Kem tẩy lông mặt vĩnh viễn

Kem tẩy lông mặt vĩnh viễn

Chia sẻ trang này

1. lee sang yeob

lee sang yeob New Member

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 12,952 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

Các mẹ các chị ơi, có mẹ, chị nào biết kem tẩy lông mặt vĩnh viễn nên dùng loại nào không ah? chỉ cho em với ạ :D em đang định mua 1 lọ tặng bạn thân của em. Khổ quá lông tay, chân và mặt của nó hơi rậm nên em định tặng sinh nhật nó :D cơ mà em muốn mua loại tốt cho nó dùng thì tẩy được vĩnh viễn lun :>
    Có mẹ/chị/bạn nào biết thì pm em cái nhoa :)

2. kellyhoang

kellyhoang Member

• 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình thì chưa thấy có kem tẩy lông mặt vĩnh viễn, chỉ nghe nói có phương pháp tẩy lông mặt vĩnh viễn ở các thẩm mỹ viện hay quảng cáo thui

3. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Không có loại kem tẩy lông vĩnh viễn đâu bạn, bạn nên khuyên bạn của mình đắp mặt nạ triệt lông đi. Đây là 1 cách rất hiệu quả nè:

Sử dụng một miếng dán bằng cách trộn 1 muỗng canh nước cốt chanh hòa vào 4 muỗng canh mật ong. Đây là một trong những biện pháp khắc phục loại bỏ vi lông mặt tiền tại nhà một cách tự nhiên và phổ biến nhất.

Để cho kết quả tốt nhất, áp dụng thoa hỗn hợp trên theo hướng của sự phát triển vi ô lông và chà mặt nạ này đi sau 15 phút khi chúng đã khô trên da.

4. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Lông mặt cần gì phải tẩy vĩnh viễn nhỉ, nó mọc cũng chậm mà, thỉnh thoảng cạo là xong thôi. :D

5. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ui thà để nguyên còn hơn là cạo lông mặt bạn ah. Nhắc đến kem tẩy lông thì mình thấy kem tẩy lông kalo là có hiệu quả lâu dài ah. Quảng cáo nói với hầu hết mọi người, sau khoảng 6 tháng, 50% lông sẽ biến mất và trong vòng 1 năm tất cả lông sẽ không còn xuất hiện nữa. Chỉ có điều giá của nó đắt lắm. Hơn 1tr ah

6. metun

metun Member

• 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hơn 1 triệu mà tẩy được vĩnh viễn thì cũng đáng đồng tiền bát gạo đấy :D nhưng mà có chắc tẩy đc vĩnh viễn không hử bạn ? :p

7. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

1tr thì quá rẻ . :D Tẩy lông mặt mà ra tmv họ cũng dùng cách như tẩy lông chân thôi, dùng New Elight đấy nên chi phí ko dưới 1 triệu đâu

8. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy dùng kem tẩy lông mặt như veet hay cleo cũng tốt mà. Tuy giá của nó chỉ vài trăm ngàn nhưng cũng có hiệu quả từ 2-3 tuần. Chứ mua kem tẩy lông hơn 1tr thì đắt quá. Nhỡ không có hiệu quả thì tiếc tiền lắm:p

9. Vì con

Vì con Member

• 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy bạn chủ thớt nên dùng kem tẩy lông thông thường như veet hay cleo ở trên ấy. Đừng ham hố mua kem tẩy lông mặt vĩnh viễn làm gì. Bạn nghĩ xem nếu có kem tẩy lông mặt vĩnh viễn thì nó có chứa chất gì mà khiến cho lông không mọc được nữa ah:(

10. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

ko nên tẩy lông mặt các chj em ah. Vì e thấy tẩy lông mặt xong lông mặt mọc lại ko chỉ thế mà còn mọc dài hơn bình thường đấy các chị ah. Ko nên tẩy lông mặt các c ah.

11. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy bôi kem tẩy lông làm rụng lông nhanh chóng, không đau nên lông có mọc nhanh và dài hơn thì có sao đâu :D Bạn dùng thử body natur xem. Kết quả chỉ trong 3 phút đấy

12. Boong12

Boong12 Member

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình tưởng Body Nature là kem tẩy lông và dưỡng da toàn thân mà, có phải kem tẩy lông mặt đâu bạn. Với lại tẩy lông mặt đâu có dùng cách làm rụng lông đi đâu

13. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy Veet hay được các chị em tin dùng để tẩy lông, ko biết Veet có tẩy lông mặt tốt ko nhỉ? Kem này thấy bảo làm rụng lông đấy

14. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người toàn dùng Veet để tẩy lông chân hoặc tẩy lông nách chứ chưa thấy ai tẩy lông mặt cả. Liệu bôi cái này lên mặt có làm nổi mụn trứng cả ko nhỉ?

15. Boong12

Boong12 Member

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lông ở chỗ nào chẳng như nhau hả bạn, tẩy được lông chỗ khác thì mặt cũng tẩy được thôi

16. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Lông ở mặt cũng ngắn mà, cần gì phải tẩy lông nhỉ. Thỉnh thoảng cạo lông mặt như các bạn nam là ổn thôi

17. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lông ở mặt thì nhạy cảm hơn so với lông chân, lông nách mà bạn. Bạn có thể mua kem tẩy lông mặt Surgi xuất xứ Mỹ, an toàn và dịu nhẹ cho da, phù hợp với nhiều loại da, nhất là làn da nhạy cảm ấy

18. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Liệu dùng các loại kem hay tẩy lông chân để tẩy lông mặt có được ko các bạn nhỉ? Như kiểu dùng kem tẩy lông Veet ấy. :D

19. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ là đc, nhưng chẳng ai dùng cách đó cả vì lông ở mặt ngắn và nhạt màu hơn lông ở chân rất nhiều, da ở mặt cũng dễ tổn thương hơn nữa nên dùng các cách nhẹ nhàng hơn thôi