Hướng dẫn cách làm miếng lột mụn đầu đen ở mũi cực nhanh

Hướng dẫn cách làm miếng lột mụn đầu đen ở mũi cực nhanh và đơn giản

Chia sẻ trang này

1. hanatran

hanatran Active Member

• 261 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

• 1,730 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Hôm nay, hana cùng chia sẻ cho các bạn cách làm miếng lột mụn đầu đen ở mũi cực nhanh và đơn giản nhé. Đảm bảo, sau khi áp dụng cách làm này, mụn đầu đen trên mũi sẽ bị thổi bay ngay lập tức. Mình sẽ hướng dẫn cho các bạn 2 cách làm dưới đây.

Cách 1:

Chuẩn bị: 1 quả trứng gà + Miếng vải mỏng.

Cách làm như sau: Bạn tách riêng 2 lòng trứng, cho lòng trắng vào một cái bát, dùng miếng vải vừa chuẩn bị thấm lòng trắng, rồi sau đó đắp lên vùng da bị mụn. Chờ đến khi vải khô và cứng lại, bạn hãy nhẹ nhàng lột nó ra theo chiều từ dưới lên nhé. Mụn đầu đen sẽ được cuốn theo miếng vải và bạn sẽ có làn da sạch mụn. Bạn nên thực hiện đều đặn 2 lần/ tuần để có hiệu quả tốt nhất.

Cách 2:

Các bạn chuẩn bị: 1 quả chuối chín + mật ong + chanh

Cách làm miếng lột mụn đầu đen như sau: Đầu tiên, bạn nghiền một quả chuối chín vào một chiếc bát cỡ trung bình. Trộn với một muỗng cà phê mật ong. Bạn cho thêm 2 muỗng canh nước cốt chanh để mặt nạ hiệu quả hơn. Thoa hỗn hợp vừa trộn lên vùng da bị mụn, để như vậy từ 15 - 20 phút. Cuối cùng, bạn rửa mặt lại bằng nước và lau mặt bằng khăn sạch.

Quá đơn giản phải không nào. Hana hướng dẫn cho bạn 2 cách, bạn có thể lựa chọn 1 trong 2 cách trên để làm nhé.
    Chúc các bạn trị mụn đầu đen thành công!

Ngoài ra chị em còn có thể xem thêm cách trị mụn đầu đen hiệu quả do chị em chia sẻ giúp chị em có thể tìm thấy được bí quyết trị mụn hiệu quả nhất cho mình.