Hăm hở hỏi han cẩm nang du lịch Châu Âu

Hăm hở hỏi han cẩm nang du lịch Châu Âu

Chia sẻ trang này

1. ngoc_thaobbe

ngoc_thaobbe Member

• 73 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 8,185 Lượt xem

• 23 Lượt trả lời

Mng ơi cho em hỏi là. E định du lịch ở Châu Âu 3 tháng, e có visa du lịch rồi. Thì cái lịch trình có cần thiết phải có ko ? Vì giờ làm cái lịch trình tận 3 tháng thì khó quá. Mà lần trc e đi Châu Âu thì nhân viên check in ở VN kiểm tra đủ thứ còn hải quan Pháp chẳng hỏi j cả. Trong khi e đi Mỹ thì ko cẩn phải lịch trình hay booking khách sạn luôn. Vậy cái lịch trình và booking khách sạn bên châu Âu có nhất thiết phái chuẩn bị ko ạ ? E cảm ơn.

2. quynhngo178

quynhngo178 Member

• 83 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

có nhé chị, đi càng lâu thì lịch trình càng phải rõ ràng. mấy cái này bên châu âu kiểm soát nghiêm lắm luôn

3. yuritrinhthao

yuritrinhthao Member

• 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em thấy chị hỏi công ty du lịch cho nhanh, họ có lịch trình sẵn, có luôn mấy cái dịch vụ book khách sạn, book vé máy bay, làm luôn cả visa nữa. Mà em thấy họ đi nhiều lắm là 11 ngày đến 2 tuần. Còn đi 3 tháng như chị thì hok biết thế nào nữa.

4. ngoc_thaobbe

ngoc_thaobbe Member

• 73 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ơ vậy à chị?!? hixhix khoản này sao khó nhỉ, em tính sang đấy xong hỏi dân địa phương chỗ nào đẹp rồi đi tiếp, chứ mấy cái review trên mạng toàn dành cho dân du lịch đi nhiều quá mất đẹp.

5. anh_hongnguyen

anh_hongnguyen Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị đã đi được Mỹ rồi thì visa đi Châu Âu họ duyệt cũng nhanh và không làm khó gì đâu. Chị đi tour hay tự đi vậy ạ? Em cũng dự tính tháng 10 đi dịp mùa Thu mà không biết xin visa có kịp không nè.

6. quyenngocpham

quyenngocpham Member

• 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm vấn đề này. Mình mới đi lần đầu thì đâu có biết sẽ đi đâu đi đâu thế nào, mà lsq thì bảo phải có lịch trích. hixhix còn book khách sạn nữa chứ. Ban đầu em nghĩ tự làm visa cho rẻ, nhưng tới khi chuẩn bị hồ sơ thì mù tịt à. Chả biết viết lịch trình thế nào nữa.

7. bird_in_love

bird_in_love Member

• 82 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mục 8 Các thông tin đã chứng minh mục đích chuyến đi và điều kiện lưu trú phải đáng tin cậy .
    phải show hết lịch trình đi, ks đã book, vé máy bay, thời gian.. không là rớt đó chị ơi !

8. roserose_1754977

roserose_1754977 Member

• 75 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chi đi qua tour đi, tour nó làm hết cho mình luôn, đỡ mất thời gian, xin thủ tục giấy tờ lằng nhằng nữa

9. Tường_Vân_1405

Tường_Vân_1405 Member

• 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đi châu âu mùa này là đẹp nhất luôn rồi, mùa thu là mùa đẹp nhất luôn í, cảnh sắc tuyệt vời luôn các mẹ ơi, nhớ năm ngoái đi tầm này được biết bao là pic lung linh

10. bird_in_love

bird_in_love Member

• 82 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đi du lịch mà 3 tháng thì chán lắm chi, thứ nhất là tiền tiêu rất nhiều, việc làm thì bỏ dở, trừ khi là đi công tác hoặc du học thì okie hơn. Em nghĩ bạn nên xin du lịch chừng 11 ngày đến 2 tuần là okie. Thấy công ty du lịch Tugo đang có tour 5 nước Châu Âu cao cấp luôn kìa. Qua tận Pháp- Thụy Sỹ- Ý- Vatican- Monaco mà chỉ có 56 triệu thôi. Giá đó thì quá rẻ và lịch trình thì rất ư là hợp lý lắm luôn.

11. Ngọc Thảo

Ngọc Thảo Member

• 81 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

thụy si với vantican đắt đỏ nhất châu âu luôn ấy, mà lại có giá rẻ vậy à chị, chắc tour tạt qua loa 2 nước đó chứ ko ở lâu rồi ?

12. maria_nguyen_1101

maria_nguyen_1101 Member

• 77 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

thụy sĩ tuy đắt đỏ nhưng em thấy là nơi đáng đi nhất châu âu đó mấy chị, em với ck mới đi hồi tháng 8 giờ vẫn muốn đi lại luôn nè

13. quyenngocpham

quyenngocpham Member

• 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tới ts thì mua đh về làm quà nha mấy chị rich :)

14. quynh_lylan

quynh_lylan Member

• 84 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

trùng hợp vậy, chị cũng mới đi cuối tháng 8 nè, đúng dịp vào thu

15. bird_in_love

bird_in_love Member

• 82 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nghe bảo ngày 11 tới 21 tháng 10 có lê hội đua heo nè mấy mẹ ,mua vé vô xem vé bán trước cổng ,bảo đảm cười nghiêng ngả hi

16. Vy Phương

Vy Phương Member

• 84 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các chị hay đi du lịch cho e hỏi đồ ăn bên châu âu có chỗ nào ngon mà hợp khẩu vị với người việt nam ko? em ăn đồ tây vài lần rồi ko khoái lắm

17. Huỳnh Hồng Yến

Huỳnh Hồng Yến Member

• 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình nhớ ở phố 13 paris có mấy quán chuyên bán đồ việt ấy như " phở,bún,bánh canh,..". mình ko nhớ rõ địa chỉ cụ thể, tại đợt đi theo tour của tugo, bên đó dắt mình qua mấy khu phố ăn uống của người việt

18. vyvydang_1102

vyvydang_1102 Member

• 78 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình sống gần quận 13 nè, cũng hay qua đó ăn, ăn cho đỡ nhỡ quê hương chứ sống bên này cũng gần chục năm rồi ấy

19. foebe_zzi

foebe_zzi Member

• 76 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chị đi châu âu mà ko ăn đồ âu thì phí nhỉ :))

20. vyvydang_1102

vyvydang_1102 Member

• 78 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chị ở đây quen rồi thì thích mùa thu nhất, là đi tầm h này tới cuối tháng 10 nè, thời tiết ko lạnh lắm, cool thôi, thời gian này cũng nhiều lễ hội nữa.