Hỏi về công nghệ trị mụn Peel da?

Hỏi về công nghệ trị mụn Peel da?

Chia sẻ trang này

1. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 212 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

• 6,791 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Nói thiệt là da e bị mụn đầu đen lâu lắm rùi, e cũng đã từng đi spa để trị mụn, nhưng mụn chỉ hết được 1 thời gian, dù e kiêng khem cẩn thận vẫn bị mụn quay trở lại. Giờ e thấy có nhiều địa chỉ chuyên về da liễu có phương pháp trị mụn bằng công nghệ Peel da đọc review thấy rất nhiều người đánh giá hiệu quả? Nhưng e muốn hỏi kĩ 1 chút về công nghệ này, ai hiểu tác động của nó như thế nào mà có thể giúp điều trị mụn được hiểu quả thì có thể giải thích dùm e được không? E cảm ơn nhiều ạ!

2. hangmv97

hangmv97 New Member

• 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

klq: nhưng e thích nặn mụn đầu đen lắm! :D Ở trên fb mn cứ hay share những video nặn mụn đầu đen mà e xem đến mê mẩn :)

hoatrang8901 thích bài này.

3. Bom Tấn

Bom Tấn Member

• 99 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn nên đến bv da liễu hoặc pk chuyên khoa da liễu để thăm khám rồi điều trị peel da này nhé! Vì mình được biết là peel cần phải làm ở nơi uy tín, bác sĩ có chuyên môn, chứ không cẩn thận là có thể dẫn đến hỏng da đó b!

hoatrang8901 and Trà Mộc like this.

4. Trà Mộc

Trà Mộc Active Member

• 164 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Cái này mình biết nè, vì mình cũng làm peel da trị mụn ở pk da liễu o2 skin nên mình biết.
    Bác sĩ thăm khám và tư vấn cho mình chi tiết lắm! Thấy da mình phù hợp để peel da trị mụn thì mới tư vấn để mình làm. Chứ bạn mình đi cùng nhưng da có vết thương hở nên bác sĩ cũng không đồng ý để peel da cho b ý.
    Giờ thì da mình hết mụn rùi, cũng phải mất đến 6 buổi peel da mới hiệu quả đó :D

hoatrang8901 thích bài này.

5. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 212 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

B ơi! Pk bạn nói có địa chỉ ở đâu đó? Cho mình xin địa chỉ được không? Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình về phương pháp peel da trị mụn này được không? :oops::oops::oops::oops::oops: Giờ da mình mụn tùm lum à? Chẳng biết làm thế nào cho hết mụn, mình chỉ mong giảm được 70% là hạnh phúc lắm rùi.

Trà Mộc thích bài này.

6. maimailan01

maimailan01 New Member

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Muốn peel da thì bạn phải là người chịu khó dùng kem chống nắng và kem dưỡng ẩm nha :) Mình chưa peel da trị mụn bao giờ, nhưng nghe bạn bè mình có nói đến thì mình thấy như vậy.
    Chứ không là sẽ không có hiệu quả cao đâu ;)

7. Triệu Vy

Triệu Vy Member

• 69 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nếu bạn bị mụn đầu đen thì dùng mask này nè: Innisfree Jeju Volcanic Clay Mousse :):):):) Mình được chị gái ở HQ gửi về cho, dùng thích mà hiệu quả lắm!

8. dương linh trang01

dương linh trang01 New Member

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu như bạn xác định peel da trị mụn, thì mình hướng dẫn cách chăm sóc da sau khi peel da nhé!
    1. Hạn chế chạm tay vào vùng da đó
    Lúc này da đang kiểu thay da nên rất ngứa, bạn cố kiềm chế đừng có lột da nhé! Vì tay mình nhiều vi khuẩn dễ nhiễm khuẩn gây viên rồi để lại sẹo đó.
    2. Dưỡng ẩm
    Sau khi peel da, da mình khô và nhạy cảm, bạn nên sử dụng kem dưỡng ẩm theo hướng dẫn của bsi, như vậy để bảo vệ và làm dịu da.
    3. Chống nắng
    Da mình giai đoạn này nhạy cảm và dễ bị tổn thương mà, nên phải tránh ánh nắng tuyệt đối. Nên đội mỹ đeo khẩu trang và dùng kem chống nắng (cũng nên dùng sản phẩm theo hướng dẫn của bsi ấy ạ).
    Đó là kinh nghiệm của mình sau khi peel da, nhờ vậy mà mình có thể trị mụn được hiệu quả đó.

9. Trà Mộc

Trà Mộc Active Member

• 164 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ở số 2 võ oanh quận bình thạnh nha b. Còn về pp peel da thì họ xài axit trái cây rùi làm thay tế bào tổn thương thành tế bào mới. Nên có thể điều trị mụn được hiệu quả b nha :)

10. Mongmanhtinhdau

Mongmanhtinhdau Member

• 76 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình công nhận là phương pháp peel da trị mụn hiệu quả.
    Nhưng nếu có xài phương pháp này thì nên tìm địa chỉ uy tín, bác sĩ có chuyên môn vì là phương pháp sử dụng axit nếu không biết pha trộn, liều lượng không đúng sẽ dẫn đến bỏng da, sẹo vĩnh viễn.
    E thì không xài pp peel da vì e đi khám bác sĩ nói da e không xài được. Nhưng e có tìm hiểu trước đó để xài cho yên tâm nên có kn chia sẻ cho mn như vậy ha.