Hỏi về kinh nghiệm chăm sóc da khô ah?

Hỏi về kinh nghiệm chăm sóc da khô ah?

Chia sẻ trang này

1. Mộc Miên

Mộc Miên New Member

• 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 5,991 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

Chăm sóc da khô như thế nào tốt nhất các chị em có thể chia sẻ kinh nghiệm cho em được ko ah. Da em thuộc loại da khô, bình thường da khô, sần sùi, lại còn nứt nẻ thô ráp vào mùa lạnh, e cũng tìm mọi cách như uống nhiều nước hay ăn nhiều hoa quả và rau xanh nhưng làn da của em vẫn ko được cải thiện. Từ lúc dậy thì tới nay da của em càng ngày càng trở nên khô ráp, đi đâu e cũng ngại vì làn da của mình đặc biệt mỗi lần bắt tay...
    Các chị em trên diễn đàn thẩm mỹ giúp cứu nguy làn da khô của e mí ah, e thật sự buồn chán với làn da như bà già của e lắm rồi ah.

vietha89, Mai Mai and yenoanh like this.

2. yenoanh

yenoanh New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da khô cũng ko phải thể loại kos chăm sóc đâu bạn, so với da nhờn thì da khô còn dễ chịu hơn nhiều đó. Mình cũng thuộc da khô và thường hay áp dụng cách này:
    Thành phần: Khoai tây, lòng đỏ trứng gà, mật ong, nước cốt chanh

Thực hiện cũng cực kỳ đơn giản nhé: Khoai tay sau khi luộc xay nhuyễn, trộn cùng lòng đỏ trứng gà, nước cốt chanh và mật ong. Đắp hỗn hợn trên trực tiếp lên da
    Tác dụng: Cung cấp độ ẩm, chống tình trạng khô, nứt nẻ da.
    Thời gian: 15 – 20 phút, 1- 2 lần/tuần

3. hongvan

hongvan New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mặt nạ bơ và mật ong vừa đơn giản lại có tác dụng tốt cho da khô c ah
    Thực hiện: Bơ nghiền nhuyễn trộn cùng một thìa canh mật ong, sau đó dùng để đắp lên mặt.
    Tác dụng: Cung cấp độ ẩm, làm sạch da và cải thiện làn da bong tróc.
    Thời gian: 15 – 20 phút, 2 lần/tuần

4. Harry Tran

Harry Tran New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mật ong là thần dược của mọi loại da, mật ong cũng rất tốt cho da khô, bạn có thể sử dùng mật ong mỗi tuần 2 lần bôi lên mặt. Bạn thử trong 1 tháng sẽ có kết quả như ý muốn.

5. ngoc_kute

ngoc_kute Member

• 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Da em cũng thế, cứ đến mùa đông là khô nẻ, bong da, trang điểm nhìn rất chán. Em chịu khó uống nước nhiều hơn thì thấy tình trạng cũng được cải thiện chút các chị ạ. Không biết còn cách nào nữa không ạ :(

6. Money_money

Money_money Member

• 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các chương trình chăm sóc da chuyên nghiệp là biện pháp hữu hiệu để cải thiện làn da khô. Người có làn da này có thể ăn nhiều thức ăn chứa chất béo và collagen như chất béo động vật, bơ sữa, lòng đỏ trứng, các loại họ đậu để bảo quản làn da, chống lão hóa. Ngoài ra, bạn cần uống khoảng 1,5-2l nước mỗi ngày và ăn nhiều rau xanh, trái cây để bù lại lượng nước thất thoát tự nhiên, đồng thời cung cấp vitamin làm da mềm mịn, khỏe mạnh, hồng hào. Nếu có thời gian, bạn cũng nên đắp mặt nạ làm ẩm da 2 lần trong tuần.
    Các chương trình chăm sóc da chuyên nghiệp tại các viện thẩm mỹ, spa uy tín cũng là một giải pháp điều trị hiệu quả đối với tình trạng da khô, thiếu đàn hồi có dấu hiệu lão hóa của bạn. Bạn có thể tham khảo một số chương trình chăm sóc da phù hợp với da khô tại thẩm mỹ viện Khơ Thị như: chăm sóc làn da mẫn cảm, làm khỏe da; chống lão hóa bảo dưỡng làn da với tế bào gốc; chương trình đắp mặt nạ vàng và bạch kim…
    Những chương trình này được thực hiện với công nghệ ánh sáng an toàn, thúc đẩy hoạt động của hệ tuần hoàn, tăng sinh các tế bào và sợi collagen, oxy tinh khiết sẽ cung cấp lượng nước cần thiết, cho làn da căng mịn đồng thời bảo dưỡng, giúp làn da mềm mượt với các tinh chất thiên nhiên.

7. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình thấy mấy chị em dùng mặt nạ khoai tây đắp mặt để chống da khô đó bạn:

Thành phần: Khoai tây, lòng đỏ trứng gà, mật ong, nước cốt chanh

Thực hiện: Khoai tay sau khi luộc xay nhuyễn, trộn cùng lòng đỏ trứng gà, nước cốt chanh và mật ong.
    Đắp hỗn hợn trên trực tiếp lên da
    Tác dụng: Cung cấp độ ẩm, chống tình trạng khô, nứt nẻ da.
    Thời gian: 15 – 20 phút, 1- 2 lần/tuần

Mèo vằn and bimhoang like this.

8. bimhoang

bimhoang Active Member

• 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Làn da khô sần cần được chăm sóc cẩn thận bằng nhiều phương pháp. Da khô thường thiếu nước, bạn nên dưỡng ẩm bằng các sản phẩm dành riêng cho làn da này vào mỗi đêm và kể cả ban ngày là điều cần thiết. Những sản phẩm làm ẩm này sẽ tái tạo lại màng bảo vệ da, giữ nước và thấm hút hoạt chất từ kem chăm sóc. Bạn hãy sử dụng kem chống nắng để da luôn được bảo vệ, tránh khỏi tia cực tím độc hại.
    Da khô rất yếu và dễ bị kích ứng, vì vậy bạn không nên rửa mặt quá nhiều mỗi ngày, chọn sữa rửa mặt nhẹ nhàng, hạn chế tiếp xúc trực tiếp xà bông, gel bọt và những loại tẩy rửa mạnh vì chất xút (tính kiềm) có trong thành phần các sản phẩm này sẽ làm da càng khô và bong tróc.
    Tập luyện cơ mặt và thực hiện các động tác massage nhẹ khi thoa kem cũng góp phần vào việc nâng đỡ và phục hồi da. Ngủ sâu và đủ, giảm stress cũng là bí quyết giúp da khỏe.

bigsmile thích bài này.

9. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình thấy các chị quanh mình hay áp dụng mấy phương pháp này nè:

1. Mặt nạ trứng và tinh dầu

Trộn tất cả hỗn hợp lòng đỏ trứng, tinh dầu, mật ong sao cho thật sánh rồi đắp lên da mặt. Hỗn hợp này rất tốt cho làn da khô đã trở nên thô ráp, sần sùi, giúp lấy đi lượng tế bào chết và cân bằng độ ẩm cho da một cách đáng kể. Phương pháp này nên sử dụng 1 lần/tuần.

2. Mặt nạ khoai tây

Mặt nạ khoai tây cung cấp độ ẩm, là cách chăm sóc da chống tình trạng khô, nứt nẻ da.
    Bạn sử dụng ½ củ khoai tây, 1 lòng đỏ trứng gà, 1 thìa mật ong, 1 thìa nước cốt chanh. Khoai tay sau khi luộc xay nhuyễn, trộn cùng lòng đỏ trứng gà, nước cốt chanh và mật ong. Đắp hỗn hợn trên trực tiếp lên da sẽ có tác dụng cung cấp độ ẩm, chống tình trạng khô, nứt nẻ da. Nên đắp mặt nạ trong vòng 15 – 20 phút, thực hiện 1- 2 lần/tuần

3. Mặt nạ cà chua

Cà chua chín bỏ hột, xay nhuyễn sau đó đắp trực tiếp lên mặt. Cà chua cung cấp độ ẩm, cải thiện nếp nhăn. Đây là một phương pháp khá đơn giản và dễ thực hiện. Bạn nên sử dụng 2 lần/ tuần.

10. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Có mỗi mặt nạ cà chua là dễ làm và chi phí rẻ thôi, mấy cái kia làm lằng nhằng lắm, lại dùng nhiều nguyên liệu nữa. Mà các phương pháp này cho hiệu quả như nhau hả bạn?

bigsmile thích bài này.

11. bigsmile

bigsmile Active Member

• 109 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mình thấy khoai tây và cà chua bây giờ toàn đồ Trung quốc thui == đắp vào mặt khéo ung thư đấy!
    Tốt nhất nên làm cách 1 các chị ak

12. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đắp vào mặt mà còn bị ung thư thì ăn vào chắc chết ngay hả bạn?? Làm gì mà độc như thế chứ, đồ mình ăn hàng ngày mà. Với lại mình thấy toàn đồ VN mà, bạn nói thế oan cho người nông dân quá

Mai Mai thích bài này.

13. Mai Mai

Mai Mai Member

• 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mặt nạ chăm sóc da khô trứng và mật ong, sữa chua
    Hẳn bạn cũng biết, trứng có tác dụng dưỡng ẩm cho da khô, trong khi mật ong lại giúp làm dịu bất kỳ kích ứng da nào như khô nẻ. Sữa chua giúp se khít lỗ chân lông và tinh lọc làn da của bạn.
    1 lòng đỏ trứng,1 muỗng canh mật ong, 1/2 muỗng cà phê dầu ô liu,1 muỗng canh sữa chua. Cho tất cả các thành phần trên vào trong một cái bát và trộn đều cho đến khi chúng tạo thành một hỗn hợp dày và dính khi trộn.
    Áp dụng hỗn hợp trên khuôn mặt và để nó lưu lại trên da trong 5 – 15 phút.
    Sử dụng nước ấm để rửa mặt hoặc với sữa rửa mặt như bình thường.

14. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Re: Chăm sóc da khô
    Cách này ngày nào cũng dùng hay thế nào hả bạn ơi? Chắc 1 tuần/lần thôi nhỉ chứ ngày nào cũng dùng thì khéo hại da lắm.

15. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Da khô thì các bạn chịu khó bổ sung nước bằng cách uống nước đồng thời giữ ẩm cho da là ổn, sắp vào mùa đông rồi thì điều này càng quan trọng đấy.

16. Mai Mai

Mai Mai Member

• 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Re: chăm sóc da khô
    Một tuần từ 1 -2 lần là ok nha bạn :D

17. perfect

perfect Member

• 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mặt nạ chăm sóc da khô trứng và mật ong, sữa chua
    Hẳn bạn cũng biết, trứng có tác dụng dưỡng ẩm cho da khô, trong khi mật ong lại giúp làm dịu bất kỳ kích ứng da nào như khô nẻ. Sữa chua giúp se khít lỗ chân lông và tinh lọc làn da của bạn.
    1 lòng đỏ trứng,1 muỗng canh mật ong, 1/2 muỗng cà phê dầu ô liu,1 muỗng canh sữa chua. Cho tất cả các thành phần trên vào trong một cái bát và trộn đều cho đến khi chúng tạo thành một hỗn hợp dày và dính khi trộn.
    Áp dụng hỗn hợp trên khuôn mặt và để nó lưu lại trên da trong 5 – 15 phút.
    Sử dụng nước ấm để rửa mặt hoặc với sữa rửa mặt như bình thường.

vietha89 thích bài này.

18. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hay các bạn dùng kem dưỡng ẩm đi, da khô dùng kem dưỡng ẩm cũng được mà. Dùng sữa rửa mặt có khả năng dưỡng ẩm cũng tốt đó

19. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Không nên rửa mặt quá nhiều dù da bạn khô nhé. Nhiều người khi cảm giác da mặt quá khô thường có thói quen không tốt là thường xuyên rửa mặt hoặc xối nước lên mặt để tạo độ ẩm cho da. Tuy nhiên, thói quen này thực chất chỉ càng khiến da mặt khô hơn mà thôi. Nhất là khi bạn rửa mặt quá nhiều bằng nước máy. Vì trong nước máy thường có chứa hàm lượng clo và florua cùng các hợp chất hóa học khiến da bạn càng dễ bị khô hơn.

20. vietha89

vietha89 Member

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái này thì da nào cũng thế nhé chứ k riêng gì da khô đâu :D
    Da khô thì bạn nên đắp mặt nạ mật ong, rất tốt cho da khô đấy

giao su tho thích bài này.