Hỏi về cách xóa sẹo thâm bằng laser, trị thâm mụn bằng laser

[Hoang mang] Hỏi về cách xóa sẹo thâm bằng laser

Chia sẻ trang này

1. Trần Thị Thanh Quỳnh

Trần Thị Thanh Quỳnh New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 23,749 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Em mới đi tư vấn cách xóa sẹo thâm bằng laser tại da liễu mà hoang mang quá các chị ạ!

Em có một số vết sẹo thâm nhỏ trên chân, khiến không khi nào dám mặc váy ngang gối, mà tuổi thì mới suýt ba mươi. Mỗi khi có dịp phải diện váy thì rất tốn thời gian cho việc nguỵ trang khuyết điểm. Mấy năm gần đây em có nghe đến cách xóa sẹo thâm bằng laser chiếu tia phá vỡ khu vực rối loạn sắc tố và không ảnh hưởng đến da mà lại rất nhanh nữa.

Vừa qua em có vào bệnh viện da liễu Tp.HCM khoa thẩm mỹ để đăng ký dịch vụ này. Nhưng mọi thứ rất mơ hồ:

Em hỏi: Mất mấy lần xóa sẹo thâm bằng laser thì hết?
    Bác sĩ: Không biết được, tuỳ cơ địa.

Em hỏi: Khoảng 1 năm có hết không?
    Bác sĩ: Không biết, tuỳ cơ địa.

Em hỏi: Liệu điều trị có hết được không?
    Bác sĩ: Không biết chắc được, tuỳ cơ địa từng người.

Tức là 3 câu hỏi quan trọng nhất: Mấy lần điều trị? Thời gian điều trị? Và Kết quả? đều không có câu trả lời chắc chắn. Mà chi phí điều trị cho cách xóa sẹo thâm bằng laser này thì mỗi tháng 1 lần, mỗi lần chiếu 15p, 1,5tr/lần.

Các mẹ nào đã từng đi xoá sẹo thâm, xóa sắc tố da bằng laser hoặc các vấn đề tương tự xin chia sẻ cho em chút kinh nghiệm ạ?

Xin cảm ơn các mẹ rất nhiều!

>>> CẦN PHẢI ĐỌC: Trị sẹo lõm bằng nha đam chỉ với 10k mỗi ngày

2. HoaNang

HoaNang Member

• 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nó kể cứ như hỏi qua điện thoại, nếu khám trực tiếp thì bs sẽ nhìn vào tình trạng sẹo thâm của mình, và sẽ cho biết kết quả điều trị như thế nào, bao lần và chi phí ra sao chứ. Nếu khám tại bv mà qua loa thế thì biết khám đâu được.
    Còn trị sẹo thâm hay trị thâm mụn bằng laser thì bạn mình cũng đi trị rồi, nó chỉ khỏi đc 60% thôi, vẫn còn vết mờ mờ, nếu mẹ nó sẹo thâm lâu năm thì e khó chữa hơn.

3. ThùyDươngNguyễn

ThùyDươngNguyễn Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mà như mẹ thì em đứng lên ra về luôn, mình cần thì mình mới tìm đến bác sĩ tư vấn chứ. Lúc nào cũng ví lương y như từ mẫu mà bệnh nhân hỏi lại trả lời như thế à, chị bị mấy vết sẹo thâm thì chịu khó đắp nghệ, chanh, mật ong, rau má... có nhiều cách trị sẹo thâm bằng thiên nhiên mà mẹ cứ thử xem sao đã, chưa gì đã tìm đến bệnh viện rồi.

4. Yến Nhi0209

Yến Nhi0209 Member

• 58 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước em có đi trị mụn bọc và trị thâm mụn bằng laser rồi, em thấy cũng đỡ nhều đấy. Nhưng em đi trị ở tmv chứ không làm ở bệnh viện, vì có lần em đến viện da liễu khám tình hình mụn của em họ không được nhiệt tình cho lắm. Trị bằng laser là cách tốt nhất để trị vết thâm rồi chị ạ, ngay cả những vết thâm lâu năm cũng trị được nhưng có điều là sẽ lâu hơn thôi, như em đi trị hết 4 lần là khỏi.

5. Dieuhieu

Dieuhieu New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B trị ở tmv nào vậy. Mình cũng bị như bạn chủ thớt này

6. Yến Nhi0209

Yến Nhi0209 Member

• 58 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình trị ở tmv kangnam ý, nhưng của mình là sẹo thâm do mụn. Không biết bạn bị sẹo thâm do nguyên nhân gì.

7. Nguyệt Lưu

Nguyệt Lưu Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sẹo thâm trị bằng laser có chữa được đó chủ thớt ạ, trước mình cũng có vết sẹo trên mặt do ngã, thử bao nhiêu cách thiên nhiên không khỏi đến lúc đi trị bằng laser thì lại thấy nhạt dần rồi khỏi hẳn đấy.:D

8. Trần Mỹ Linh

Trần Mỹ Linh New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vào mấy bệnh viện da liễu các bác sĩ ở đó cũng biết 1 ít thôi còn bạn muốn tư vấn nhiều thì qua tmv đó bạn, ở tp HCM có rất nhiều tmv uy tín.

9. Lê Kiều Trang

Lê Kiều Trang New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ lên tmv hơn bạn ạ, chứ vào mấy chỗ bệnh viện da liễu thì không đúng chuyên môn của họ lên trả lời vậy thôi.

10. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thôi thôi, đừng có nên đến viện trị mấy cái này làm gì. Đẻ họ còn làm không ra gì nữa là làm đẹp. Bây giờ bệnh viện làm ăn vớ vẩn, làm đẹp thì mọi người đến spa hay tmv mà làm. Đằng nào cũng mất tiền tội gì phải làm mấy nơi này chứ.

11. Thảo Mai9x

Thảo Mai9x Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng giống như @Mẹ Bốp nếu làm đẹp thì nên đến spa hoặc tmv mà làm, nhưng nếu chỉ trị vết thâm thôi thì em thấy trị ở nhà bằng mấy nguyên liệu tự nhiên cũng ok mà.

12. Nga Bống

Nga Bống New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chết cười bác sĩ, hỏi gì cũng bảo không biết tùy cơ địa. Thế thì gọi tư vấn làm gì cơ chứ. Tốt nhất bạn muốn hỏi cách xóa sẹo thâm bằng laser thì đến tận tmm, bệnh viện tư vấn hoặc hỏi các chị em trên diễn đàn dã từng làm dịch vụ này rồi y. Họ sẽ tư vấn cho mình tốt hơn

13. NgânVũ

NgânVũ Member

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xóa sẹo thâm bằng laser ở tmv hay áp dụng thấy bảo kết quả tốt đó thớt, bạn thử tìm nơi nào đó tư vấn xem sao chứ cứ ở nhà gọi tư vấn cũng không có kết quả đâu. Đến trực tiếp tư vấn là cách tốt nhất.