Giúp Em Về vấn đề mạ nạ lòng trắng trứng với ạ.!!!!!

Giúp Em Về vấn đề mạ nạ lòng trắng trứng với ạ.!!!!!

Chia sẻ trang này

1. Nguyễn Min

Nguyễn Min New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,001 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Các mẹ ơi giúp em với tình hình là da mặt em cách đây khoản 4 tháng da mặt em đả trắng sẳn nhưng nó hơi sần sùi . Em có lên mạng tìm hiểu các cách dưỡng da tự nhiên tại nhà em tìm được cách dc nhiều chị em thích và áp dụng là đấp mặt nạ trứng gà giúp da sáng hơn và mịn màng em làm y theo cách mà em tìm hỉu dc là đập 1 quã trứng gà xong tách lòng đỏ và long trắng ra riêng biệt em chỉ sữ dụng lòng trắng trứng thui à . em bôi 1 lớp dày lên mặt xong 30' sau em rữa mặt lại bằng nuoc ấm . E áp dụng cách như vậy dc 3-4 lần mổi tuần 2 lần thì da mặt em 0 nhưng 0 trắng lên 1 tẹo nào mà còn đen lại giờ con đen hơn cã da tay em đã ngưng dc 2 tháng nhưng da mặt 0 trắng lại được như lúc trước dc khổ thịt có mẹ nào bít cách sữ lý vấn đề này không. Do em toàn ở nhà nên chắc 0 phải bị bắt nắng em chỉ thường xuyên ngồi máy tính thôi.@@ mẹ nào bít cách khắc phục chỉ em với ạ

2. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thường thì lòng trắng trứng cho thêm một thìa mật ong thì sẽ có tác dụng hơn mẹ nó ơi. mà xưa nay mình cũng dùng lòng trắng trứng mà kko bị tình trạng như mẹ nó, mẹ nó nên dừng lại trong 1 vài tuần xem thế nào nhé. Cơ mà ko biết da mẹ nó bị xạm đen hay đen theo vùng ý nhỉ:(

3. thuhuyen08

thuhuyen08 Member

• 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E thấy lòng trắng trứng hay lòng đỏ đều dùng để chăm sóc làm trắng da hết mà. Thường thì e thấy mấy mẹ hay dùng lòng trắng trứng trộn với ít mật ong hoặc vài giọt chanh rồi đắp lên mặt. Trường hợp của mẹ e cũng chưa thấy ai kêu thế bao jo`.
    Hay là tại da mẹ nó nhạy cảm nhỉ?

4. Nguyễn Min

Nguyễn Min New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ cún ui tớ bị xạm đen cã mặt chổ nào có bôi lòng trắng trứng vào là y như rang đen lại ý . tớ đã ngưng dc 3 tháng mà vẩn 0 thấy khá khẩm hơn ý là tở chỉ ở nhà coi nét thôi ý 0 có bước chân ra ngoài mà không trắng lại được như lúc trước ham lam đẹp cũng có tội sao :(((

5. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nếu mà đen đều trên cả mặt thì do bức xạ máy tính gây ra rồi.
    Bj mẹ nó dừng bôi, hạn chế tối đa ngồi máy tính, xem khoang 1 tuần đến 10 ngày thế nào nhé.