Giúp em bí quyết điều trị sẹo lõm do mụn hiệu quả nhất với | Page 5

Hỏi ? Điều trị sẹo lõm do mụn từ thiên nhiên hiệu quả nhanh nhất

Chia sẻ trang này

1. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Làm thế nào để trị sẹo lõm do mụn?
    Nếu vết sẹo đang lên da non thì phải dùng nghệ ngay, chứ để da liền rồi thì ko có cách nào làm liền sẹo được đâu. À, chỉ có cách đến thẩm mỹ viện

2. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình hay dùng nghệ, mình chỉ thấy mỗi cách này hiệu quả thôi. :) Nhưng phải dùng sớm chứ khi đã hình thành rồi thì ko đc đâu

3. Red Demon

Red Demon Member

• 284 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

uống nhiều nước cũng là 1 cách đó bạn. Uống nước là một trong những biện pháp trị sẹo lõm do mụn. Nó giúp cải thiện, lưu thông máu trong cơ thể và tăng khả năng chữa trị vết thương. Vì vậy, bạn nên uống ít nhất từ 7 đến 8 ly nước mỗi ngày, mỗi ly khoảng 300ml.

4. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 556 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Uống gì mà nhiều thế bạn, hơn 2l nước cơ á? Mùa hè có thể chứ vào mùa đông thì khó lắm

5. Giang Thanh

Giang Thanh New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Được đó bạn. Cô bé làm cùng phòng mình còn để cả bình nước ở cạnh, khi nào chán chán lại lôi nước ra uống cơ. :D Uống nước cũng làm đẹp da hơn mà

6. huongtra

huongtra Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nghệ chỉ có hiệu quả với những vết sẹo mới ăn da non thôi chứ sẹo lâu rồi bạn dùng nghệ chỉ làm nó bớt thâm thôi chứ không chữa trị được đâu

7. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đúng rồi, bớt đi thôi chứ ko hết hẳn đc. Dù sao mờ đi 1 chút cũng là đáng mừng lắm rồi. :D

8. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 544 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các cách trị sẹo lõm từ thiên nhiên có ưu điểm đó là ko hại da, dễ dàng trong việc thực hiện nhưng lại mất thời gian do phải làm nhiều lần mới khỏi đc và hiệu quả ko rõ rệt

9. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 252 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chuẩn bạn ạ, trước mình có thử, phải làm liên tục hàng tháng trời ấy, mà chả có tiến triển gì mấy nên mình chán chả làm nữa

10. xukho

xukho Member

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thì mấy chị thử dùng thuốc trị sẹo xem thế nào? em thấy cũng ổn mà giá cả lại phải chăng nữa :p

11. Giọt nắng

Giọt nắng New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mấy cách trị sẹo thôi mà đến 5 page của topic này cơ à? :D Theo mình thì ai bị sẹo nhẹ hoặc mới bị thì dùng cách từ thiên nhiên thôi, bị nặng mà dùng mấy cách này thì ko khỏi đc đâu, chỉ tổ mất thời gian

12. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình thấy bảo rau má trị sẹo rất tốt đấy, giã nhỏ ra đắp lên vết thương đang liền da thì sẽ ko để lại sẹo đâu. :D Có đúng ko các bạn?

13. Hoàng Hương Giang

Hoàng Hương Giang New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là cũng có tác dụng nhưng còn tùy vào điều kiện nữa bạn ơi, chứ sẹo hình thành rồi thì rau má bó tay nhé, ko liền đc đâu

14. Nguyễn Phương Anh

Nguyễn Phương Anh Member

• 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Rau má lại có tác dụng trị sẹo cơ à? Mình tưởng chỉ có tác dụng trị nám thôi chứ nhỉ??? Nhiều tác dụng thế cơ á? có phải kết hợp với chất gì nữa ko các bạn?

15. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

rau má bạn có thể giã rồi đắp trực tiếp lên vùng bị sẹo nhé nhưng cách này chỉ có thể làm mờ sẹo thôi chứ k chữa được sẹo hoàn toàn đâu bạn nên dùng các loại kem trị sẹo sẽ cho kết quả tốt hơn đấy
    :)

16. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 525 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thế này này, khi mụn mới tan bạn nên áp dụng các cách từ thiên nhiên ngay và luôn, đừng để đến khi sẹo hình thành thì ko chữa nổi đâu, áp dụng càng sớm càng tốt nhé

17. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Làm thế nào để trị sẹo mụn?
    Mình dùng nghệ thấy trị sẹo lõm cũng ổn, chắc dùng cái này thôi, chả cần dùng cách nào khác nữa cũng đc

18. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm dùng các cách thiên nhiên được nhỉ? Tức là không cần phải đến tmv vẫn trị đc sẹo lõm triệt để đúng ko các bạn?

19. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Điều trị sẹo lõm do mụn bằng cách từ thiên nhiên cũng được nhưng mà cần thời gian mới đạt được kết quả như bạn mong đợi

20. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhưng mà điều trị sẹo lõm do mụn bằng những nguyên liệu từ thiên nhiên thì không dứt điểm được bạn à