Hỏi về cách trị mụn ở mặt hiệu quả an toàn nhất

Hỏi về cách trị mụn ở mặt hiệu quả an toàn nhất

Chia sẻ trang này

1. Rùa Mummy

Rùa Mummy Member

• 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,758 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Các đồng chí ddtm ơi tham vấn cho em chút vụ cách trị mụn ở mặt hiệu quả an toàn nhất với cách trị mụn ở mặt an toàn nhất được không ạ. Tình hình là em cũng mụn ở 1 bên má xong nó lan ra [​IMG] giờ nhìn vừa thâm vừa đỏ, chán lắm. Em đang bôi trị mụn clean & clear nhưng thấy không tác dụng, mà cũng đúng là nó làm da mình yếu đi thật. Chán quá mặt mũi như này không tự tin gì cả. Trước kia em chỉ thỉnh thoảng bị mụn to thôi, xong 2 3 ngày là hết. Bây h toàn nổi mụn nhỏ, đỏ, thâm và nhiều [​IMG] Chán chả buồn chết

Tham khảo bài viết liên quan ti đây :

2. Nguyệt Case

Nguyệt Case Member

• 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

biện pháp của mình là thường xuyên matxa da mặt, 1 ngày khoảng 100 cái xoay vòng tròn quanh 2 má, 2 tay lùa từ ngoài vào trong trên trán, dưới cầm, matxa bất cứ lúc nào tay rảnh- trước khi ngủ, ngủ dậy, buổi trưa, ... Ngoài ra kết hợp với uống thuốc niceuong - vitamin E, mật ong ạ, tinh thần thoải mái, không bị stress, uống nước nhiều, ngủ đủ giấc, ngủ ngon, ngủ sâu, rửa sạch mặt bằng khăn xô mỏng ngày 3-4 lần (khăn dùng cho em bé), 2-3 ngày có thể rửa bằng sữa rửa mặt đã quen dùng. Mình matxa như vầy thấy hiệu quả trong 1-2 ngày đầu tiên lun đó các bạn.

3. kiss_rain

kiss_rain Member

• 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy cách làm của bạn này khá hay đấy. Các bạn thử ứng dụng xem như thế nào. Mà kết hợp luôn việc ăn nhiều đồ mát như rau và trái cây để đào thải đọc tố nữa.

4. Đặng Ngọc Anh

Đặng Ngọc Anh Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp trị mụn của mình không hề tốn kém nhiều mà lại hiệu quả. Đầu tiên là trị mụn đã và đang mọc. Mình dùng dung dịch Hồ nước mua ở viện da liễu (có 10K/lọ 30g). Trước khi bôi thuốc thì rửa mặt sạch bằng chanh (không dùng SRM nha). Lấy một ít nước ấm, thêm vài giọt nước cốt chanh vào. Rửa bằng tay, massage nhẹ nhàng. Vì chanh có tính sát khuẩn nên sẽ giảm nhờn và sáng mặt, rất an toàn cho da. Sau đó để mặt khô thoáng rồi mới bôi thuốc. Đó là với những mụn đã mọc và các nhân mụn ẩn sâu dưới da, ngoài ra việc quan trọng nhất là phải làm cho mụn mới không mọc nữa. Một trong những nguyên nhân chính gây mụn là do chất độc trong người không được gan đào thải sạch . Cách giải quyết vấn đề này là trong quá trình trị những mụn đã mọc thì mình đã uống kèm viên uống Antiacne AA+ để tăng khả năng thải độc cho gan cũng như làm giảm mụn (giá 1 hộp tầm 200k thôi ạ, rẻ hơn rất nhiều so với mua thuốc ở viện da liễu ), kết quả trông thấy rõ rệt , mới uống có 1 tháng mà mụn mới hầu như không mọc nữa đó. Viên uống này thành phần thảo dược nên uống rất lành, mình thấy da mặt giảm nhờn rõ rệt luôn. Kem nghệ thì cứ bôi thường xuyên để trị vết thâm rất hiệu quả Bây giờ, mình không còn tự ti như trước nữa vì làn da mình đã đổi khác. Viên AA+ ý giờ minh vẫn uống vì uống cái này lành lắm, da chẳng còn cái mụn nào mà lại sáng lên , mịn màng nữa

5. Tutintoasang

Tutintoasang Member

• 150 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn thử dùng sữa rửa mặt rối thấm nhẹ bằng nước chè tươi xem sao. Mình dùng thì thấy hiệu quả lắm. Nước ấm ấm chút nha, rồi dùng toner cho se lỗ chân lông lại cầu kì chút thì bôi thêm dưỡng da. Ngày nào cũng làm vậy, có hiệu quả ra trò đấy bạn ah.

6. teppy8x

teppy8x Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thuốc AA này liệu con trai có uống được ko hả bạn? thuốc này thì mua ở đâu được? Mình cũng bị mụn trứng cá ở mặt, ở cả lưng nữa. mà đang chưa có cách nào để trị mụn trứng cá cả.

7. Đặng Ngọc Anh

Đặng Ngọc Anh Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy thuốc này phù hợp với mọi người bạn nhé! Nhiều người bạn của mình là boy cũng đang sử dụng thuốc này, nhưng con trai thường phải kiên trì hơn con gái vì các bạn hay bia rượu, thuốc lá, thức khuya nữa.