Hỏi về cắt mí mắt

Hỏi về cắt mí mắt

Chia sẻ trang này

1. Xuan Loan

Xuan Loan Member

• 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 443 Lượt xem

• 1 Lượt trả lời

Xin hỏi bác sĩ tôi cắt mí mắt được 16 ngày nhưng giờ phải uống thuốc Haginat 500(Cefuroxim Axetil -2015)(Cefuroxim Axetil) và Alpha chymotrypsin(21 microkatals -2015) để trị hạch của vùng đầu mặt cổ, như vậy có ảnh hưởng gì đến mí mắt hay không?

2. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

- Thuốc Haginat 500 Cefuroxim Axetil là loại thuốc kháng sinh. Điều trị nhiễm khuẩn đường hô hấp trên (bao gồm tai-mũi-họng) : viêm họng hầu, viêm amiđan, viêm xoang, viêm tai giữa; nhiễm khuẩn đường hô hấp dưới : viêm phế quản cấp, đợt cấp của viêm phế quản mãn, viêm phổi. Nhiễm khuẩn tiết niệu : viêm bàng quang, viêm niệu đạo, viêm thận-bể thận. Nhiễm khuẩn da và mô mềm: nhọt, mủ da, chốc lở.
    Tác dụng phụ của thuốc này thường nhẹ và thoáng qua, có thể gây rối loạn tiêu hóa.
    - Alpha chymotrypsin là thuốc được sử dụng nhằm giảm viêm và phù mô mềm do áp xe và loét, hoặc do chấn thương
    Hai loại thuốc này nhìn chung không ảnh hưởng đến mí mắt. Bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn về liều lượng cũng như cách sử dụng hợp lý.

Trân trọng!