Giảm béo sau sinh hiệu quả bằng mật ong

Giảm béo sau sinh hiệu quả bằng mật ong

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 343 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 1,190 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Giảm béo sau sinh bằng mật ong là một phương pháp rất hữu hiệu và không tổn hại đến sức khỏe, đây là phương pháp được các chị em áp dụng nhiều.
    >>Cách giảm béo bụng nhanh nhất
    >>Bí kíp nào giảm béo bụng cấp tốc, hiệu quả
    >>Giảm béo nhanh chóng mà hiệu quả
    Mật ong là ngoài việc chăm sóc da nó còn có thể giúp bạn giảm cân hiệu quả nhưng bạn cần phải biết sử dụng đúng cách thì mới có thể giảm cân bằng một ong được.

1. Mật ong và quế:

Lấy đầy một muỗng bột quế, một muỗng mật ong và 1 tách nước ấm, trộn đều với nhau và uống khi bụng đói. Nhiều người cam đoan đã giảm cân được nhờ uống hỗn hợp trên đều đặn.

2. Mật ong và nước chanh:

Pha 1-2 thìa mật ong với 1 thìa nước ép chanh vào một ly nước ấm sau khi thức dậy. Việc uống hỗn hợp này mỗi ngày sẽ giúp lọc sạch đường ruột, giảm béo.

3. Mật ong và nước ấm:

Bạn cần uống một cốc nước ấm pha với một thìa mật ong lớn. Cách này sẽ giúp lượng chất béo lâu ngày đã chuyển thành mỡ được chuyển hóa nhanh hơn.

4. Uống mật ong ngay sau bữa ăn tối hoặc sau khi ăn quá nhiều

Mật ong cũng giúp cải thiện tiêu hóa của bạn, do đó giúp giảm cân. Vì thế, bạn nên uống mật ong ngay sau khi bạn ăn tối, đặc biệt uống mật ong ngay sau khi bạn đã ăn quá nhiều.
    >>Cách giảm béo hiệu quả
    >>Cách giảm béo nhanh nhất
    >>Phương pháp giảm béo nhanh chóng

thuongnguyen thích bài này.

2. thuongnguyen

thuongnguyen Active Member

• 101 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Re: Giảm béo sau sinh bằng mật ong
    Mình chỉ thấy muốn béo thì ăn mật ong chứ chưa thấy giảm béo ăn mật ong bao giờ :v Có khi ăn vào lại phản tác dụng ấy chứ!! Mật ong ngọt và béo lắm

3. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mật ong có nhiều chất nhưng nếu kết hợp với các thảo dược thì sẽ có tác dụng giảm béo đó bạn, có nhiều phương pháp giảm béo bằng mật ong đấy

4. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

100g mật ong chứa 304 calo. Ăn quá nhiều mật ong hàng ngày là không tốt. Tuy nhiên khi mật ong được sử dụng cùng với 1 số thảo dược thì lại hoàn toàn tốt cho cơ thể bạn vì 22 axit amin trong mật ong rất nhiều khoáng chất cần thiết để tăng cường sự trao đổi chất và hơn hết nó rất có giá trị trong việc ngăn ngừa bệnh béo phì.

5. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chính vì mật ong ngọt nên một số người chỉ nhấp một chút là hết cảm giác thèm ngọt. Do không thèm ngọt nữa, họ tự động giảm các thức ăn tinh bột/đường (bánh kẹo, kem, chè) hàng ngày, và do đó cắt giảm lượng calo một cách tự nhiên. Nguyên nhân giảm cân là vì ăn ít calo, và mật ong chỉ như một thành phần hỗ trợ

6. Vì con

Vì con Member

• 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu mà chỉ nhấp một ít mật ong thôi thì chắc mình vẫn thèm ngọt bạn ơi:) Thế khi nào thèm ngọt thì mình lại nhấp mật ong thì có sao không. Mình sợ không giảm béo được mà lại tăng cân mất thui

7. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cái này thì chắc không sao đâu. Ăn nhiều mới béo chứ nhấp thì có được bao nhiêu đâu mà lo!!! Mật ong pha với chanh thì sẽ ra sao nhỉ? Chanh cũng có tác dụng giảm cân thì phải

8. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mật ong ăn nhiều thì béo chứ ăn ít thì lại làm giảm cảm giác thèm ngọt nên cũng giúp giảm cân. Cách giảm cân này cũng giống với socola. Socola cũng chứa nhiều năng lượng như mật ong nhưng cũng có thể dùng để giảm cân mà. Chúng đều ngọt nên làm mình ăn ít đồ ngọt hơn!!!

9. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ hay dùng cách này này:

+ Nước chanh mật ong: Chanh và mật ong kết hợp lại trở thành một hỗn hợp hàng đầu để giảm cân. Pha mật ong với nước ấm và một ít chanh để uống hằng ngày, tốt nhất là nên uống vào buổi sáng sau khi thức dậy và trước giờ ăn sáng.

+ Mật ong và bột quế: Lấy một muỗng bột quế, một muỗng mật ong và một cốc nước ấm. Sau đó pha trộn các thành phần này với nhau và uống thứ nước này khi dạ dày của bạn trống rỗng.

10. vietnamese

vietnamese New Member

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: giảm béo sau sinh hiệu quả bằng mật ong
    Mình đọc được thông tin này và thấy hữu ích nên post lên cho mọi người tham khảo.

1. Trà mật ong: Thay vì thả đường vào trà như thông lệ, bạn hãy khuấy 1 thìa mật ong vào tách trà đen hoặc trà xanh và thêm 1 lát chanh. Đây hoàn toàn là 1 thức uống để giảm cân phù hợp.

2. Sữa chua mật ong: Nhiều bạn gái thích ăn sữa chua có đường để tráng miệng sau bữa ăn. Hãy thay bằng mật ong để tạo thói quen ăn uống lành mạnh.

3. Mật ong và nước ấm: Sau bữa ăn, bạn hãy uống 1 ly nước ấm pha mật ong. Thức uống này sẽ giúp bạn tiêu hóa nhanh hơn và tăng tốc quá trình trao đổi chất.

4. Mật ong và salad: Hầu hết các món salad đều nhiều dầu và không tốt cho sức khỏe. Vậy nên thay vì các loại sốt salsa béo ngấy dầu, bạn hãy thay thế bằng sữa chua và mật ong trộn đều cùng món salad rau quả.

5. Mật ong và tinh chất gừng: Với những đặc tính chữa bệnh tuyệt vời, mật ong và gừng có thể tạo ra loại đồ uống hoàn hảo. Gừng và mật ong kết hợp với nhau có thể chống lại nhiễm trùng do vi khuẩn và virus. Nó cũng cải thiện tốc độ trao đổi chất và đẩy nhanh tốc độ tiêu hóa.

6. Mật ong và nước chanh: Để có tác dụng giảm cân hiệu quả, các bạn có thể uống mật ong pha cùng nước chanh trước khi ăn sáng 30 phút và uống trước khi đi ngủ 30 phút.

11. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Re: giảm béo sau sinh hiệu quả bằng mật ong

Giảm béo ngay sau khi sinh thế này thì liệu có ảnh hưởng đến sức khỏe mà nuôi con ko các bạn nhỉ? Mình lo giảm béo thì sức khỏe ko đảm bảo lắm.

12. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình nghĩ có ảnh hưởng đến sức khỏe đấy, giảm béo thì thực đơn ăn toàn rau củ quả thôi, làm sao có sữa cho con bú đc

13. Pth941

Pth941 Active Member

• 631 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình khuyên các mẹ đừng nhịn ăn hoặc ăn kiêng để giảm béo, như vậy hại sức khỏe, làm sao có sức nuôi con được. Nên chịu khó xấu 1 chút chờ con cứng cáp hơn đi

Chủ đề của tuần