúp bạn hạn chế ăn vặt dẫn đến tăng cân, thêm vào đó rau xanh, hoa quả nhiều chất xơ giúp da bạn căng mịn, ít mụn, làn da cũng tươi sáng và rạng ngời hơn.
    bimhoang and kinhkong_68 like this.
  14. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 206 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Re: giảm béo mặt nhanh
    Cái này là pp trị mụn, đang ở box giảm béo mặt cơ mà bạn....
    Béo mặt cute mà mình thấy cần gì phải giảm đâu, chụp ảnh trông đáng yêu lắm :D
    bimhoang thích bài này.
  15. bimhoang

bimhoang Active Member

• 200 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Béo vừa vừa thì còn cutie chứ béo quá trông đần đần thế nào ấy...
    À mình thấy kiểu tóc phù hợp cũng làm giảm béo mặt đó nha
  16. lovelove

lovelove Active Member

• 440 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nên ăn nhiều trái cây và rau quả, ít nhất 3 loại trong ngày. Điều này giúp bạn hạn chế ăn vặt dẫn đến tăng cân, thêm vào đó rau xanh, hoa quả nhiều chất xơ giúp da bạn căng mịn, ít mụn, làn da cũng tươi sáng và rạng ngời hơn.
    la liếm thích bài này.
  17. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 428 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình vừa đọc có bạn bày cách hãy nở nụ cười thật rộng trước gương, ngày tập vài lần như thế để các cơ mặt giãn ra nhiều hơn, hoạt động nhiều hơn từ đó giảm béo
    la liếm thích bài này.
  18. la liếm

la liếm Member

• 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Re: Giảm béo mặt nhanh
    cái này chỉ làm căng da mặt thui chứ k giảm béo được đâu bạn ak !!!
    muốn giảm béo mặt thì phải matssa đấy nha.
  19. ZinZin

ZinZin Active Member

• 493 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hi, mình thấy cười thật rộng như bạn gì nói ở trên cũng là 1 cách tương đương massage đấy. :D Nhiều người cũng bảo phương pháp đó hiệu quả mà
    yêu anh không thích bài này.
  20. yêu anh không

yêu anh không Member

• 93 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

cái đó chỉ căng da mặt thôi chứ kiên quan gì đến giảm béo mặt nhỉ ?
    cười nhiều có khi càng béo mặt thêm đó bạn ạ
    bengoc_babe thích bài này.