Giảm béo vòng 3 hiệu quả bằng cách nào?

1. KhanhLy

KhanhLy New Member

• 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thuongnguyen thích bài này.
    Đang tải...
  2. thuongnguyen

thuongnguyen Active Member

• 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Re: Giảm béo vòng 3
    chịu khó tập thể dục là ok thui bạn ơi, mà người ta muốn tăng vòng 3 chẳng được bạn giảm làm gì, tốt nhất tìm cách tăng vòng 1, vòng 2 cho cân đối thôi
  3. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 434 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các bài tập giúp đùi thon, mông gọn

Đi bộ: Kết quả điều tra của tạp chí danh tiếng Glamour cho thấy một người có trọng lượng khoảng 60kg nếu đi bộ trong vòng 1 tiếng sẽ giúp cơ thể tiêu hao được 500 đơn vị calo, chủ yếu tập trung ở đùi, chân. Điều này đồng nghĩa bạn sẽ giảm được khoảng 0,5kg trọng lượng cơ thể mỗi tuần.

Ngoài ra đi bộ cũng là giải pháp tuyệt vời nhất cho các cơ bắp ở vùng đùi trở nên săn chắc hơn, cải thiện tình trạng nhão cơ hoặc chảy xệ do quá nhiều mỡ tập trung ở vùng đùi gây nên. Vì thế, hãy tận dụng mọi cơ hội để đi bộ khi có thể, đi bộ càng nhanh thì hiệu quả giảm cân sẽ càng nhiều.

Bơi lội: Các kiểu bơi lội như bơi sải, bơi ếch, bơi bướm, bơi ngửa… đều là những bài tập huy động tất cả mọi sự phối kết hợp của các bộ phận trên cơ thể, tức là toàn cơ thể bạn, mọi bộ phận kể cả mông và đùi có cơ hội được tiêu hao calo và giảm mỡ dư thừa.

Bài tập cho đùi: Nằm thẳng trên đệm hoặc sàn nhà, hai tay dang rộng và thẳng với vai. Hai chân giơ lên cao và thẳng, chụm hai chân lại với nhau. Đưa hai chân sang bên trái rồi lại qua phải. Thực hiện liên tục như vậy 20 - 30 lần, tay vẫn dang rộng và thẳng như tư thế ban đầu, cơ thể không dịch chuyển. Đây là bài tập có lợi cho đùi và vòng eo.

Bài tập cho mông: Chân mở rộng bằng vai, hai tay cầm hai quả tạ, khối lượng tạ tùy theo khả năng của bạn. Hạ thấp người xuống, đồng thời đầu gối chùng xuống giống như tư thế ngồi xổm. Hạ thấp hết sức có thể cho đến khi đùi của bạn song song với sàn nhà, sau đó từ từ trở lại tư thế đứng như ban đầu. Thực hiện ít nhất 3 lần, mỗi lần 12 nhịp. Bài tập này bắt các cơ ở chân, bụng, vai, đùi và nhất là mông phải hoạt động mạnh mẽ để tiêu hao lượng calo dư thừa.
  4. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 269 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thường những người vòng 3 to thì rất béo, có thể bằng cách ăn nhiều chất xơ có trong rau để kích thích dạ dày co bóp và tập thể dục như cách của bạn ở trên cũng được đó
  5. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thông thường thì muốn giảm béo vùng nào cần tập trung vận động vùng ấy. Còn việc ăn nhiều chất xơ , uống nhiều nước,... giúp giảm béo toàn thân rồi.
  6. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hjchjc. Mình là mình không thể tập theo bài tập cho mông ở trên được mọi người ơi. Mới tập một vài lần mà đã không chịu nổi rồi. Thế này thì làm sao mà kiên trì mấy tháng được. Các chị em mình có bài tập nào đơn giản hơn không ạ?
  7. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bài tập thể dục nào dành cho vòng 3 chắc cũng tương tự như vậy thôi bạn ơi. Cố gắng lên!!!:) Bài tập càng khó thì càng có tác dụng giảm cân bạn à. Nếu không kiên trì được thì bạn mua máy về tập cho đỡ...khổ
  8. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 111 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Re: Giảm béo cho vòng 3
    Vòng 3 và đùi là những vùng cơ thể khó giảm béo nhất bởi rất cần ở bạn một sự kiên trì tuyệt đối. Bên cạnh việc tập luyện thì bạn nên uống nước trước bữa ăn, nhất thiết phải ăn sáng, chế biến món ăn bằng dầu thực vật ngon, không béo như dầu dừa chẳng hạn
  9. lovelove

lovelove Active Member

• 444 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn thử theo chế độ dinh dưỡng thế này xem:

Cắt giảm hấp thụ chất béo
    - Kiểm tra số lượng, loại dầu và chất béo trong chế độ ăn uống. Một số người khi ăn chất béo như bơ, pho mát, sữa và sữa đặc sẽ tích tụ ở hông và đùi. Do vậy, biện pháp hiệu quả nhất là nên hạn chế chất béo, hoặc chuyển sang dùng các loại dầu ô liu hoặc dầu thực vật.
    - Tránh ăn những món rán quá nhiều dầu như khoai tây rán, ngũ cốc trộn dầu…
    - Bổ sung chất xơ trong chế độ ăn uống của bạn với các loại rau xanh, trái cây, bột mì…
    Cắt giảm hấp thụ carbohydrates
    - Thay đổi tỷ lệ carbohydrates và protein trong chế độ ăn để giảm lượng tinh bột và bổ sung protein nhiều hơn. Tinh bột có nhiều trong các loại thực phẩm như gạo, khoai tây, mì ống, bánh mì… Khi tiêu thụ một lượng tinh bột lớn dẫn đến thừa chất béo tập trung ở hông và đùi.
    - Nên ăn thêm bánh bột mì, các món ăn từ lúa mì nguyên chất hay ngũ cốc…
    - Bạn có thể ăn các loại thực phẩm như cá và thịt gà bỏ da. Nhưng hãy ăn với lượng vừa phải
    - Ăn nhiều rau nấu chín, rau salad hoặc súp. Điều này giúp duy trì sự cân bằng axit-kiềm trong chế độ ăn giàu protein.
    - Uống rất nhiều nước lọc, đảm bảo 2.5 – 3l/ngày.
  10. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 288 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy những chị em có vòng 3 to trông gợi cảm lắm, mình cũng muốn vòng 3 to mà ko được đấy. :D
  11. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ giống bạn! Theo mình biết thì ở nước ngoài họ còn coi trọng vòng 3 to hơn là vòng 1 hay vòng 2 ấy :p Nếu bạn chủ thớt vẫn muốn giảm béo vòng 3 thì đi mát xa giảm béo hiệu quả hơn là tập thể dục ấy
  12. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 434 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đó là ở nước ngoài, còn VN mình thì vòng 1 được chú ý nhiều hơn bạn ạ, mấy cô hot girl toàn nhờ vòng 1 để nổi tiếng đó thôi
  13. Pth941

Pth941 Active Member

• 476 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình nghe nói đi bơi hiệu quả để giảm béo vòng 3 đó, với lại các bạn không nên ngồi nhiều nưã, ngồi nhiều vòng 3 càng to ra đấy