Cho e hỏi kem trị mụn anzela dùng có hiệu quả thật không?

Kem trị mụn anzela dùng hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. hương quế

hương quế New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 62,232 Lượt xem

• 38 Lượt trả lời

Kem trị mụn thâm anzela dùng hiệu quả không thế cả nhà? mặt em bị nhiều mụn thâm quá, nguyên nhân cũng do quá nhiều mụn trứng cá, trị không được nên giờ bị thâm cả mặt, nhìn đã xấu rồi giờ còn như ma nữa. Mình đang dạo mạng tìm xem vài loại kem trị mụn thâm thì thấy hiện lên kem anzela của hàn quốc thì phải. Không biết có ai dùng chưa nhỉ, có ai dùng thì cho mình xin ý kiến nhé

2. quynhhoa

quynhhoa Member

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Kem trị mụn anzela dùng hiệu quả không?
    híc híc, e cũng đang dùng kem trị mụn anzela này chị ơi. khoảng 1 tháng nữa em đám cưới rồi, lại sắp ra mắt mẹ chồng nữa,em mua kem trị thâm Anzela,chấm đuơc 1 ngày,vì em sợ di. ứng nên chấm lên vết thâm,chấm lên rồi thấy châm chích trên những chổ chấm,khi rưả mặt thấy những chỗ đó đỏ lên,em ko biết là thế nào,xin chị nào xài rồi chia sẻ cho em biết bị vậy là thế nào ạ?...nếu chị nào biết kem trị thâm nào hay hơn xin chỉ em với ạ. huhu

3. ratsuki

ratsuki New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn thâm anzela , hix, mình đọc mà cứ tưởng là angela, andera cơ :p nghe tên cứ như ngôi sao ý, ko biết chất lượng của nó có ở hàng ngôi sao ko nhỉ?
    Mà nghe bảo nếu nó đỏ lên là có tác dụng đúng ko, hình như ko phải là dị ứng đâu

4. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Re: Kem tri mụn anzela dùng hiệu quả không?

Bạn bị tin tức của hai em này phủ hết tâm trí rồi. haha. Đỏ lên là tác dụng á, mình thấy tác dụng đề ghi rõ hết rồi, nên xem kỹ có đúng không, nhỡ bị dị ứng thật thì khổ, theo mình là cứ đi khám và tham khảo bác sĩ cho chắc ăn.

5. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Kem anzela này là ủa Hàn Quốc, thấy bảo có thể trị được sẹo lồi, sẹo lõm, sẹo thâm, rồi các loại mụn, nám, tàn nhang. Nghe thấy nhiều tác dụng lắm mà chả biết có hiệu quả không, mà giá cả hình như là khoảng 60k, mình thì cũng chưa dùng, mình thấy bạ có thể dùng thử nhưng nên thử trước ra cổ tay xem có dị ứng ko mới bôi mặt, nếu dùng mà ko thấy tác dụng nen đi khám bác sĩ để được bác sĩ kê thuốc bôi phù hợp.

6. tuyethong

tuyethong Member

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kem anzela này là của Hàn Quốc à, sao ko thấy có chữ hàn quốc nào trên đó nhỉ? Cứ tưởng hàng việt nam hay của châu âu gì đó cơ. Mà kem hàn có 6o k là đắt hay rẻ hả mọi người, mình ko có kinh nghiệm về giá cả lắm

7. langyen

langyen Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Công dụng: Kem Anzela làm phai các vết sẹo lồi, sẹo lõm, mụn thâm, nám da, tàn nhang, sạm da, làm phai các vết sẹo lâu năm do trái rạ, mụn trầy xước, chốc lở mà không cần phải đi thẩm mỹ viện. Bôi kem ngay khi mụn mới hình thành, vết mụn sẽ giảm sưng, giảm ngứa, se lại và lặn đi không để lại vết sẹo thâm của mụn.

Cách dùng: Thoa ngày 2 lần (sáng và tối) thoa kỹ để kem thấm vào da.

Chống chỉ định: Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Giá: 54.000 VNĐ /tuýp

8. dinhphuong

dinhphuong Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn mình dùng thì thấy ko bị dị ứng gì cả, mà phải kiên nhẫn cơ, chừng 4-8 tuần, nếu hợp thuốc thì mới có kết quả trông thấy được. Trong thời gian bôi thuốc, cũng nhớ che chắn cẩn thận khi ra ngoài, vì da sẽ rất nhạy cảm với nắng... Kem trị mụn Anzela lúc mới dùng bôi ít và mỏng thôi, vì bôi dày sẽ cảm thấy bỏng ở mặt da... mới đầu chắc do da chưa quen thuốc ấy mà. Tốt nhất là nên tham khảo ý bác sĩ, chứ tự động mua mấy loại này mà bôi vào thì cũng chẳng biết có kết quả ko.

9. bangha

bangha Active Member

• 497 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Dùng phải kiên nhẫn mà chừng 4-8 tuần thì cũng ko lâu lắm nhỉ :)
    Mình thấy nhiều loại thuốc bôi có khi cả mấy tháng cũng chảng có tác dụng ấy chứ
    Nếu chỉ có 4-8 tuần mà có tác dụng thì cũng nên thử lắm

10. HoangYen

HoangYen Member

• 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu da nào mà quá mẫn cảm với các thành phần của thuốc thì ko dùng được loại kem trị mụn anzela này đâu mấy chị nhé. E cũng thuộc thể loại da nhạy cảm, nên sợ dùng mấy loại này lắm.
    Chị Quynhhoa, e chưa dùng loại này nhưng chị có thể thử xem thế nào, biết đâu lại hợp. bà chị e thì dùng loại này rồi, thấy bảo cũng đỡ mụn, mà mới dùng đc 1 tuần thôi, về lâu dài thì ko bít thế nào.

11. hoaxuyenchi

hoaxuyenchi Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu không bị dị ứng với thành phần kem thì bạn có thể ùng thử xem thế nào, giờ dùng kem hiệu quả không còn phải tùy thuộc vào kem hợp với da không, nếu may mắn bạn hợp với kem này thì biết đâu lại trị được còn không may chắc phải tìm kem khác rồi bạn.

12. phương kiều

phương kiều New Member

• 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe nói kem này tốt lắm đó, mình cũng đang định mua cho em họ mình
    Mặt nó bị mụn cũng lâu rồi còn hơi bị rỗ do mụn nữa, ko biết dùng có thật sự tốt ko nhỉ?

13. firstlove

firstlove New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng kem này thì thấy ko bị dị ứng gì cả, mình dùng chừng 5 tuần thì thấy mụn nó đỡ hơn hẳn đó, mọi người dùng thử xem, biết đâu lại có tác dụng tốt :)
    Giờ nhiều loại kem với thuốc trị mụn, chọn được loại hợp với da khó lắm, mà ko dùng kiên trì thì dễ chai thuốc lắm, mọi người nhớ nha

14. dieuthuy90

dieuthuy90 Member

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kem trị mụn thâm Anzela có thể làm phai các vết sẹo lồi, sẹo lõm, mụn thâm, nám da, tàn nhang, sạm da, làm phai các vết sẹo lâu năm do trái rạ, mụn trầy xước, chốc lở mà không cần phải đi thẩm mỹ viện đâu nghen.
    Cái kem An ze la phải dùng ngày 2 lần (sáng và tối) ngay khi mụn mới hình thành, vết mụn sẽ giảm sưng, giảm ngứa, se lại và lặn đi không để lại vết sẹo thâm của mụn được đó

15. maiphuong

maiphuong New Member

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kem trị mụn thâm anzela thấy nhiều người khen dùng tốt lắm đó nha, nếu mà dùng kiên trì tầm 2 tháng thì mụn sẽ hết sạch sao á, mình ko rõ là thuốc này tốt được thế thật ko nhưng nếu mình có cơ hội thì mình cũng dùng thôi, dù sao thì cũng cứ phải mạo hiểm dùng thử mới biết tác dụng được

16. mualanh

mualanh Member

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn anzela là của hàn quốc thì phải hình như là để trị sẹo mà nhỉ. Thấy bảo khi dùng sẽ thấy rát, ngứa và nóng ngay tức thời, nhưng đấy lại là bình thường và sẽ mất dần sau khi dùng thuốc được một thời gian. ngoài ra ai bị bệnh hen không được dùng vì nó làm nặng thêm bệnh hen, ngoài ra có làm rậm lông nữa nhưng hiếm. Bôi thuốc khoảng 2 lần 2 ngày vào sớm và tối, dùng 4 tuần sẽ thấy hiệu quả mà không biết đúng không

17. thienhuong12892

thienhuong12892 New Member

• 21 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cũng dùng Anzela rồi. Một số người kêu ngứa ngứa châm chích đó là do acid trong thuốc làm ra như vậy. Vài ba lần sau dùng sẽ không bị chích nữa. Loại kem có acid là 1 dạng lột nhẹ tẩy tế bào chết nên phải chống nắng thật kỹ. Mình thì dùng nzela thấy da mặt mịn hẳn, bớt những nốt mụn cám trên má và cằm, nhưng phải dùng 1 tuần trở lên với lại phải bôi 1 lớp mỏng trên toàn bộ mặt cho trắng đều.

18. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng thấy có bạn vừa khen dùng anzela hiệu quả, vậy kem này tốt thế à, mà 1 tuần đã thấy kết quả rồi à? loại này đắt không bạn, giá cả cụ thể thế nào. cho mọi ngừoi xin thêm chút thông tin nữa đi nhỉ.

19. namphong72

namphong72 New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kem trị mụn anzela thì mình nghe nói nhiều lắm rồi, toàn thấy khen thôi, ko thấy ai chê cả. cái lọ này nó chỉ hơi bé, nó mà to lên tý thì mình cũng mua dùng đấy, bé thế này thfi dùng biết bao nhiêu cho đủ, nếu nó nhỏ nhưng dùng 1 lọ mà khỏi luôn được thfi mình dùng ngay :p

20. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn anzela, thấy có người khen, người chê, theo mình thấy đó là do có bạn không hợp với kem thì chắc mới thấy không hiệu quả, hoặc bị dị ứng nên da mới bị mẩn. Nói chung giờ muốn dùng kem thì phải hợp với cơ địa da mới được đấy, người này dùng được thấy hiệu quả chưa chắc người kia đã thấy hiệu quả đâu.

: kem tri mun