hỏi về mắt 1 mí bị sụp

hỏi về mắt 1 mí bị sụp

Chia sẻ trang này

1. tuanhd91

tuanhd91 New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 2,925 Lượt xem

• 37 Lượt trả lời

chào bác sĩ . e là con trai . năm nay 25t .mắt e là mắt 1 mí nhưng từ gần 1 năm nay 1 bên mắt phải bị sụp xuống. mí trên có da chùng xuống làm 2 mắt ko đều nhau . e thấy có ng bảo bấm huyệt được . đi khám thì có chỗ bảo cắt mí là dc , có chỗ bảo phải treo cơ nâng mi. 2 mắt e nhắm mở bình thường, e mong bs tư vấn cho e nên làm như thế nào cho tốt nhất vì dính đến mắt là e lo lắm. cảm ơn bs

Nha Khoa Gia Dinh thích bài này.

2. Hoai Nhi

Hoai Nhi New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có bà chị họ mắt cũng bị sụp hẳn 1 bên mí xuống, thành ra mắt to mắt nhỏ luôn.Chị ấy cũng đi chỉnh hình lại mí sụp rồi, giờ nhìn đều mà đẹp hẳn ra.Bạn tham khảo kiểu chỉnh hình này xem sao

3. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 747 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

Trước hết để đưa ra câu trả lời câu hỏi "Mắt 1 mí bị sụp nên làm như thế nào?", bạn nên hiểu rõ hơn về 2 phương pháp cắt mí mắt và treo cơ nâng mi.

- Cắt mí mắt: Đây là tiểu phẫu khắc phục tình trạng mí mắt bị sụp, mí mắt có nhiều da chùng, da thừa. Thông thường với trường hợp mí mắt cũ của khách hàng chưa thực sự đều, đẹp bác sĩ sẽ tư vấn nên cắt mí mắt để tạo mí mắt mới đẹp và phù hợp hơn.

- Treo cơ nâng mi: đây cũng được coi là giải pháp tối ưu để điều trị bệnh sụp mí mắt, đem lại đôi mắt 2 mí to tròn. Tùy vào tình trạng, mức độ sụp mí của khách hàng mà bác sĩ sẽ đưa ra giải pháp nâng mí mắt phù hợp. Treo cơ nâng mí mắt thường áp dụng với các trường hợp
    + Trường hợp chân mày thấp, mí mắt bị sụp
    + Mi thấp, phần lông mày không hài hòa với cơ thể

Như vậy, căn cứ vào tình trạng mí mắt của bạn cũng như tình trạng chân mày, bác sĩ sẽ đưa ra giải pháp tốt nhất cho bạn. Căn cứ vào những phân biệt trên, hy vọng bạn sẽ có cho mình lựa chọn đúng đắn nhất!

Chúc bạn sớm sở hữu đôi mắt đẹp như ý!

4. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu cắt mí mắt thì mình nghĩ nên chọn Bệnh viện thẩm mỹ Kangnam để làm các bạn ạ, tớ thấy chỗ này làm ổn nhất đó.

5. Oải Hương Tím

Oải Hương Tím Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi. Tình trạng của mình y hệt như chị mà bạn nói. Chị ý đã phẫu thuật ở đâu vậy bạn?

6. Oải Hương Tím

Oải Hương Tím Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn làm ở đó lâu chưa? Mình bị sụp mí bẩm sinh mắt trái. Mắt phải bình thường nên nhìn vào là mắt to mắt nhỏ. Không biết có phẫu thuật giúp 2 mắt cân bằng được không?

7. dungtran

dungtran Active Member

• 348 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

cũng còn phải khám xét xem thế nào đã bạn a. thường thì ng ta sẽ cắt mí mắt cả 2 bên cho đều đẹp.
    còn nếu ko thì chỉnh hình sụp mí 1 bên (hiếm lắm)

8. Oải Hương Tím

Oải Hương Tím Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng nghe nói sẽ làm cả 2 bên thì mới đều dc. Sợ đau lắm. Trước mình phẫu thuật trong bệnh viện một lần rồi nhưng ko dc. Giờ nghĩ đau như trước là sợ.

9. Oải Hương Tím

Oải Hương Tím Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có biết địa chỉ nào có dv về mắt uy tín ko? chỉ mình với.

10. nguyenthihuong

nguyenthihuong New Member

• 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

làm mắt thì m thấy có bên kangnam là nổi tiếng nhất vs bên tmv mắt ngọc gì đó mà có á hậu Huyền My làm đại diện ấy.

11. Oải Hương Tím

Oải Hương Tím Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn. mình cũng tìm hiểu trên internet về kangnam nhưng giờ thông tin trên mạng thì toàn PR thôi. thực tế thế nào thì người đã sử dụng dịch vụ rồi mới đánh giá dc.

12. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 252 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vậy bạn chỉ có cách đến tận nơi rồi hỏi thôi. :D Có thể đến vài tmv rồi hãy quyết.

13. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 348 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chỉnh hình mắt sụp mí bây giờ đơn giản mà. :) Tớ thấy nhiều nơi làm đc, làm trong có tầm 30p là xong thôi

14. ZinZin

ZinZin Active Member

• 718 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

chữa sụp mí bằng bấm mí hay cắt mí các bạn nhỉ? :D Mình chưa rõ chỗ này lắm

15. fuy

fuy Member

• 77 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ thấy cả 2 cách đều có thể chữa đc hay sao ấy, đọc sự khác nhau giữa bấm mí và cắt mí thấy ko có nhiều khác biệt

16. Gigi

Gigi Active Member

• 450 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mắt bị sụp mí thì đi cắt mí để khắc phục các bạn nhé. :) Dịch vụ này giờ thực hiện đơn giản mà, nhưng tốt nhất vẫn nên đến các tmv uy tín thì sẽ đẹp hơn

17. hangnguyen

hangnguyen Member

• 404 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đứa bạn tớ qua mấy chỗ bình thường làm cũng đẹp lắm á, qua mấy chỗ lớn tớ sợ đắt.

18. jinjin

jinjin Member

• 274 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bên Kangnam cắt mí HQ có 6 hay 7tr thôi ấy mà, đâu có đắt đâu.

19. Nha Khoa Gia Dinh

Nha Khoa Gia Dinh New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này thì bạn nên tham khảo nhiều nơi và để biết chính xác lên làm gì thì nên đi khám để bs tư vấn cụ thể hơn cho.Mình thì nghĩ bạn có tể đi chỉnh hình mí là ok rồi.

20. lovelove

lovelove Active Member

• 539 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bị sụp mí thì đi cắt mí là chuẩn nhất bạn chủ thớt ơi. :) Còn cắt theo phương pháp nào thì đến tmv để đc tư vấn kỹ hơn.