Hành trình trị sẹo lõm đau khổ và gian nan

Hành trình trị sẹo lõm đau khổ và gian nan

Chia sẻ trang này

1. mẹ bé shin

mẹ bé shin Member

• 189 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 6,917 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Chào cả nhà ! Hôm nay rảnh em xin chia sẻ với các chị em trong diễn đàn về hành trình trị sẹo lõm đầy đau khổ của em.

Như tiêu đề chắc mọi người đã biết được mục đích bài viết của em. Em muốn chia sẻ về quá trình điều trị sẹo lõm của mình . Nếu ai có cùng hoàn cảnh với em chắc cũng biết được điều trị sẹo lõm thật sự rất gian nan. Em bắt đầu hành trình từ đầu năm nay. Đi rất nhiều thẩm mỹ viện , tìm hiểu rất nhiều pp điều trị .
    Đầu tiên em quyết định làm laser Facial c02 ở thẩm mỹ Hồng Phúc của bs Hùng . Vì mặt e vẫn còn mụn nên bs yêu cầu e phải chữa sạch mụn trc .

Tiền đóng cho liệu trình trị mụn và sản phẩm là hơn 10tr . Nhưng đây có lẽ là khoảng thời gian kinh khủng nhất của em ... Mỗi ngày đến 1 lần đốt mụn bằng laser sau đó bóp nhân mụn . Sau 2 tuần mụn k hề giảm mà mọc nhiều hơn. Mỗi lần đến giờ đi làm mặt trên đường đi e đều khóc vì sợ quá ... Trc khi đốt có bôi thuốc tê , nhưng bình thường thuốc tê phải để 15-20' để ngấm thì có hôm mới bôi đc 5' bs đã gọi vào làm rồi bảo " thế thôi là đc rồi " . Coi như làm sống . Đau thấu trời . Mà còn ghét cái thái độ . Mẹ e xót con nên bảo bỏ . Ko làm gì nữa . Mất tiền cũng đc .

Bởi vì em nghĩ đến mụn ngta còn k điều trị đc thì sao làm nổi sẹo cho em. Đã thế còn có thái độ vô trách nhiệm. Những ngày tháng sau đó em tự điều trị mụn ở nhà và tìm hiểu các pp khác . Lúc đó cảm thấy cuộc đời tăm tối quá . Vì cuối năm em cưới mà mặt mũi vẫn chưa đâu vào đâu. Em có đến tmv để tìm hiểu pp trị sẹo lõm bằng tế bào gốc tự thân. Nhưng mà vào gặp mấy bạn tư vấn viên thì chán luôn . Phong cách thiếu chuyên nghiệp . Tư vấn mà chẳng nói đc cái gì hết . Mặt các bạn ý lại còn đánh phấn dày bịch @.@ nhìn choáng lun. K cảm tình. E bỏ ý định làm ở đây ..

Tiếp theo em đến tmv Milan ở cửa đông. Ấn tượng đầu tiên là tmv nhỏ tý nhìn k có tý bảo hành nào mặc dù quảng cáo rất rầm rộ. Ở đây làm công nghệ E-matrix . Em cũng khá quan tâm đến công nghệ này . Nhưng khi nghe chị tư vấn viên tư vấn thì gạch sổ tmv này luôn . Vì chị ý có thái độ quá chảnh choẹ với khách hàng

Tiếp theo em đến V-medical ở Thái phiên . Ở đây cũng làm bằng công nghệ E-matix . Chị tư vấn viên cam kết sẽ được khoảng 50% trở lên . Em gần như đã quyết định làm ở đây cho đến khi em đoc được chia sẻ của 1 chị ở bên web . Chị ý làm bằng pp siêu kim 3d kết hợp E-matrix . Kết quả của c ý khá khả quan nhưng lại k thấy c ấy chia sẻ địa chỉ. Em lên mạng tìm nhưng chỉ thấy có 1 tmv trong tp.HCM có sử dụng pp siêu kim 3d . E đã hỏi ý kiến mẹ và mẹ đồng ý cho e vào điều trị . May rủi thế nào e lại tìm đc 1 tmv ở HN có pp này . Chị phó giám đốc cam kết sẹo của em sẽ giảm đc 70% trở lên . Vậy là em quyết định làm luôn sau khi đến nghe tư vấn.

2 tuần đầu em đến mỗi tuần 1 lần để lấy sạch nhân mụn còn sót lại trên da. Đến lần thứ 3 thì em bắt đầu bắn sẹo bằng siêu kim 3d . Hic. Hồi hộp muốn chết luôn. Bôi thuốc tê rồi nằm đợi hơn 20' thì bắt đầu bắn . Trước khi bắn chị ý cho e xem đầu kim. Gần như cái bàn chải đánh răng hình vuông. Trên đó toàn mũi kim . Mỗi đầu kim chỉ sử dụng đc 1 lần là bỏ đi. Bắt đầu bắn e có cảm giác như đang dập gim trên mặt cũng k đau lắm . Nhưng khi hết thuốc tê thì cả mặt nóng rát . Huhu.

Chị chuyên viên tm của em nói sẽ hết đỏ sau 3-5 ngày nhưng em thì 5 ngày mới hết sưng 10 ngày mới hết đỏ . Hic hic. Sau khi hết sưng đỏ . Em cảm nhận ngay là bề mặt sẹo nông đi rất nhiều . Không biết có đúng không nên em hỏi tứ tung khắp nơi . Và ai cũng nói là đỡ nhiều lắm. Trời ơi sướng quá ... Em khá hài lòng về lần đầu bắn sẹo . Tuy đau và khổ sở mất gần nửa tháng. Nhưng em cảm thấy còn hơn lăn kim và laser . Nghe chị tư vấn viên nói pp này còn làm se lỗ chân lông và bớt dầu nữa .

Em thì chưa thấy rõ lắm . Chỉ thấy sẹo nông đi là mừng lắm rồi . Khi e đang viết những dòng chia sẻ này là em vừa bắn sẹo bằng siêu kim 3d lần 2 . Hiện tại mặt e đang sưng và đỏ lần này chị chuyên viên tm nói kim dập sâu hơn ở vùng sẹo . Có lẽ sẽ lâu hết đỏ hơn. Da em còn nhạy cảm nữa . Hic ... Hi vọng kết quả sẽ được như lần đầu . Vậy là liệu trình của em gồm 3 lần siêu kim 3d và 2 lần E-matrix . Em chỉ muốn chia sẻ với những ai cùng cảnh ngộ nhất là con gái . Bởi vì bị sẹo lõm khổ sở lắm . Make up vào còn lộ hơn , lại mang tiếng mặt rỗ nữa . Thật ra sau lần bắn đầu tiên e cảm thấy đc như vậy là em đã mừng lắm rồi .

Xem thêm:

hot-1 (1).gif Cách làm mờ sẹo lồi lâu năm
    hot-1 (1).gif Sẹo lõm có chữa được không?

2. nangkieulobuoc

nangkieulobuoc New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi đọc câu chuyện of b,mình thấy 1 phần nào đó trong những j m đã trải qua. M cũng bị sẹo lõm khá lâu và từ lúc bắt đầu đến h m đã cũng đã đi qua 1 hành trình khá dài trong việc điều trị. Từ hồi lên c3, m f chuyển xuống quê học 1 năm,do ko hợp nước nên đk 1 tg mặt m bắt đầu lên mụn, m thì chủ quan nghĩ là mụn bình thg r sẽ tự hết nên ko chữa trị j, nhq càng ngày mụn càng lên nhìu m cảm thấy rất tự ti,và lun từ chối các cuộc đi chơi vs bb.Hết năm đó,nhà m xin chuyển cho m lên tp học,và m bắt đầu chữa mụn bằng việc đến bsi da liễu,bác cho 1 lọ thuốc bôi màu trắng nhq bôi mãi ko khỏi lại còn lên nhìu hơn,sau đó đến bv da liễu khám kq vẫn ko khả thi. Tg đó thật sự như là địa ngục vs m, m cảm thấy bế tắc và chán cs vô cùng. M đến 1 bv ở tỉnh khác cx nghe bsi tư vấn và sau đó m hỏi có cách nào để lấy lun mụn ra ko. Sau đó bsi có ns đến cách lấy mụn nhq sẽ đau và tổn thq ra (lúc đó m chỉ mún làm 1 cách nào đó để vứt bỏ hết nhq nốt mụn sù sì trên mặt m ra càng nhah càng tốt) nên đã ko suy nghĩ gì. Và yêu cầu bsi làm cho m,cứ thế cách khoảng 3,4 ngày m lại đến lấy mụn và về bôi thuốc cho đến khi da mặt m đỡ đi. Sau đó m ms nhận ra m sai lầm,vì da mặt m đã xấu đi rất nhiều, lỗ chân lông hở to ra và nhữq vết sẹo lõm khiến da mặt m xấu đi rất nhìu, đến nỗi m ko dám soi mặt m trong gương nữa.suốt 1tg dài m mua đủ loại kem,dưỡng da,các kiểu con đà điểu mà nhq vết lõm trên mặt m vẫn ko biến mất.M rất nản và chấp nhận số phận cho đến khi thi đại học xong. Lúc đó lên mạng vô tình thấy phần quảng cáo of các thẩm mỹ viện, và m bắt đầu tìm hiểu 1giải pháp nào đó cho tình trạng of m. Và m pik đến " Lăn kim" cùng lúc đó mẹ m đưa m vào trong Nam thăm chị 1 tháng. Ở đó gần 1 tmv và m đã đến đó làm pp lăn kim tổng cộng 3 lần kết hợp bôi thuốc.Sau đó m f trở về nhà. Lúc đầu m cx thấy rất vui vì ai cx ns nhìn da mặt mịn hơn và đỡ đi. Nhg khi da hết đỏ và phục hồi hoàn toàn m soi vào gương và thấy nhq vết lõm đó vẫn rất rõ và vẫn rất kinh khủng. M lại chán nản, 1 tg sau pik đến pp chiêu laser và m đã đến tmv Hương Giang(149 Láng Hạ) để điều trị. Ở đó ns m đóng 5triệu và bảo hành cả đời, nghĩa là m có thể làm bn lần cx đk, cho đến khi khỏi hẳn. Nên m quyết định làm ở đó. Sau khi làm thì cả mặt m đóng 1 lớp vảy đen trông rất kinh dị. Và 1 về nhà bôi thuốc hết 1 tuần thì nhq lớp vảy đó ms bong hết ra. Suốt tg đó m chỉ ở nhà và ở trong phòng m,ko dám cả bước chân xuống tầng vì sợ ng ngoài sẽ thấy m. Sau khi bong hết vảy, mặt m trở nên đỏ chót, khoảng 2,3 tháng sau thì thâm, và m phải bôi thuốc liên tục đến gần 1 năm thì mặt ms hết thâm. Lần này thì m thấy sẹo cx đã bé hơn đk chút ít, nhg tg gần 1 năm đó ko f dfown giản, nó như địa ngục vs m. Tuy vậy, m vẫn mún tiếp tục làm cho đến khi khỏi hẳn,vì ít ra m còn có hy vọng m sẽ thay đổi đk troq tương lai of m. 1 năm sau m quay lại ns mún làm lần 2, nhg lần này cô chủ ở tmv Hương Giang đó ns đủ mọi lý do, lúc đầu thì bảo da vừa bình phục làm sẽ tổn thương, lúc sau thì ns máy này ko hiệu quả nữa, mấy nữa mới lấy máy mới về nhq sẽ tốn thêm tiền,... cô ấy ns trắng trợn rằng "mặt cháu làm máy này ko đỡ đâu" bằng cái giọng hách dịch ko khak nào đuổi khách,trong khi đó bản cam kết lúc đầu là ko khỏi sẽ hoàn lại tiền. lúc đó pik là cô ta lật mặt nhq m chỉ pik "vâng" mà ra về chứ pik ls. Sau lần đó m cạch mặt cái tmv đó lun. Tg sau m tìm hiểu đk công nghệ Pio plus cấy da siêu vi điểm và lần này m đến hẳn Kangnam, tuy có hơi đắt 1 chút nhq m nghĩ mặt m sẽ cair thiện đk nhìu vì là tmv cos tiếng. Lúc vào m f đóng 7triệu, và lúc đầu cũng chỉ là lăn kim sau đó cị nv tiêm cái j đó vào 2 bên má m,tê cứng và đau.lúc về thì cị nv đưa cho 3 cái xilanh có chứa thứ dịch màu trắng ns là tế bào da of m,và về tự bơm vào mặt trong 3 ngày. M hỏi mặt m f làm bn lần nữa thì ms đk thì cị aáy bảo chắc f làm đến 7,8 lần nueax ms cải thiện và lần này chỉ đk 20%, trong khu lúc đầu m vào hỏi 1 lần làm đơx đk bn thì bảo đỡ đk 50% và làm tầm 3 lanf thì cải thiện.1 tuần mặt m sưng,mà khi lành m thấy lỗ chân lông of m thậm chíko hề thu nhỏ lại đk chút nào.Sau lần đó,m ms pik rằng tất cả các tmv ở VNđều "Treo đầu dê bán thịt lợn"như nhau,kể cả có tiếng cx chỉ hơn nhau ở sự PR, đánh bóng tên tuổi, còn nước ngoài thì m ko pik :))) h nghĩ lại thấy m tốn bn tiền bn tg và đi hết tmv này đến tmv khác thì vẫn chưa thể khỏi đk, có chăng chỉ là mờ đi chút xíu. Vậy mà quảng cáo thì tmv nào cx ns cam kết ko khỏi hoàn toàn thì cx đến 90%. Nghĩ mà hài.Đúng là f trải qua thì mới thấu hiểu.M ngĩ nếu bạn đaq và đã có lòng tin vào tmv nào đó như m trk đây m mong bạn hãy suy nghĩ thật kỹ, đừng để tốn tiền tg vô ích như m nhé.H m chẳng còn mơ mộng đến mấy cái tmv thần thánh nữa,h m chỉ dùng nước hoa hồng hằng ngày mong là sẽ cải thiện phần nào. M thật sự mong tương lai sẽ có 1 cách nào đó chữa triệt để đk vấn đề này để nhq bạn gái như chúng m ko phải khổ sợ và thiếu tự tin thế này nữa.
    Gần đây m có nghe ns đến vc chữa sẹo lõm bằng "giọt nước thần" và cx nge đến pp đông y j đó có hiệu quả cao mà ko pik thực hư ra s. Vậy mong nhg bạn đã trải qua r hoặc có kiến thức về mấy pp này cho m những góp ý đúng và chân thực nhất để m tham khảo ạ. Hí hí​

3. Nguyenhongssi

Nguyenhongssi New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mình cũng bị sẹo lõm trên mặt và cảm thấy tự ti ghê ghớm luôn. Muốn đi trị sẹo lõm mà tham khảo hết diễn đàn này đến diễn đàn khác. Mọi người toàn kêu k khỏi có đâu chỉ là xíu xiu. Cảm giác rất phí hoài toàn trẻ nếu k trị đc sẹo

4. trangppc

trangppc New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế mẹ bé shin điều trị sẹo ở thẩm mỹ viện nào thế? mình cũng muốn chữa mà lăn tăn quá.

Nại Hà thích bài này.

5. minh_2013

minh_2013 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai chữa sẹo khả quan rồi tư vấn cho mọi người biết với nhé, chán quá

6. minh_2013

minh_2013 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai trị sẹo tại Kencare Việt Nam chưa?
    Bên đấy có bán và đào tạo cho các thẩm mỹ viện Thu Cúc, Saigonxinh, ... Mình đang tìm hiểu mà hình như chưa ai làm ở đây
    Mà lăn kim trị sẹo ở đây giá tầm 30 triệu cho 6 lần

7. Ranconvuive

Ranconvuive New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc nhiều bài viết mà thấy bực cả mình, mọi ng cẩn thận, trong mấy topic này toàn bọn TMV vô PR cho nó cả đấy, ko tin đc đâu. Dạo hết tất cả các diễn đàn trị sẹo từ bên webtretho, fb, qua tơi bên này, mình tạm đưa ra các TMV hay dính phốt vì điều trị ko hiệu quả, dịch vụ kém, bị các bạn phản ánh sau đây các bạn nên né:
    - Kangnam : dính phốt thôi rồi, ko hiệu quả, bs ko làm mà toàn cho nhân viên làm
    - Thu Cúc: mắc, ko hiệu quả
    -Ngọc Dung: ko hiểu quả
    - MXinh: ko hiệu quả
    -Mis spa: k hiêu quả, ko có bác sĩ
    - Nũ Hoàng: ko hiệu quả
    -Con nữa minh ko nhớ, khi nào nhớ sẽ update tiếp
    Các TMV đc khen:
    - ĐH Y dược
    - TT da liễu đông y
    -Stamford ( tuy nhiên giá cao~ 65tr/lần, và cũng có ng hiệu quả, người không)

8. mebapcai23

mebapcai23 Member

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các bạn đã thành công hết chưa, da mặt giờ đẹp chưa ạ?