Hỏi cách trị sẹo thâm do mụn để lại thật nhanh?

Hỏi cách trị sẹo thâm do mụn để lại thật nhanh?

Chia sẻ trang này

1. namduong89

namduong89 New Member

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 2,404 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

2. quangminh205

quangminh205 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống nhiều nước cam chanh vào b ơi
    hoặc mua viên uống vitamin C ấy
    Dùng 1 -2 tháng thấy hiệu quả lắm

3. June

June Member

• 138 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

- Tẩy da chết của paulachoi giúp đẩy mụn và mụn ẩn nha bạn
    - srm thì dùng cerave dịu nhẹ loại cho da dầu
    - toner nên dùng klairs chai tím nha kem dưỡng ẩm dùng loại ko hương liệu càng tốt
    - serum trị mụn, thâm nên dùng Lumos Acne. Loại này nhập nhẩu của Mỹ dùng khá hiệu quả nhé
    chỉ vài ngày là mụn khô đẩy cùi còn ko để lại sẹo nữa
    Đó là quy trình trị mụn của mình đó, b tham khảo nhé

4. thuthuha

thuthuha New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu c còn thâm mà hết mụn c thử xài serum có chứa vitamin c á c , sáng da vs đỡ thâm xài lâu nó hết . Nếu muốn nhanh hơn c thử ngoại vi tế bào nè

5. namduong89

namduong89 New Member

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng srm Cetaphil thấy cũng ổn, đỡ mụn bao nhiêu tuy nhiên những vết thâm và 1 số mụn cũ thì chưa có hết. Cho mình hỏi cái serum trị mụn, thâm Lumos acne kia dùng thế nào? Thấy bạn bảo nhập khẩu của Mỹ thì mua ở đâu? Giá bao nhiêu?

6. vubich

vubich Member

• 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn dùng khoai thâm đi, mình thấy cách này vừa đơn giản lại tiết kiệm an toàn vì trong khoai tây có chứa nhiều vitamin C, vitamin V1, B2, chứa chất chống Oxy hóa cực tốt cho làn da, đặc biệt đắp mặt nạ khoai tây thường xuyên da sẽ sáng lên trông thấy.
    Cách làm: lấy 1/2 củ khoai tây gọt bỏ vỏ, cắt lát mỏng và đem hấp chín. Khoai tây chín bỏ ra 1 cái chén sạch và nghiền nát rồi trộn chung với một ít sữa chua không đường cho thành hỗn hợp sền sệt.Bôi đều lên da mặt, nằm thư giãn khoảng 20 phút. Khi mặt nạ khô bạn có thể rửa lại với nước ấm. Thực hiện 2-3 lần/tuần
    Chúc bạn thành công

7. HelenBùi

HelenBùi Member

• 100 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trước mik uống nhiều nước diếp cá loại này mát trị mụn trị thâm. Ngoài ra mik cũng dùng cả serum lumos acne nữa. Serum này có thành phần thiên nhiên, chiết xuất từ vỏ cây hậu phác, một loại vỏ cây tốt cho sự điều tiết trong da. Dùng an toàn mà ko hề thấy châm chích hay kích ứng gì cả.
    Khi hết mụn dừng cũng ko hề thấy mụn mọc trờ lại. Nếu kiên trì bôi sẽ giúp đỡ sẹo thâm rồi se khít lỗ chân lông nữa đó.
    Sp này nhiều chị e dùng lắm

8. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 70 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bổ sung collagen với ăn nhiều rau xanh. Tui trước thâm csr mặt luôn vì hồi dậy thì bị mụn ấy mà giờ uống collagen đỡ hẳn luôn ấy.

9. namduong89

namduong89 New Member

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uống vitamin C có dc ko? b đã bao giờ uống viên uống vitamin c chưa?

10. June

June Member

• 138 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hàng nhập từ Mỹ nên dùng khá yên tâm b nhé. Trước hết làm sạch vùng da bị mụn trước khi sử dụng, thoa đều lên mặt hoặc vùng da bị mụn. Ngày hai lần: sáng và tối bạn nhé. Nếu sáng bôi thì nên bôi trc khi ra ngoài 30p sau đó bôi thêm lớp kem chống nắng nhé
    B lh chị này nhé 0962167171, có gần 400k lọ thôi

11. levulananh

levulananh Member

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng lọ skincare nano hay Thorakao trị mụn, sẹo thâm đó b. Mình dùng thấy ổn đấy mỗi tôi màu vàng nó cứ ra đầy cả gối :)

12. taynnbmt

taynnbmt New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu muốn nhanh thì chỉ có cách đến spa để được họ tư vấn thôi ạ

13. vuhang96

vuhang96 New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trị có lâu ko ạ?