hàn răng

hàn răng

Chia sẻ trang này

1. Huy Nguyễn

Huy Nguyễn New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,103 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

2. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hôm trc mình lấy cao răng ở gần nhà, lấy bằng máy cũng chả đau, rồi hàn mấy cái răng sâu. mà hết 300k. Hỏi nó khử trùng mọi dụng cụ chưa thì bảo khử rồi, đến khi làm xong về bị viêm lợi. Nói chung là pải tìm nha khoa uy tín vào.

3. ngakt

ngakt Member

• 92 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ôi cứ vào chỗ lớn lớn làm cho đảm bảo bạn ah. nếu mà răng bị xỉn màu thì pải đi tẩy trắng răng, chứ còn đi lấy cao răng cũng ko trắng ra đc mấy đâu.

4. furinguyen

furinguyen Member

• 42 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Có 3 yếu tố để chứng minh Nha Khoa tốt cần phải biết :

1. Hãy xem bác sỹ Trưởng của nha khoa đó là ai?
    a) Đây có lẽ là tiêu chí đầu tiên bạn nên chú ý dù muốn thẩm mỹ răng bất kỳ ở đâu. Đây chắc chắn sẽ là yếu tố quyết định ca thẩm mỹ răng của bạn thành công hay không và thành công ở mức độ nào. Điều trị răng chính là điều trị theo ý của Nha khoa mà Bạn chọn. Một trung tâm nha khoa UY TÍN nếu thiếu bác sỹ giỏi đại diện thì ngay từ đầu khó có thể trở thành địa chỉ nha khoa uy tín. Hai yếu tố này song hành là điều dễ hiểu. Bởi vậy, nếu bạn tìm thấy bác sỹ giỏi ở đâu thì đó chính là địa chỉ nha khoa bạn nên lựa chọn.Uy tín của phòng khám răng tốt sẽ đi kèm với danh tiếng của bác sỹ chính đại diện Nha khoa đó.

b) Vậy làm sao để nhận biết đó là bác sỹ giỏi mà bạn cần? Điều này không khó, hãy tìm hiểu thông tin về họ, thử google search và thử hỏi những người xung quanh bên cạnh Nha khoa đó, ai đã làm răng ở đó và đánh giá về Nha khoa đó thế nào? Không loại trừ cả việc bạn trực tiếp hỏi về trình độ của Y, bác sỹ nha khoa đó. Và hãy yêu cầu được xem những bằng chứng xác thực nhất, bằng cấp, chứng chỉ thực tế…

Nếu đó là Nha khoa thật sự uy tín thì mọi thông tin sẽ được minh bạch. Đây cũng là phương châm công khai thông tin rất phổ biến của những cơ sở nha khoa uy tín. Do đó, khi thấy có dấu hiệu của sự không rõ ràng, bạn có thể từ chối sử dụng dịch vụ mà không cần phải lăn tăn quá nhiều.

c) Số lượng ca bệnh nhân thực tế đã điều trị thành công là yếu tố thuyết phục nhất mà bạn không nên bỏ qua.

2. Không bỏ qua cơ sở vật chất và trang thiết bị. Hệ thống vô trùng phải tuyệt đối. Các dụng cụ phải được bảo quản trong bao bì và tiệt trùng đúng quy trình. Đây là điều thể hiện cái tâm của người đứng đầu Nha khoa.

3. Nha khoa uy tín là nha khoa luôn cam kết chất lượng – bảo hành? Luôn quan tâm với Bệnh nhân, không nuôi bệnh để lấy tiền bệnh nhân....

ng.hien and ngocyen like this.

5. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

híc, nhưng cho mình hỏi là làm sao để biết dụng cụ của họ đã tiệt trùng chưa? hỏi thì họ toàn bảo là tiệt trùng rồi vs mỗi ng 1 dụng cụ riêng, mà chả biết có thật ko.

6. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thông thường thì dụng cụ được rửa sạch, sấy khô đem đóng gói cẩn thận trong bao bì, sau đó đem đi hấp tiệt trùng. Hấp xong đem tiệt trúng lần 2 và bảo quản trong tủ tia cực tím. Nếu Bạn chú ý nhìn thấy nhân viên phụ tá lấy dụng cụ khám đã được bảo quản đóng gói kỹ và lấy ra từ tủ tia cực tím thì đó là Nha Khoa có quy trình tiệt trùng có thể nói là hoàn hảo. Nếu bạn chỉ thấy lấy ra mà ko được đóng gói thì tiệt trùng chưa triệt để 100%.

Mẹ Cún thích bài này.

7. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trời ơi, nguy hiểm quá, hôm trc mình đi lấy cao răng và hàn mấy cái răng chớm bị sâu, ko thấy họ làm như bạn @dental nói chứ. Liệu có bị bệnh gì với răng miệng nếu chưa tiệt trùng chứ :eek:

dental thích bài này.

8. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cũng ko sao đâu Bạn. Trên thực tế thì các loại dụng cụ đã được hấp và làm chết các vi rut HIV, HCV, HbAg....Nếu có bị thì cũng bị nhiễm trùng sơ sơ và những vi khuẩn bình thường thôi. He.

Mẹ Cún thích bài này.

9. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Sau khi làm xong, lợi của mình có dấu hiệu bị sưng, sáng sớm đánh răng thì bị chảy máu răng nhẹ, giờ có cách nào làm hết sưng lợi và hết chảy máu khi đánh ko vậy @dental ??

10. ng.hien

ng.hien New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vụ cao răng, em lấy cũng thấy ghê ghê, về các giác hơi buốt buốt...

11. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn lấy cao răng và trám răng thì việc sưng lợi là ko phải do Bác sĩ. Đó có thể là do răng Bạn đã viêm nướu hoặc viêm nha Chu từ trước. Bạn nên ngậm nước muối mỗi ngày 2 lần, sáng sớm sau khi đánh răng và trước khi đi ngủ. Nếu sau 1 tuần mà chưa hết thì hãy đến ngay Nha khoa gần nhất để Bác sĩ cho thuốc bôi hết viêm.

Mẹ Cún thích bài này.

12. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

@dental cám ơn bạn nhé, mình sẽ thực hiện theo lời khuyên của bạn