Hải Phòng - Review địa chỉ bọc răng sứ uy tín nhất

Hải Phòng - Review địa chỉ bọc răng sứ uy tín nhất

Chia sẻ trang này

1. thúy lê

thúy lê New Member

• 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 5,027 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Hôm trước, có mấy mẹ hỏi rất nhiều về dịch vụ dán răng sứ tại nhà nên tiện đây em sẽ review luôn một thể quá trình làm răng sứ của mình nè. Răng em bị xỉn màu, ố vàng từ nhỏ, đi khám thì người ta bảo là bị nhiễm màu kháng sinh, chỉ có thể khắc phục được bằng cách bọc răng sứ chứ không thể tẩy trắng được.

Trong khi đó, chi phí bọc răng sứ ở Hải Phòng khá tốn kém, khiến em rất đắn đo. Vì hồi đó muốn tiết kiệm tiền để làm nhiều việc khác nên em đã không làm. Nhưng mà tự dưng gần khu chung cư nhà em lại rộ lên cái dịch vụ dán răng sứ tại nhà.

Em hỏi han đủ thứ thì thấy mấy bà í bảo làm răng sứ đẹp lắm, lại tiện với rẻ, chả cần đi đâu xa, ra mấy phòng khám nha cho mắc tiền. Chi phí cho một miếng dán sứ tại nhà là 700.000 đồng/ răng. Tính ra làm toàn bộ 12 chiếc, hết có 8 tr4. Trong khi đó tại nha khoa, chi phí dán một miếng veneer sứ đã tầm 7- 8 triệu rồi.

Thấy giá rẻ lại còn đẹp nên em cũng quất luôn. Nhưng mà đời đúng k như là mơ. Làm răng sứ tại nhà, y tá sử dụng một cái máy để mài răng, có đầu bằng mũi kim loại cũ và thô để mài, rồi cố định miếng dán sứ bằng một loại keo, có mùi hơi kiểu nhựa hóa chất rất nồng nặc.

Và đúng là "của rẻ là của ôi". Miếng dán răng sứ chỉ sau khoảng 2-3 tháng là đã bị ố vàng, xỉn màu, bắt đầu bong rụng, khiến hàm răng trở nên xấu kinh khủng. Nhất là mấy chỗ sắp bong miếng dán sứ, mỗi lần ăn cơm chỉ nơm nớp lo nuốt phải miếng dán răng :((( đến sợ.

Nói là dán răng sứ duy trì được 7- 8 năm mà mới vài tháng đã bong rụng.

Chính vì thế, không lâu sau em buộc phải đi bọc răng sứ tại nha khoa. Lại nói về vụ giá cả, vì cũng xót tiền làm răng sứ cho nên em đã chọn răng sứ kim loại. Thế nhưng không ngờ, răng sứ kim loại chỉ sau 2-3 năm đã bị hơi ngả vàng, rồi còn làm em bị thâm đen viền nướu, trông rất xấu.

Đến lúc này, em phải quyết tâm gom tiền, làm lại hàm răng sứ mới. Rút kinh nghiệm lần trước thì lần này em sẽ chọn răng toàn sứ xem sao. Lần này, em đã phải cân nhắc, lựa chọn rất kĩ, tham khảo đủ các nguồn rồi mới làm.

Địa chỉ mà em thấy tin tưởng nhất là Nha khoa Paris ở Hải Phòng. Xem thấy review mọi người khen lắm, rồi mấy website xếp hạng "địa chỉ bọc răng sứ ở Hải Phòng uy tín" cũng thấy nhắc đến Paris nhiều. Mà vào cái website của nó cũng thấy sịn cơ.

Website của nó này. Trong có vẻ uy tín phết

Bác sĩ có bằng cấp, chứng chỉ đầy đủ, được họ show ra hết. Rồi còn hợp tác với mấy hiệp hội nha khoa ở nước ngoài, được chuyển giao công nghệ từ Pháp. Phòng khám, máy móc các thứ cũng nhập khẩu từ Pháp luôn.Mà nó là thương hiệu lớn, có hẳn hệ thống chuỗi 7 chi nhánh chứ không phải mấy phòng khám nha nhỏ nhỏ, mới nổi đâu, hoạt động cũng được hơn 5 năm rồi đó.

À mà nhắc mới nhớ, lúc em tìm hiểu thì ưng nhất bác sĩ Trâm, nên lúc gọi điện book lịch cũng có nói khéo, chỉ định bác sĩ Trâm thực hiện. Mà đúng là bả hot thật nha. Bên tư vấn, chăm sóc khách hàng báo bả full lịch kín tuần, làm em phải đợi sang giữa tuần sau mới bọc răng sứ được.

Mà bác sĩ Trâm là bác sĩ người làm răng ở Hà Nội nha nhưng cái hay của trung tâm này là họ có thể điều chuyển tạm thời bác sĩ ra các tỉnh làm răng cho khách được. Cho nên em rất tin tưởng lựa chọn.

Mà đúng là không bõ công chờ đợi nhé. Bác sĩ tư vấn cho em rất cẩn thận, chi tiết và cho em biết loại răng toàn sứ được người dùng lựa chọn nhiều nhất. Đó là răng sứ Cercon. Giá đâu đó khoảng 7 triệu đồng/ răng, nhưng mà được giảm giá 30% chi phí nhé, bọc càng nhiều thì giảm giá càng sâu.

Và em thấy ưng nhất ở cơ sở bọc răng sứ ở Hải Phòng này là chế độ bảo hành dài hạn đến tận hơn 10 năm của nó!

Thẻ bảo hành răng sứ Cercon của em này. Những hơn 10 năm cơ nhé!

Sau quá trình bọc răng sứ ở đây thì em hoàn toàn bị thuyết phục. Máy móc hiện đại y như trong hình chụp. Họ chụp chiếu, xét nghiệm rất cẩn thận rồi mới tiến hành làm răng sứ. Răng thật sau khi mài còn được bôi một lớp dung dịch có chức năng vừa bảo vệ cùi răng, chống hôi miệng và giúp răng chắc khỏe nữa.

Nếu mẹ nào muốn thử dịch vụ bọc răng sứ ở Hải Phòng tại cơ sở này thì tham khảo xem nhé. Đảm bảo không hề thất vọng đâu. À mà, bọc răng sứ ở đây không hề gây đau nhức gì trong suốt quá trình thực hiện đâu nhé. Để lần sau em lập 1 cái topic chia sẻ kinh nghiệm đi bọc răng sứ đảm bảo không đau nha!
    Mình có lưu địa chỉ nha khoa Paris ở Hải Phòng, mn tham khảo nhé:

Nha khoa Paris – 314 P. Tô Hiệu, Hồ Nam, Lê Chân, Hải Phòng

kendymon thích bài này.

2. kendymon

kendymon New Member

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

b ơi, bọc răng kim loại thì lúc nào cũng bị ngả vàng r thâm đen viền nướu à hay do cơ sở mình làm k tốt nên mới bị?

3. thúy hà

thúy hà New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lúc bọc răng sứ họ có mài nhiều răng thật của mình k b? Mà k đau thật chứ vì mình thấy trên mạng nhiều người kêu đau?

4. hienchu

hienchu New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mk mới bọc răng sứ cho răng cửa ở nk Paris hải phòng, hiệu quả rất tốt, nhìn ko giống răng giả chút nào.