Hướng dẫn chị em tập yoga giảm cân qua bài tập đơn giản

Hướng dẫn chị em tập yoga giảm cân theo bài tập

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 177 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 591 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Chắc chị em nhà mình đã nghe qua về phương pháp hướng dẫn tập yoga giảm cân, hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn bài tập yoga giảm cân tham khảo được và được nhiều người ứng dụng nhé.

* Động tác 1:

Ngồi thẳng lưng, xếp chân bằng tròn, hai tay nâng cao qua đầu, hai bàn tay ép vào nhau, hai ngón trỏ hướng lên phía trên. Hít vào thật sâu sao cho cơ bụng căng lên, ngực và lưng ưỡn ra phía trước. Sau đó từ từ thở ra, thả lỏng cơ bụng và lưng. Động tác này cần tập trong thời gian từ 3-7 phút.

* Động tác 2:

Ngồi thẳng lưng, chân xếp bằng tròn, hai tay đặt lên đầu gối. Thực hiện động tác xoay thân trên theo chiều kim đồng hồ. Đồng thời di chuyển bàn tay theo thứ tự so le: Khi vặn người sang bên phải thì kéo tay phải về phía sau, tay trái đặt lên đầu gối phải và ngược lại. Thời gian tập của động tác này là từ 3-5 phút.

Lưu ý: Những bạn có bệnh cột sống, thoát vị đĩa đệm nên thực hiện động tác này một cách nhẹ nhàng và dừng tập ngay khi cảm thấy mệt, không tập quá sức.

* Động tác 3:

Nằm ngửa trên sàn, hai tay duỗi thẳng hai bên người. Kết hợp cùng nhịp thở như sau: Hít sâu, nâng hai chân lên sao cho chân với người vuông góc, hai gót chân chạm vào nhau. Thở ra từ từ, hạ chân trở về vị trí ban đầu.
    Ngoài ra, chị em mới bắt đầu tập yoga giảm cân nên tham khảo video sau nhé:

2. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mây bài tập yoga này cũng khá đơn giản mà vậy mà mình hỏi mọi người cứ bảo nên ra trung tâm tập chứ k có nhiều động tác khó lắm :v

3. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cũng không cần thiết phải ra trung tâm đâu cứ học theo hướng dẫn tập yoga giảm cân theo bài tập này là được thôi chứ đâu phải ai cũng có thời gian ra trung tâm luyện tập chứ

4. Ruy băng đỏ

Ruy băng đỏ Member

• 165 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình ko có hứng tập ở nhà, ra trung tâm có bạn cùng tập thấy vui hơn. Vừa tập vừa chém gió nữa. :D

5. lanlynh2111

lanlynh2111 New Member

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tập cái này xong ươn cả người nhưng mà thật là thích thú

6. Red Demon

Red Demon Member

• 273 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nên ra trung tâm tập mới chuẩn và đúng động tác bạn ạ, nhìn thì đơn giản chứ tập theo cho đúng ko dễ đâu

7. lanlynh2111

lanlynh2111 New Member

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhìn thì dễ lắm nhưng mà lúc tập thì mới biết là không theo được động tác ấy. càn phải có người hướng dẫn ới có thể tập chỉn chu được từng động tác