Giảm béo với cà chua hiệu quả nhanh và dễ thực hiện

Giảm béo với cà chua hiệu quả nhanh và dễ thực hiện

Chia sẻ trang này

1. biển xanh

biển xanh New Member

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 897 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Giảm béo với cà chua hiệu quả nhanh và dễ thực hiện cho các bạn gái thừa cân, chỉ cần kiên trì các bạn sẽ có được vóc dáng đẹp và cả 1 àn da mịn màng.
    >>Cách giảm béo bung nhanh nhất
    >>Bí kíp giảm béo đùi
    >>Giảm béo trong 7 ngày
    Nước ép cà chua:
    Giảm béo bằng nước ép cà chua có hiệu quả cao
    Cách dùng : 2 quả cà chua chín mọng hoặc 12 quả cà chua bi đem rửa sạch, bỏ hạt, thêm chút nước lọc rồi cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn hoặc dùng thìa nghiền nát. Trước mỗi bữa ăn hãy uống 1 ly nước ép cà chua. Lượng đường và lượng nước trong cà chua sẽ giúp bạn giảm cảm giác thèm ăn.
    Bạn nên bớt dần số lượng cơm và thức ăn mặn (thịt, cá) chứ không nên nhịn cơm ngay lập tức. Việc nhịn đói mà chỉ uống nước ép cà chua ngay trong thời gian đầu giảm cân sẽ dễ khiến bạn thất bại và bỏ cuộc giữa chừng. Bởi lẽ cơ thể không thích ứng ngay được với một thói quen mới, chỉ uống nước ép cà chua mà không ăn gì có thể dẫn đến tình trạng đau bụng, tiêu chảy.
    Ăn cà chua sống:

Cách dùng : Thái lát 2 quả cà chua chín mọng hoặc 12 quả cà chua bi, thêm chút muối tiêu rồi ăn trước mỗi bữa cơm.
    Bạn có thể tăng lượng cà chua vào buổi tối, ăn thêm một chút rau, một chút thịt nạc và không ăn cơm. Cách này giúp bạn giảm 3-4 kg trong vòng 1 tháng. Bên cạnh đó, để giảm cân nhanh, bạn cần hết sức hạn chế bánh kẹo ngọt, đồ chiên, rán, hạn chế mỡ.

tham khảo thêm thực đơn giảm cân bằng cà chua:
    Bữa sáng : Một cốc nước cà chua ép kèm hai miếng bánh mì (tốt nhất là bánh mì đen) có quệt một lớp mỏng pho mát ít béo, 1 quả trái cây (táo, hoặc lê).
    Bữa trưa : Một cốc nước cà chua ép, cơm, rau (một bát nhỏ salát), một quả táo xanh, cá hấp nóng. Không ăn cùng các loại bơ, muối, và các đồ gia vị khác.
    Bữa tối : Một cốc nước cà chua ép, thịt bò băm viên (có thể hấp hoặc nướng bằng giấy nhôm), rau (phải có hai loại rau bất kỳ trừ khoai tây), cơm.

2. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Re: Giảm béo với cà chua hiệu quả nhanh và dễ thực hiện

Mình cũng hay uống nước ép cà chua lắm, nhưng mình cho thêm đường vì uống không mình không uống được, nhưng ăn cà chua sống cũng siêu lắm, có thể ăn hết 1 quả to ngon lành, nhưng trước giờ cứ thích thì ăn thôi chứ không biết là có thể giảm cân đấy

3. conthuyendotham

conthuyendotham Member

• 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Re: giảm béo với cà chua hiệu quả nhanh và dễ thực hiện
    làm cái này 1 ngày là chán rồi chứ giảm béo thì cần lâu dài, làm sao ngày nào cũng uống nước cà chua được đây T__T
    Khó quá ta

Duongthuynguyen thích bài này.

4. Duongthuynguyen

Duongthuynguyen Member

• 95 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cái này có hiệu quả nhanh đâu, mình làm mãi mà k giảm đc tí nào @@ chị em đừng áp dụng pp này nhóeee
    Chẳng hiệu quả gì cả. mà hay là cái này hiệu quả với từng người nhỉ?

5. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy nếu dùng riêng cà chua thì ko hiệu quả được đâu, phải kết hợp với các chất khác nữa chứ

6. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngoài chế độ giảm béo với cà chua ra em nghĩ nên kết hợp với tập thể dục nữa các chị ah, những bài tập thể dục nhẹ nhàng hay vận động nhẹ cũng góp phần làm giảm cân nhanh chóng đấy ah.

7. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ba bữa đều uống nước ép cà chua thế này thì chán lắm. Mình cũng không thích ăn cà chua sống. Mình nghe nói bí xanh và trà xanh cũng giúp giảm cân. Thế sáng mình uống nước ép cà chua, trưa nước ép bí đao, tối uống trà xanh được không nhỉ

8. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cái này thì mình không biết có hiệu quả không cơ mà cẩn thận kẻo đau bụng đấy bạn :D . Uống 1 kiểu thôi thì mới có tác dụng chứ uống nhiều kiểu thế này... Mình là mình chỉ sợ cà chua uống nhiều thì nhão ruột. Lúc nào nhanh đói thì phải chịu ahh

9. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

2 quả cà chua chín mọng hoặc 12 quả cà chua bi đem rửa sạch, bỏ hạt, thêm chút nước lọc rồi cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn hoặc dùng thìa nghiền nát.

Trước mỗi bữa ăn hãy uống 1 ly nước ép cà chua. Lượng đường và lượng nước trong cà chua sẽ giúp bạn giảm cảm giác thèm ăn.

10. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy biện pháp này có vẻ ổn vì không phải kiêng ăn như thực đơn bên trên. Chỉ không biết có giảm cân hiệu quả không thôi. Mọi người cứ thử xem sao. Cũng dễ thực hiện mà:)

11. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình nghĩ ăn cà chua để giảm béo đã là ăn kiêng rồi, cũng mệt mỏi ra phết đấy chứ ko đơn giản đâu bạn ơi.

12. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng thấy giảm béo với cà chua khó chứ không dễ. Mỗi ngày 3 bữa nếu không ăn cà chua thì uống nước ép cà chua.hjc. Như thế này thì chắc chị em chỉ thực hiện được vài ba ngày là cùng. Mà chắc gì đã có hiệu quả giảm béo @@@