Khám phá 4 cách trị thâm nám da tự nhiên hiệu quả

Học ngay cách trị thâm nám da mặt hiệu quả từ thiên nhiên

Chia sẻ trang này

1. huyentrang89

huyentrang89 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 28,981 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Có nhiều cách trị thâm nám da mặt từ tự nhiên được nhiều người ưa chuộng. Bài viết dưới đây sẽ giúp các bạn tống khứ đám thâm, nám nhanh chóng mà vô cùng đơn giản.

Cùng khám phá 4 cách trị nám da mặt bằng thiên nhiên dưới đây nhé:

1. Trị nám da mặt tự nhiên với bí đao

Bí đao là một trong những cách trị nám da mặt tự nhiên
    Một cách trị thâm nám da mặt tự nhiên thông dụng nhất là dùng bí đao. Bạn cần chuẩn bị 500g bí đao và 300ml rượu . Cách làm như sau: bí xanh để cả vỏ, rửa sạch, cắt thành miếng rồi cho vào nồi đất (không bỏ hạt) cùng với rượu, thêm vào đó khoảng 300 ml nước, đậy kín và ủ vào than hồng.
    Sau chừng 1 tiếng vớt bí xanh ra bát, dầm nát, cho vào nước rượu quấy đều rồi lọc bỏ bã, đun nhỏ lửa cho tới khi thành dạng cao hơi lỏng. Bạn hãy lấy cao này bôi kín chỗ bị tàn nhang ngày 1 lần liên tục trong nhiều ngày. Cách trị nám và tàn nhang thông dụng này sẽ trả lại vẻ trắng sáng cho khuôn mặt của bạn.

2. Trị nám tự nhiên với lô hội

Rất đơn giản, bạn chỉ cần rửa sạch mặt sau đó bôi gel lô hội lên vùng da bị thâm nám trước khi đi ngủ. Hãy để chúng qua đêm sau, bạn nên thực hiện 2-3 lần / tuần để đạt được kết quả tốt nhất. Đây là cách trị thâm nám da mặt đơn giản được nhiều chị em thường áp dụng.
    Cách trị nám tự nhiên này khá đơn giản. Để đạt hiệu quả cao, bạn nên kiên trì áp dụng nhé.

3. Trị nám da bằng thiên nhiên với cà chua

Đừng quên dùng cà chua để trị thâm nám da mặt nhé

Cà chua luôn được coi là nguồn vitamin c tự nhiên phong phú, loại quả này có tác dụng thần kỳ vớ những vết thâm nám mới hình thành. Rất đơn giản, bạn chỉ cần uống 1 cốc nước ép cà chua hoặc thêm cà chua trong khẩu phần ăn mỗi ngày. Chẳng bao lâu những vết thâm nám sẽ rời đi nhanh chóng. Đây là một trong những cách trị thâm nám hiệu quả mà dễ dàng thực hiện

4. Cách trị thâm nám hiệu quả với dâu tây và trứng

Dâu tây chiếm vị trí cực kỳ quan trọng trong việc ngăn ngừa và điều trị các vết thâm nám. Bạn có thể ăn dâu tây hàng ngày để giảm bớt sắc tố đen trên bề mặt da. Hãy bắt tay vào làm mặt nạ trị nám da từ dâu tây và trứng để xóa bỏ những vết thâm nám nhé. Bạn cần say nhuyễn 2 quả dâu tây và 1/2 lòng trắng trứng cùng 2 thìa cafe nước cốt chanh. Thoa đều hỗn hợp này lên bề mặt da khoảng 15 phút , bạn lên thực hiện 2-3 lần/ tuần để thấy được kết quả tốt nhất mà nó mang lại.

2. hientran

hientran Member

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Co chị nào thành công với cách trị nám bằng thiên nhiên trên chưa ah?
    cách trị thâm nám da mặt đơn giản thế quá nhỉ? mình cứ nghĩ phải dùng thuốc và thuốc mới là một trong những cách trị thâm nám hiệu quả nhất :p

thanhthanhss thích bài này.

3. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 244 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Những cách trị thâm nám da mặt này cũng có hiệu quả ít nhiều đó bạn vì nó là cách trị nám tự nhiên, nhưng ko thể hiệu quả bằng dùng thuốc trị nám đc

4. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình thấy bây giờ có nhiều loại thuốc uống trị nám da mặt cũng có vẻ nổi tiếng đấy, có bạn nào có thêm thông tin gì về thuốc trị nám không?

5. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

thâm nám thực ra là tình trạng nám bị nặng, sắc tố đậm màu nên bạn nghĩ như vết thâm.
    còn mấy cách trị nám tự nhiên, muốn hiệu quả thì phải kiên trì.

6. zen

zen Member

• 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trị nám da từ thiên nhiên
    tùy người mà có hiệu quả ko đấy ạ.e thấy nhiều chị làm hoài mà ko cải thiện tình trạng thâm nám mấy. có người áp dụng thì cũng cải thiện. nếu ko thì thử mấy loại kem trị nám hoặc là phải đi thẩm mỹ viện thôi ah.

7. diepxv

diepxv Member

• 157 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trị nám da mặt tự nhiên cũng hiệu quả đấy các chị ah. trước chị gái em có mấy vết nám ở 2 bên má, chịu khó đắp mặt nạ lô hội, thấy 1 thời gian xong, mấy vết nám mờ hẳn. nếu cứ chịu khó đắp mặt nạ trị nám lô hội, e nghĩ sẽ hết nám thôi.
    còn mấy cách kia thì em cũng ko rõ.

8. diepxv

diepxv Member

• 157 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

có mấy loại thuốc trị nám như sắc ngọc khang, white doctor,... nhưng e ko rõ hiệu quả ko. sao c ko thử mấy cách trị nám da tự nhiên kia xem sao?

9. Anhsangthienthan

Anhsangthienthan New Member

• 18 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cách dùng bí đao hơi kỳ công rồi.............. hic mình thấy chanh là nhanh nhất.

Nguyenmaiphuong thích bài này.

10. Canhbuomphieudu

Canhbuomphieudu Member

• 28 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bí dao làm quá lâu mà nhiều thao tác, tại sao không dùng chanh nhỉ. sẽ rất hiệu quả.

Nguyenmaiphuong thích bài này.

11. Nguyenmaiphuong

Nguyenmaiphuong Member

• 49 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

chanh thấy nhiều người kêu là mài mòn da và bắt nắng lắm bạn ạ.

12. vân vân

vân vân Active Member

• 224 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

chanh nhiều axit nên mình nghĩ là dùng nhiều thì nó làm tẩy da thật. nhưng mình kiêng khem, tránh ánh nắng là đc. dùng chanh trị thâm nám mình nghĩ là hiệu quả đấy.

13. ngahoang

ngahoang Member

• 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhưng nếu dùng chanh trị thâm nám thì khoảng bao lâu da mặt mới khỏi c ơi?

14. chuabaogio

chuabaogio Member

• 52 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mấy quả này mình chưa thử bao giờ. dùng chanh một thời gian không khỏi thì chuyển sang dùng cà chua xem sao. :D:D:D

15. vân vân

vân vân Active Member

• 224 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mấy cách trị thâm nám từ tự nhiên này phải kiên trì mới biết là có hiệu quả ko bạn à. Ít cũng phải tầm 2 tháng làm, theo dõi mới thấy nó mờ dần đi.
    bạn cứ thử kiên trì trong vài tháng xem sao nhé.

16. yentrang

yentrang Member

• 206 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng nghe chị cùng cty, thử cách trị thâm nám bằng lô hội. lọc lấy cái ruột bên trong, xong đắp lên mặt. Tuần làm 2 lần. Mình làm đc 1 tuần rồi. Chưa thấy đỡ thâm nám nhưng mỗi lần đắp xong sờ da mặt mịn với thích lắm. :)

17. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nám khó trị lắm, em uống cả chục triệu tiền thuốc còn không thấy đỡ nói gì đến trị bằng mấy loại quả này. Chỉ làm đẹp da thôi chứ không khỏi nám được đâu.

18. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy hôm trước em có đọc được cách dậy nấu cao bí đao để trị nám, không biết đã có mẹ nào thử chưa. Em thấy có vẻ hay mà chỉ sợ không khỏi được thì thất vọng lắm.

19. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy mấy cách trên giống như chỉ có tác dụng làm đẹp da chứ là gì có trị nám được nhỉ. Thấy mấy cách này không khả quan lắm.

20. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy cách trị nám tự nhiên vừa phải kiên trì vừa phải hợp nữa mẹ ak, có người thấy đỡ có người không nên phải thử thì mới biết được. Như e thì e thử mấy cách thiên nhiên không được rồi.