Kem tan mỡ Body Son có dễ gây kích ứng da ko?

Kem tan mỡ Body Son có dễ gây kích ứng da ko?

Chia sẻ trang này

1. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 17,091 Lượt xem

• 50 Lượt trả lời

Em muốn hỏi là kem tan mỡ Body Son này có dễ gây kích ứng da ko vậy ạ? Em thấy hãng này có nguồn gốc từ thảo dược thiên nhiên với chiết xuất của tinh chất Gừng gió & Ớt đỏ Việt Nam. Theo kiến thức em biết thì massage bằng gừng và ớt sẽ giúp giảm mỡ rất nhanh. Cơ mà bảo lấy gừng và ớt tươi chà lên người thì có cho tiền tỷ em cũng ko dám. Nếu kem Body Son này an toàn thì em muốn dùng thử các mẹ ạ.

2. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Body Son ko gây kích ứng da, cảm giác nóng rát khó chịu khi bôi đâu bạn ạ. Khi bôi lên ko nóng ngay tức thời khi bôi, ko nóng trên bề mặt da mà thẩm thấu và nóng sâu bên dưới lớp biểu bì da và làm tan lớp mỡ thừa, thải ra qua mồ hôi nên mang lại hiệu quả cao. Ban đầu mình đọc quảng cáo cũng ko tin, nhưng về dùng thử thấy ổn.

3. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 303 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nghe chiết xuất từ gừng và ớt, nhưng mình nghĩ họ lấy tinh chất từ gừng và ớt sau đó điều chế sao cho phù hợp để bôi lên da chứ. Để nó vẫn nóng như gừng tươi và ớt tươi bôi trực tiếp lên da có mà chết à, chịu sao nổi.

4. KemKulz

KemKulz Member

• 304 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Kem tan mỡ Body Son này có tan mỡ, thăn chắc cơ thật ko các mẹ nhỉ? Em thấy quảng cáo rõ hay nhưng chưa dám dùng, sợ tiền mất tật mang lắm.

5. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Body Son là kết quả của đề tài nghiên cứu cấp quốc gia do Bộ Khoa học & Công nghệ kết hợp với Viện IRDOP thực hiện nên chắc ko quảng cáo láo đâu.

6. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thật đấy, bộ Khoa học & Công nghệ mà còn làm ăn lởm khởm thì trên đời này tin được bố con thằng nào nữa. Mình cũng đang muốn dùng mà chỉ sợ mỗi cái là dị ứng nên phải thăm dò thêm đã.

7. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 303 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

An toàn nha bạn ơi, da mình nhạy cảm lắm mà xài Body Son ko bị kích ứng gì đâu.

8. lalana

lalana New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì ko béo bụng nhưng bắp tay thì to lắm. Mình kết hợp bài tập giảm mỡ cho bắp tay (tìm trên youtube) và massage kem tan mỡ Body Son này 2-3 lần/ ngày, khoảng 3 tuần là thấy bắp tay thăn lại khá nhiều. Mình vẫn duy trì đến giờ nè.

9. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Công nhận kem tan mỡ Body Son này khá hiệu quả và an toàn. Thoa kem vào và kết hợp vận động một chút là vùng eo nóng lên, giảm mỡ và săn chắc cơ. Nhưng mà kem có tốt cỡ nào mà các mẹ không chịu tập thể dục hoặc ăn uống không khoa học thì cũng chịu thôi ạ

10. TungBach23

TungBach23 Member

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Da mình cực kỳ nhạy cảm, rất hay bị dị ứng mỹ phẩm mà dùng Body Son ko vấn đề gì nè.
    Cảm giác bôi dễ chịu, không nhớt ra tay, không có mùi khó chịu đâu á.

11. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy 1 số bạn kêu là bị bỏng da do dùng kem tan mỡ rẻ tiền nên các mẹ cũng cẩn thận nhé. Đừng có ham hố của rẻ mà làm gì.

12. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Của rẻ là của hôi mẹ nó ạ.
    Lúc tìm hiểu về kem tan mỡ, em thấy nhiều hãng chỉ 150k - 200k/ tuýp, xong mẫu bao bì như kiểu kem trộn đông y ấy.

13. lalana

lalana New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy giá của Body Son hợp ví tiền, bao bì cũng xịn xịn, ko lởm khởm như mấy thứ kem trộn đâu: http://demama.vn/san-pham/kem-tan-mo-san-chac-da-body-son/

14. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hu hu em cũng bị béo bụng các mẹ ạ, 1,52m mà những 52 cân (chưa kể hồi đẻ xong là 62kg, kinh hoàng) 3 vòng gần như = nhau, hôm nọ có 1 mẹ ngày xưa dạy aerobic bày cho 1 pp đơn giản giảm mỡ bụng nhưng em lười quá nên vẫn chưa làm thử.

15. trambeou

trambeou New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bộ Khoa học & Công nghệ và Viện IRDOP là của nhà nước nên ko có chuyện quảng cáo láo đâu.

16. trambeou

trambeou New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử áp dụng coi có giảm được miếng mỡ nào ko nha: bộ buổi sáng khoảng 1 tiếng rồi sau đó đi làm. Buổi tối đừng bao giờ ăn quá 1 bát cơm, ăn nhiều rau, không ăn cơm càng tốt.

17. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tình hình là em vẫn tập thể dục, bụng có thăn lại 1 tí nhưng mỡ lại phình ra 2 bên. Bó tay, chồng suốt ngày bảo vào tay chồng càng ngày càng béo tốt :D

18. vudaingayay

vudaingayay Member

• 230 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trước khi sinh bé mình cũng chỉ nặng 39kg thôi nhưng sinh con xong, vì được ông xã "chăm" kỹ quá nên mình nặng những 54kg ah, giờ Cún nhà mình cũng được 13 tháng rồi, mỗi lần đi đâu cũng muốn mặc những bộ cánh điệu đà một chút nhưng khổ nỗi cứ mặc vào là nhìn rõ 3 vòng như 1 vậy, mình cũng khổ tâm lắm.
    Gần đây có chị bạn méc kem tan mỡ Body Son, mình đã mua về dùng thử, 2 tháng nay mình chịu khó massage 3 lần/ ngày bằng kem Body Son, kết hợp tập mấy bài liên quan cơ bụng, thấy cũng có giảm được 4cm rồi đấy, ra ngoài thấy tự tin hẳn lên ông xã cũng khen hoài à.

19. KemKulz

KemKulz Member

• 304 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mấy bài liên quan cơ bụng của bạn có khó tập ko ạ? Mình thấy gập bụng cũng hiệu quả mà đau lắm luôn á.

20. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn tìm trên youtube ấy, có rất nhiều video hướng dẫn chi tiết đó. Mấy ngày đầu tập thì sẽ đau cơ toàn thân ấy, nhưng quen rồi sẽ thấy bình thường. Cố lên nhen.