Kem tẩy lông Veet có an toàn và hiệu quả không?

Kem tẩy lông Veet có an toàn và hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. thienthan

thienthan New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 106,550 Lượt xem

• 31 Lượt trả lời

Kem tẩy lông Veet có an toàn và hiệu quả không mọi người nhỉ? Em muốn mua loại kem tẩy lông tốt để triệt lông chân ấy mà. Mọi người nói wax thì hiệu quả lâu dài hơn cơ mà em sợ đau nên chọn kem tẩy lông ah. Em nghe một số người khen kem tẩy lông Veet này lắm nên trước khi mua em quyết định hỏi ý kiến mọi người cho yên tâm hơn :D

2. Chimennho

Chimennho Active Member

• 294 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình cũng chưa từng dùng kem tẩy lông veet bo giờ, nhưng nếu bạn dùng hãy cận nhé, dùng linh tinh lông ko đc tẩy sạch mà moc nhiều hơn thì mất công toi

3. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Kem tẩy lông Veet này ra đời từ lâu rồi mà bạn. Hình như có trên 80 năm phát triển cơ. Loại kem này cũng khá nổi tiếng và được nhiều người ưa dùng nên bạn cứ thử dùng xem sao nhé

4. Mai Mai

Mai Mai Member

• 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

kem tẩy lông này cũng được đấy, mình chưa thấy có trường hợp nào bị dị ứng hay làm sao cả.
    Cái này chị em cũng hay dùng mà bạn

5. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 171 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

nghe nói kem đó là hàng của Anh thì phải, thế thì chắc là đắt lắm nhỉ? mình không dám dùng đâu.
    Mà nghe nói kem này còn khôi phục độ ẩm cho da thì phải

6. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình đọc được comment này bên wtt, nhìn chung mọi người khen kem tẩy lông này lắm đấy, thấy nhiều ý kiến khen ngợi lắm

7. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hình như kem tẩy lông veet này giá tầm 200 ngàn thì phải? Nó chiết xuất từ bơ shea, tinh dầu chiết xuất từ hoa lily, mật ong. Mà sao mình thấy trên mạng ghi xuất xứ từ trung quốc chứ không phải nước Anh nhỉ?

Bà Tưng thích bài này.

8. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 85 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nếu là Tàu chắc là đồ Nhái rồi bạn ơi, cái này xuất xứ từ Anh đó nha, mình thấy mấy đứa bạn có mua thuốc này rồi mà. Có nhiều cách tẩy lông tại nhà hiệu quả mà, đâu cứ phải cách đó.

9. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tàu nó làm nhái đó bạn, phải cẩn thận khi mua thôi. Không biết cách phân biêt Veet xịn và Veet nhái là gì nhỉ?

10. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy có kem tẩy lông veet của pháp nữa cơ bạn ah. Phân biệt thật giả bây giờ khó lắm vì đa số mình mua online mà. Chắc chỉ đọc xuất xứ ghi trên kem tẩy lông thôi nhỉ?

11. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình sợ dùng kem tẩy lông vì nó có chứa thành phần hóa học chứ làm sao mà chiết xuất 100% từ thiên nhiên được. Bình thường waxing bằng mật ong thì mình phải giựt lông chứ lông có tự rụng đâu. Mình thấy bạn nên triệt lông bằng wax còn an toàn hơn là dùng kem tẩy lông đấy!

12. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình thấy Veet nhiều người dùng đấy, chắc chất lượng của họ cũng tốt và cũng an toàn nên mới được nhiều người dùng như thế chứ. Bà chị mình cũng dùng cái này để tẩy lông mà

13. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cái này mình cũng thấy kha khá người dùng, cơ mà giá hơi đắt thì phải mà tuýp cũng nhỏ nữa. Hàng nhập khẩu nên đắt vậy chăng?

CÓ một số bí quyết tẩy lông nách tại nhà hiệu quả lắm, ko cần dùng kem này làm chi cho tốn kém. :D

14. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Kem tẩy lông này mình cũng thấy khá nổi tiếng, nhưng mình ko thích dùng kem tẩy lông vì nó có nhiều chất hóa học, sợ làm ảnh hưởng đến da. Mình thích dùng các chất thiên nhiên hơn

15. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chất thiên nhiên rất mất thời gian và công sức thì phải, dùng kem tẩy lông thì hiệu quả và đỡ tốn công hơn

16. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Veet an toàn mà. Nhiều người dùng để triệt lông rồi và cũng cho hiệu quả tốt đấy các bạn ạ, nếu bạn nào ko muốn wax thì bôi kem Veet là hay nhất

17. Bong bóng

Bong bóng New Member

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghe nói kem này bôi vào sẽ làm lông tự rụng? Liệu nó có chất hóa học gì mà lại khiến lông tự rụng thế nhỉ? Nghe cứ ghê ghê

18. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kem tẩy lông nào thì cũng làm lông tự rụng đó bạn. Chắc là nó có chứa chất gì đó làm lông gãy rụng ấy mà. Cách này triệt lông phần ngọn chứ không triệt lông phần gốc đâu.

19. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thì đúng thế mà, nhưng triệt lông được 1 thời gian cũng tốt rồi bạn ơi. Chứ triệt lông phần gốc, làm cho lông ko mọc được nữa thì có khi thành bệnh đấy

20. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ơ wax lông làm triệt lông từ gốc đến ngọn mà vẫn an toàn đấy thui :D Cơ mà wax giúp triệt lông tận gốc mà hiệu quả cũng chỉ được vài ba tuần. Dùng kem tẩy lông veet tuy chỉ triệt lông phần ngọn mà cũng có hiệu quả từ 2-3 tuần đó <<<