Hút mỡ mặt,phẫu thuật hút mỡ mặt giá bao nhiêu ?

Hút mỡ mặt,phẫu thuật hút mỡ mặt giá bao nhiêu ?

Chia sẻ trang này

1. Xuxu

Xuxu Member

• 120 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 6,986 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

Mẹ mình đang có ý định đi phẫu thuật hút mỡ mặt,cằm, mặt nên mình đang có mấy câu hỏi muốn hỏi các thành viên diễn đàn.
    Mẹ mình người ko béo lắm nhưng khi tăng cân 1 chút là dễ bị béo mặt, đặc biệt là vùng cằm mà người ta hay gọi là 2 cằm. nhà mình cũng tìm hiểu và nghe qua về phương pháp sử dụng công nghệ Laser Lipo nhưng mình vẫn còn băn khoăn mấy vấn đề:

- Hút mỡ mặt có đau không? có để lại sẹo hay ảnh hưởng gì tới sức khỏe k?
    - Sau này có để lại di chứng gì ko?
    - chi phí hút mỡ mặt, mặt khoảng bao nhiêu?

Cả nhà có kinh nghiệm thì giúp mình nhé.

2. memin

memin Member

• 85 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng hay bị béo mặt với béo bụng lắm ấy. híc. nhất là mặt, mỗi khi tăng cân là dồn hết cả lên mặt hay sao ý. nhìn thật là nặng nề. mún hút bớt mỡ đi quá :(((((

3. mjtmoon

mjtmoon Active Member

• 280 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng từng có đứa bạn hút mỡ mặt ở kangnam (người nó gầy nhưng mặt đầy quá). nge nói ko đau vì họ tiêm thuốc tê. Đến giờ đc gần 5 tháng thì phải ko thấy có di chứng gì, giờ mặt thon gọn xinh hơn thật. giá thì để mình hỏi lại vì lâu lâu cũng ko nhớ.

4. sweet

sweet Member

• 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hôm trước nghe 1 bác nói, cứ véo véo mặt là nó cũng giảm mỡ đấy, bạn nào thử xem

5. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tớ thấy họ nói thế này:
    • Trong vài ngày đầu có thể có sự phù nề nhẹ, bầm tím ở vùng hút mỡ. Nhưng những dấu hiệu này sẽ biến mất sau vài ngày.

• Bạn sẽ phải dùng 5- 7 ngày thuốc kháng sinh, giảm đau, giảm phù nề theo đơn thuốc của bác sĩ.

• Chăm sóc vết mổ theo đúng hướng dẫn của bác sĩ.

• Thường hút mỡ cằm bác sĩ sẽ khâu bằng chỉ tự tiêu nên bạn sẽ không cần phải cắt chỉ (trong trường hơp đặc biệt không khâu bằng chỉ tự tiêu thì vết khâu sẽ được cắt chỉ sau 1 tuần)

Tớ nghĩ cũng hơi đau một chút sau khi phẫu thuật. :D Nhưng có thuốc giảm đau rồi mà.

6. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 317 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Lúc họ làm cho mình thì không đau nhưng sau khi hết thuốc thì sẽ rất đau. Em nghĩ thế. Nên là mọi người cứ xác định. Nhưng đau chỉ 1 thời gian ngắn thôi.

7. mjtmoon

mjtmoon Active Member

• 280 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình hỏi lại, giá là 18 triệu. nhưng nó bảo là tùy từng trường hợp, giá thường dao động từ 15-20 triệu. bạn đưa mẹ đến 39 Quang Trung để bsi tư vấn cụ thể hơn xem

8. Ký danh

Ký danh Member

• 240 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ai mà mặt xương to thì phải để chút mỡ mới đẹp đó

9. Nam3248

Nam3248 Member

• 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giờ chỗ nào có mỡ cũng hút được thì phải. @@

10. thienthu

thienthu Member

• 191 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Laser Lipo để tác động trực tiếp vào vùng mỡ điều trị, nhiệt lượng từ Laser Lipo nhanh chóng tác động vào các tế bào mỡ, làm nứt tổ chức Celluie, hóa lỏng hoàn toàn các mô mỡ để đưa ra ngoài bằng thiết bị chuyên dụng mà không gây bất kỳ đau đớn hay xâm lấn nào cho khách hàng . Đây Là phương pháp giảm mỡ không phẫu thuật đảm bảo tuyệt đối an toàn, không xâm lấn, không để lại sẹo. Sau giảm mỡ khách hàng có thể về nhà luôn mà không mất nhiều thời gian chăm sóc và nghỉ dưỡng, nhanh chóng ổn định công việc, sinh hoạt bình thường. Bạn nên gọi điện hoặc đến trực tiếp tmv kangnam để được tư vấn

11. kydanh

kydanh Member

• 362 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn này hiểu thế, cứ như nhân viên chăm sóc khách hàng ấy nhỉ

12. danong360

danong360 Member

• 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

:D chắc bạn ấy làm trong ngành thẩm mỹ làm đẹp cũng nên

13. sweet

sweet Member

• 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thuốc giảm đau chắc gì đã hết đau đâu

14. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hết chứ bạn. Trong thời gian hiệu lực của thuốc thì đâu có đau.

15. lanhuong.tp

lanhuong.tp Active Member

• 232 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

đúng rồi, tùy vào liều lượng thuốc mà họ tiêm cho bạn thì thời gian gây tê sẽ khác nhau. sau khi hết thuốc bạn vẫn đau bình thường

16. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 315 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ai mà béo đến nỗi cằm và mặt nhiều mỡ phải hút thì chắc bụng và đùi còn nhiều mỡ nữa. @@ Như vậy phải giảm béo toàn thân ấy chứ đâu chỉ hút mỡ cằm mặt đâu

17. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 525 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tớ thấy giá hút mỡ mặt và hút mỡ cằm vào khoảng 15-20tr đấy các bạn ạ, có ít mỡ nhưng phức tạp nên chi phí cao.

18. lynnguyen

lynnguyen Member

• 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị tham khảo bên bệnh viện thẩm mỹ Thanh Vân xem có dịch vụ này không ạ

19. duymanh1983

duymanh1983 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giờ nhiều người tìm đến pp này nhỉ

20. huuduyensegap

huuduyensegap New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hút mỡ mặt còn tùy vào tình trạng mỡ nhiều hay ít, rồi độ tuổi, sức khỏe,... mới cân nhắc có thực hiện được hay không. Tốt nhất mẹ bạn nên đến thăm khám xem thế nào đã, chưa quyết định vội.
    Còn chi phí có thể tham khảo qua tại đây này: Link