Chia sẻ địa chỉ trị sẹo rỗ ở TPHCM

Hỏi địa chỉ trị sẹo rỗ ở TPHCM

Chia sẻ trang này

1. ngankhanh15

ngankhanh15 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,732 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Tôi bị sẹo rỗ do mụn trứng cá và trái rạ. Có đến tư vấn ở một thẩm mỹ viện Tp.hcm. Bác sỹ ở đây bảo là nên điều trị theo cách lăn kim và tế bào gốc tách máu ly tâm cấy vào sẹo tốt hơn điều trị phương pháp laser co2 vì phương pháp này dễ gây nám da. Vì lẽ đó tôi mới gửi câu hỏi tìm hiểu để được tư vấn khách quan hơn. Nhờ các bác giới thiệu dùm tôi một vài thẩm mỹ viện uy tính chất lượng nhưng giá cả hợp lý ở tp.hcm giúp tui điều sẹo tốt ạ !

2. phuonghoa

phuonghoa New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên cẩn thận khi lựa chọn các trung tâm thẩm mỹ

3. windy1993

windy1993 New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Qua Thea đi bạn, thấy cô mình làm nay hết rồi, đẹp lắm, nếu có nhu cầu mình chỉ cho 0932105595

4. Thảo Phạm Phương

Thảo Phạm Phương New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã từng điều trị sẹo rỗ qua khá nhiều pp nên riêng bản thân mình thấy như sau. Thứ nhất cái mà bạn nói tách máu mà ngta vẫn còn gọi là prp ấy, nó lấy ra chính từ máu của mình nên nói nó an toàn và k bị phản ứng phụ gì là đúng, nhưng mình thấy nó chỉ là pp bổ trợ thôi chứ không có thần thánh gì đâu. Kiểu nó tốt vì mình thấy là nó lành vết thương khá nhanh, chứ mình vẫn thích dùng serum hết vì thấy nó hiệu quả. Laser thì mình làm CO2 nên còn 1 số cái laser khác nữa mình k biết, nên mình chỉ nói riêng về cái Co2 này thôi, mình khá thích cái này, mỗi lần laser xong cảm giác da khỏe hơn và khi mấy cái mài chấm chấm nó tróc hết thì da sáng hơn rất nhiều, thích nhất nó ở điểm đó, nhưng đó h laser mình toàn làm chung với bóc tách sẹo nên nói về hiệu quả trong điều trị sẹo rỗ cũng có nhưng theo mình là chưa nhiều. Còn cái mà bản thân mình thấy ghê nhất nhưng cũng là thần thánh nhất chính là cái bóc tách sẹo, khá đau, sau đó da bị đỏ nhưng sẹo cải thiện 1 cách rõ ràng và đáng kể luôn, sau khi bóc tách dễ dàng nhìn thấy sẹo nó nâng đầy đầy lên, nhưng cái lúc còn đỏ thì nhìn chưa đc rõ mấy. Lăn kim mình mới lăn 1l, mình lăn kim tay để cải thiện thêm mấy sẹo bé sau khi đã cải thiện nhờ mấy pp kia, điều đầu tiên thấy là mấy cái lỗ chân lông chà bá lửa 2 bên má có giảm lại, giảm lại hơn so với trc, da mình dầu nên lcl to như voi, sao quả này thấy có se lại, còn sẹo vẫn đang xem xét. Khuyên mấy bạn rằng quan trọng nhất là trc hết mình phải tìm đc pp phù hợp cái đã, sẹo to nhỏ nông sâu thì pp gì, chứ k phải ngta chữa pp gì là mình đâm đầu theo pp đó đâu nha. Sau khi chọn pp thì hãy tìm những nơi uy tín mà làm,làm mặt đừng ham rẻ nhưng cũng đừng để bị chặt chém ạ. ahihi