Giảm béo nhanh hiệu quả bằng phương pháp nào ?

Chia sẻ trang này

1. hải đường

hải đường New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,390 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Muốn có 1 thân hình đẹp và cân đối, muốn mình cảm thấy khỏe mạnh và tự tin hơn, đẹp hơn trong mắt mọi người. Đó là những điều mà mình luôn ao ước nhưng chưa bao giờ thực hiện được. Bởi vì mình “rất mập”, mình cũng đã thử nhiều phương pháp giảm béo nhưng thực sự chưa thấy hiệu quả. Nhà mình ai biết phương pháp giảm béo nhanh hiệu quả thì giúp mình với!

2. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Re: Giảm béo nhanh hiệu quả

Có một số món ăn bạn ăn càng nhiều càng giảm cân đấy, đây nè:

Khoai lang
    Khoai lang là món ăn chứa nhiều tinh bột, nhưng thực ra tinh bột trong khoai lang chỉ bằng ½ so với khoai tây và bằng 1/3 so với cơm. Thế nên, bạn đừng lo lắng ăn khoai lang sẽ bị béo. Hơn thế nữa, trong khoai lang lại chứa nhiều vitamin, axit amin, kẽm, canxi…rất tốt cho làn da của bạn. Như vậy, bạn vừa có thể giảm cân bằng cách ăn khoai lang thay cơm, mà lại còn làm da dẻ bạn đẹp hơn lên.
    Khoai lang có chứa ít tinh bột hơn cơm, vì thế hãy ăn khoai lang thay cơm để giảm béo.
    Socola đen
    Nghiên cứu của các chuyên gia thuộc trường Đại học Copenhagen- Đan Mạch cho thấy, ăn chocolate đen giúp bạn có cảm giác no lâu hơn. Lý do, các chất có trong chocolate đen làm giảm quá trình tiêu hóa. Điều thú vị là, chỉ cần một miếng nhỏ chocolate cũng có thể giúp bạn giảm bớt cảm giác thèm muối, đường và các loại thức ăn nhiều chất béo khác. Tuy nhiên, bạn không nên ăn nhiều vì đây là thức ăn cung cấp khá nhiều năng lượng.

3. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo mình thì phương pháp giảm cân nào cũng đòi hỏi tập thể dục thể thao kết hợp với ăn uống hợp lý. Bạn có chăm chỉ tập luyện, vận động không vậy? Nếu đã tập luyện mà vẫn chưa giảm thì giải pháp cuối cùng có lẽ là nên phẫu thuật thẩm mĩ.

4. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ồ sao lại giảm bằng Socôla vậy? socola béo mà :D mình thích ăn cái này cực nhưng lúc nào cũng phải kiềm chế vì sợ béo đấy các bạn trẻ ạ

5. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ê ê bạn hãy đọc kĩ đã chứ! Ăn nhiều socola thì béo đấy vì nó có chứa nhiều năng lượng. Người ta bảo chỉ nhấp một miếng nhỏ socola để bớt cảm giác thèm muối, đường và các loại thức ăn nhiều chất béo khác mà :D. Mình nghĩ cách này cũng tương tự như cách nhấp một ít mật ong để bớt thèm ăn những thức ăn ngọt khác đấy

6. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Re: Giảm béo nhanh hiệu quả bằng phương pháp nào ?
    Mình thấy bí đao rất hợp lý để giảm cân đấy các bạn ạ
    Bí đao thuộc họ bầu bí, Đông y gọi là đông qua, có vị ngọt, tính hàn, vào các kinh phế, vị, bàng quang, tiểu tràng, không có độc tính, mà có tác dụng kiện tỳ, ích khí, tiêu thủy. Trường kỳ ăn bí xanh có thể tiêu trừ nước thừa trong cơ thể, giảm cân, chống béo phì. Sở dĩ bí xanh có tác dụng giảm cân vì bí xanh không chứa chất béo, có chứa hợp chất hóa học hyterin – caperic có khả năng khống chế đường chuyển hóa thành mỡ nên ngăn chặn được sự tích lũy mỡ trong cơ thể, chống tình trạng béo phì.

autumnheart thích bài này.

7. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mùa không có bí đao thì ăn gì giảm béo giờ hả bạn T__T
    mình thấy bí đao bây giờ cũng k phải mùa rồi

8. Emma

Emma New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn mua được bí đao hôm nọ bạn ơi, bí đao để lâu được mà.