Giáng sinh 2017 này đi đâu, chơi gì?

Chia sẻ trang này

1. BaoNgocVN

BaoNgocVN New Member

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 2,372 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Chỉ còn vài ngày nữa thôi là tới dịp giáng sinh rồi, cùng với tiết trời lạnh, phố phường HN lại lung linh hơn với những cây thông Giáng Sinh sắc màu, cùng với những chùm đèn nhấp nháy rực rỡ khiến cho ta cảm thấy muốn khoác lên những bộ đồ ấm áp rực rỡ để ra đường hòa vào không khí Noel đang ngập tràn khắp mọi nơi. Bạn đã quyết định được đi đâu nhân dịp Noel này chưa, sau đây là một số địa điểm, hoạt động vui chơi mình muốn giới thiệu đến các bạn

Nhà thờ Thiên Chúa

Nhà thờ công giáo là nơi tập trung của nhiều người mỗi dịp Giáng sinh. Những nhà thờ được nhiều bạn trẻ ở Hà Nội thường lui tới mỗi dịp Giáng Sinh về là Nhà thờ Lớn, Nhà thờ Thái Hà, Nhà thờ Cửa Bắc, Nhà thờ Hàm Long,... đây chắc chắn sẽ là những địa điểm thú vị mang lại cảm giác Giáng sinh ấm áp đúng chất nhất cho bạn.

Những nhà thờ này thường được trang trí với chùm đèn lấp lánh,hang đá nơi chúa Jesus ra đời và không thể thiếu là cây thông Noel lung linh...

Đây cũng là dịp lễ lớn với người công giáo, vào đêm Noel, khi tới các nhà thờ các bạn sẽ được nghe thánh ca, của ca đoàn và những em nhỏ theo đạo.

Những tuyến phố đi bộ

Tất cả các dịp lễ trong năm, phố đi bộ bờ hồ và phố Hàng Mã luôn là một địa điểm thu hút nhiều người tới vui chơi. Và dịp giáng sinh chắc chắn cũng không phải ngoại lệ.

Phố đi bộ Hồ Gươm có rất nhiều các hoạt động vui chơi giải trí thú vị cho các bạn tham gia, thưởng thức. Các màn biểu diễn âm nhạc, nghệ thuật đường phố, những bài hát vui nhộn đêm Noel, khiêu vũ, những trò chơi dân gian như nhảy dây, kéo co...

Không xa đó là phố Hàng Mã, bạn có thể lựa chọn cho mình hoặc em nhỏ những món phụ kiện Giáng sinh xinh xắn, như bờm hươu, mũ ông già Noel,...

Các trung tâm thương mại

Những dịp Giáng sinh, các Trung tâm thương mại lớn như Royal City, AEON Mall, Times City,...cây thông Noel và khung cảnh rất lung linh và rực rỡ. Bạn và gia đình, bạn bè có thể cùng nhau tới đây vui chơi ăn uống, mua sắm và chụp ảnh kỷ niệm.

Sân trượt băng Royal City luôn duy trì nhiệt đồ dưới 0 độ C, chính vì thế, nơi đây đã trở thành điểm đến lí tưởng cho những bạn trẻ muốn đón không khí Noel đúng “chất” nhất...

nguồn dealtoday.vn

Mê cung Mirror Maze ở Royal city và Time city, cùng bạn bè và gia đinh tham gia giải mã mê cung này chắc chắn sẽ tạo nên nhiều kỉ niệm vui vẻ khó quên.

Hoặc các bạn có thể xem phim 9D tại đây, cùng với những công nghệ mới cho bạn cảm giác như được hóa thân vào chính nhân vật trong phim…sẽ tạo cho bạn những kỉ niệm khó quên trong dịp Giáng sinh này. Được biết thì nhiều trang bán deal giảm giá vé vui chơi và xem phim ở đây với giá khá tốt, các bạn có thể tham khảo như là trang dealtoday chẳng hạn.

Giáng sinh là dịp đặc biệt để bạn dành thời gian cho những người thân thiết của mình. Nếu chưa có kế hoạch dành thời gian cùng những người thương yêu ở đâu thì hãy tham khảo những địa điểm trên đây nhé. Chúc các bạn và những người thân có một mùa giáng sinh vui vẻ.

2. MobiWorkDMS

MobiWorkDMS New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

3. HanThanhTam

HanThanhTam New Member

• 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

lên phố đi bộ đông vui lắm :D

4. sống khỏe mỗi ngày

sống khỏe mỗi ngày New Member

• 3 Bài viết