Hà Nội mua nhẫn cưới ở đâu uy tín?

Hà Nội mua nhẫn cưới ở đâu uy tín?

Chia sẻ trang này

1. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

• 6,883 Lượt xem

• 34 Lượt trả lời

Chuẩn bị lên xe hoa đến nơi E và gấu lại là người ngoại tỉnh ra Hà Nội làm nên không biết về khoản này lắm! Ở quê bọn em thì chỉ có cửa hàng chuyên bán vàng thêm được đôi ba mẫu nhẫn cưới nên xấu lắm, mà chất lượng vàng thì lại chẳng biết đằng nào mà lần. Nên e tham khảo kinh nghiệm của các chị đi trước. Chị nào biết địa chỉ uy tín với lại nhiều mẫu nhẫn cưới đa dạng thì tư vấn giúp e!

Mi Nhon and June like this.

2. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 230 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ở quê ít sự lựa chọn thì làm hẳn chuyến du hí ra Hà Nội mà mua sắm rồi tiện thể chụp ảnh cưới luôn đê bạn ơi. Ở đất thủ đô cái gì cũng có hết chỉ sợ ko có thời gian đi lựa và ko có đủ lực để bê về thôi. hjhj

lanminh6655 thích bài này.

3. BumBeo

BumBeo Member

• 71 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn phải định dự tính mua nhẫn bao nhiêu, theo phong cách hay lựa chọn chất liệu nào trước đến lúc đi chọn nhân viên tư vấn cho dễ. Còn ko thì ở HN thì bạn tự qua tận nơi tham khảo mấy cửa hàng lớn như :
    - BTMC: bên này chuyên vàng 24k, mạnh về các cặp nhẫn tròn trơn và vàng cây, vàng thỏi để tích trữ
    - Huy Thanh jewelry: chuyên về các dòng nhẫn cưới vàng 10k, 14k, 18k và bạch kim tinh xảo. ưu điểm của bên này là rẻ , hàng đẹp và nhiều mẫu mã
    - Doji: trang sức cưới khá đẹp nhưng chi phí hơi cao. Nhưng mình thì thích nhất quả đồng phục bên này vì nhìn thanh lịch phết. hihi

4. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cưới xin nhiều khoản nên chắc 2 đứa em cũng ko đầu tư nhiều đâu ạ. Mua nhẫn cưới tậm 6 hay 7 triệu gì đó thôi. Với mua ở HN chủ yếu là muốn chọn nhẫn có mẫu mã đẹp và tinh xảo, chất lượng tốt chứ nhẫn trơn thì quê e cũng có nhiều ý ạ. :(

vedepthammy thích bài này.

5. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Vâng.. công nhận. Ở đây nhìn cái gì cũng thích cũng ham mỗi tội bác hồ ko cho phép thoai ạ. :D:D

6. vedepthammy

vedepthammy Active Member

• 210 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nếu mua nhẫn tầm 6-7 triệu thì tốt nhất 2vc bạn lên khu Hàng Bạc mà lựa. Trên này phố trang sức nên đa dạng mẫu mã lắm. Nhất là cửa hàng số 135 ấy, họ tự gia công và chế tác nên khá nhiều mẫu tinh xảo mỗi tội phải gửi xe đi bộ một đoạn hoi xa xíu thôi, với không có điều hòa nữa. Mùa hè là cũng hơi bị nóng đới.

7. Namnp

Namnp Active Member

• 151 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Về quê mà mua cho tiện bạn ạ. Thích thì mình có thể đặt hàng theo mẫu mình lựa trên mạng ấy, vừa độc vừa mang ý nghĩa riêng cho 2 bạn luôn hen?? :D :D

8. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bây giờ sắp mùa đông đến nơi rồi nên điều hòa hay ko cũng k lo, với mình qua mua có xíu nên e cũng chả quan trọng lắm.
    Quan trọng nhất là vàng bên họ có chuẩn ko ấy chị? Chị mua chố 135 đấy bao giờ chưa hay là mới chỉ qua xem mẫu thôi ạ.

9. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đợt về quê vừa rồi mình cũng đem mấy mẫu ưng ý tham khảo trên mạng ra mấy cửa hàng gần nhà rồi nhưng họ lắc đầu bảo chỉ gia công được những mẫu đơn giản, còn mẫu cầu kì và đính đá thì họ ko làm đc bạn ạ. :(( Chứ cũng muốn mua gần mà mẫu mã được đẹp lắm ấy.

10. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 240 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Công nhận đi mua vàng thì cũng chẳng biết đâu mà phân biệt vàng chuẩn trên hóa đơn hay ko nhỉ? Người ta nói bao nhiêu biết bấy nhiêu thôi. :confused::confused: Chứ cứ phải dùng một thời gian mới ngỡ ra được hàng chuẩn hay ko bạn ạ.

11. vedepthammy

vedepthammy Active Member

• 210 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

E mua đây rồi thì mới biết đường chỉ cho chị chứ. :)
    Cũng nhẫn cưới........vẫn đang đeo ở tay đây ạ. Em mua hơn 5tr tẹo vàng 14k với đợt đấy họ cam kết vàng chuẩn 14k nếu ko thì hoàn lại 100% giá trị cho mình nữa nên mới yên tâm được đấy. Chứ mới đầu thì cũng bán tín bán nghi về chất lượng lắm. May trộm vía giờ em nó vẫn sáng bóng chưa xước xi nhiều. ke ke

12. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Xác định mua nhẫn cưới dưới 10 tr thì cậu cứ mua vàng tây. Ở hà nội có ông HTJ là chuyên vàng tây đấy: nhiều mẫu, gia công 100% và có lâu năm kinh nghiệm. Sang thẳng cửa hàng của họ rồi có nhân viên tư vấn: phong cách nữ tính, cổ điển, tối giản...v..v Chỉ việc chọn rồi thanh toán không phải suy nghĩ nhiều. uki??

13. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 118 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nếu mà tỉ mĩ thì vẫn thử đc mà bạn. Mình thấy người ta hay dùng axit nitric, HCl nhỏ vào vàng rồi quan sát độ mất màu để phân biệt. sau dùng cả bột soda để trung hòa axit nữa. Ko thiếu cách bạn nhé. =))

14. Boom

Boom Member

• 104 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình trước mua nhẫn cưới ở chỗ quý ngọc gần nhà. Mẫu mã cúng khá ưng nhưng hình như bên này lấy lại của một bên khác về bán chứ ko phải tự chế tác. Bạn mình thì bảo mình mua hơi mắc nhưng thôi chả đáng là bao. Bạn có cần thì mình ib địa chỉ cho nhé. :)

15. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Htj chỗ đoạn nào ấy bạn nhỉ?? Mà mua nhẫn tầm 6-7 triệu thì nhân viên họ có nhiệt tình với mình ko. Đi mua hàng giá rẻ nhiều khi cũng bị tự ti ý. :( Đâm ra hỏi họ nhiều mình cũng hơi ngại.

16. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Vâng. Bạn cứ ib địa chỉ mình rảnh thì ghe qua tham khảo xem thế nào. Thanks bạn nhiều nhé.

17. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Họ có mấy cơ sở ở HN liền cơ, với 1 cơ sở ở ĐN. Bạn cứ lên hỏi bác gu gờ HTJ là ra ngay ấy mà :D Thấy chỗ nào gần nhất thì tranh thủ qua mà mua. Chả phải tự ti tự tiếc gì đâu, vì nhà tớ ngày trước còn mua cặp nhẫn chưa đến 5 triệu bên đây cơ mà. Nhân viên tư vấn nhiệt tình và chuyên nghiệp luôn nhé. Bạn mua đôi tầm đấy tiền khéo còn hịn đôi nhà tớ chứ chả đùa.

June thích bài này.

18. Maimaimotty

Maimaimotty Member

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà mình có ý định chụp ảnh cưới ở Hà Nội lun K ạ? Em quen chỗ này chụp đẹp lắm đó. Mình mà có nhu cầu thì ib em chỉ cho nhé.

19. June

June Member

• 146 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

HTJ mà có cơ sở ở 398 Cầu Giấy đó đúng ko bạn? Hôm trước mới thấy họ quay livestream trực tiếp trên facebook xong ruj còn tặng mã giảm giá 20% cho mấy bạn cmt vào đó nữa. Cơ mà mình chả ham hàng khuyến mại kiểu đó. :confused::confused: mua về chả có bảo hành bảo hẹ gì ruj xước xi chả biết đâu là lần cả. Tốt nhất cứ mua hàng phình phường cho xong.

Ngattrann thích bài này.

20. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhìu. Nhưng mà mình chụp ảnh cưới xong rui bạn ạ. hì. Để xem bạn bè có ai có nhu cầu thì mình giới thiệu nhé.