Kem trị mụn bọc nào dùng hiệu quả?

Kem trị mụn bọc nào dùng hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. yeulaitudau

yeulaitudau New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 7,086 Lượt xem

• 35 Lượt trả lời

Kem trị mụn bọc nào dùng hiệu quả? Bé con nhà mình mới 12 tuổi mà đã bị khá nhiều mụn đầu đen rồi, giờ ko biết có loại kem nào phù hợp với tuổi của nó ko nữa. Mình thấy từ hôi nó bị mụn này nó cả ngày cứ trầm trầm buồn buồn mà lo lắng quá. Giờ ko biết làm sao cho bé nhà mình tự tin lên đây. Có kem trị mụn bọc nào nào dùng tốt mà nhanh khỏi ko ta ?

2. kimdung

kimdung Member

• 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Re: Kem trị mụn bọc nào dùng hiệu quả ?
    Bé mới 12 tuổi, theo em chị không nên dùng kem trị mụn bọc làm gì. Vì có thể ảnh hưởng đến da của các bé, da các bé rất nhạy cảm. Theo e, chị có thể dùng kem đánh răng thay vì loại mỹ phẩm. Kem đáng răng rất có tác dụng trong việc điều trị mụn bọc đó chị ạ.

Ảnh: Trị mụn bọc
    Trị mụn bọc bằng kem đánh răng là phương pháp đơn giản, không mắc tiền và dễ thực hiện. Chỉ cần chấm 1 ít kem đánh răng lên các nốt mụn, trong thời gian ngắn chị sẽ thấy chúng xẹp rõ rệt. Tuy nhiên, khi trị mụn bằng kem đánh răng để có thể đạt được hiệu quả cao, chị cần lưu ý một số điểm sau:

- Nên sử dụng các loại kem đánh răng có màu trắng bình thường, có hàm lượng chất phụ gia ít. Bạn nên chọn các loại kem đánh răng không nhiều gel. Đặc biệt, bạn nên tránh sử dụng các loại kem có chứa tinh dầu bạc hà hay cồn vì đây là những chất có thể làm khô da và bịt kín lỗ chân lông khiến cho da không được thông thoáng.

- Không nên chà kem đánh răng vào da mặt mà chỉ cần bôi 1 lượng nhỏ lên vùng da có mụn và đặc biệt không được để qua đêm tránh cho việc khô da sau khi thức dậy.

Chị thử cách này cho bé xem nhé.

3. lydautay

lydautay Member

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Re: Kem trị mụn bọc nào dùng hiệu quả?

Kem trị mụn bọc dùng kem đánh răng cũng được đó, nhưng dù sao thì kem đánh răng cũng không phải là thuốc trị mụn, vì vậy bạn không nên quá lạm dụng kem đánh răng trong việc trị mụn. Tốt nhất, bạn nên đem bé đến các phòng khám da liễu khi tình trạng mụn của bé trở nên mất kiểm soát.

4. Mây mưa

Mây mưa New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn bọc là kem đanh răng, nghe cũng có lý phết đấy chứ, em thấy nhiều người dùng kem đánh răng trị mụn lắm
    Em cho là ai da ko mẫn cảm, ko dễ dị ứng với dùng được kem đánh răng thôi, còn dùng kem trị mụn thì chắc vẫn phù hợp hơn là chọn kem đánh răng đó

5. roiemradi

roiemradi Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn bọc dùng kem đánh răng cho bé 12 tuổi thì có khi hơi rát đó, da bé nói chung vẫn còn mềm lắm, chưa nên dùng cách này đâu. Bạn nên mua kem nào dịu nhẹ cho da cho bé dùng

6. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bé 12 tuổi da còn non, kem đánh răng dùng nhiều dễ bị khô da lắm, các loại kem thì bạn nên hỏi hiệu thuốc hay một số cửa hàng mỹ phẩm uy tín xem. nếu không cho bé sử dụng chanh hoặc nha đam cho lành, chỉ cần bôi lên mặt rồi 15p rửa sạch là được.

7. tuna

tuna New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kem trị mụn bọc cho bé thì nên mua thuốc bôi nha chị, thuốc bôi cho bé bao giwof cũng an toàn, mà mát, ko gây rát đâu, người ta làm dành riêng cho bé mà
    Chị ra hiệu thuốc, hỏi thuốc cho trẻ em là người ta bán cho liền à

8. sunflower

sunflower New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy có 3 loại kem trị mụn bọc, mụn mủ khá là hiệu quả hiện nay, xin chia sẻ với các bạn:

- Kem trị mụn chiết xuất theo Y học phương Đông luôn cho bạn sự an toàn và đáng tin cậy. Một số loại kem và thuốc sau đây sẽ đẩy lùi mụn bọc hay các loại mụn khác cho bạn trong thời gian ngắn nhất.
    - Kem mỡ hồng trị mụn bọc: Phối hợp với thuốc nước bôi ngoài da dùng Chuyên trị các loại mụn đầu đen, mụn bọc, dị ứng……….
    Cách dùng: rửa mặt sạch bôi thuốc nước 1 lớp mỏng đợi khi khô rồi bôi tiếp lớp kem mỡ hồng, ngày dùng 2 tới 3 lần.
    - Kem mỡ vàng: Phối hợp với thuốc nước bôi ngoài da, dùng cho làn da bị viêm da dầu nặng, mụn bọc nặng, khó chữa lâu năm.
    Cánh dùng: dùng tăm tre, tăm gỗ (k dùng tăm bông, tay) lấy ít thuốc mỡ vàng ra rồi phủ kín nốt mụn để qua đêm, sáng hôm sau dạy rửa sách

Ngoài các loại kem trị mụn bọc kể trên, còn một phương pháp đáng để bạn áp dụng đó là điều trị mụn bằng công nghệ Oxy-Led hiên đại.

9. bangha

bangha Active Member

• 497 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Bé mới 12 tuổi bị mụn bọc thì nên mua thuốc mà bôi thôi này, cứ mang bé ra hiệu thuốc, bảo dược sỹ xem rồi chọn thuốc cho
    Còn mình cũng chẳng biết thuốc nào hợp với bé đâu, dùng linh tinh nguy hiểm lắm đó

10. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Kem trị mụn bọc bạn có thể mua tại các hiệu thuốc hay các cửa hàng mỹ phẩm, bé mới 12 tuổi cũng nên chú ý loại kem để tránh hỏng da, có thể bé mới bị nên cho đi khám da liễu rồi trị luôn cho nhanh đỡ sau này trị vất vả lắm.

11. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kem trị mụn bọc bạn có thể đưa bé ra hỏi tại các cửa hàng thảm mỹ hỏi xem, vì kem bôi giờ cũng nhiều loại, hiệu quả không cũng phải phù hợp với cơ địa và tình trạng da nữa. ngoài ra để trị mụn bọc thì dùng cách tự nhiên cho bé cũng rất tốt, ví dụ như lấy cà chua hay mật ong cũng được.

12. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn bọc bạn mình bảo cứ dùng kem đánh răng, nó bảo kem đnáh răng là phương thuốc đơn giản hiệu quả nhất đó, mà tác dụng thì cực kì tốt, kem đánh răng thì phù hợp với rất rất nhiều người, ko chỉ có 1, hay 2 người dùng mới hiệu quả đâu nha bạn, bạn cũng cứ dùng thử xem biết đâu lại được

13. mybinh85

mybinh85 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn bọc cho trẻ con thì nên mua thuốc tây đi chị ạ. Trẻ con thì ko nên dùng tỏi đâu. Em thấy nhiều người cứ mang tỏi ra cho trẻ con dùng, sau đó trẻ con nó la inh ỏi luôn, khổ thân tụi nó, chắc là ngại mùi tỏi

14. quehuong

quehuong New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn bọc là ý bạn ấy nói các loại kem chuyên trị, thuộc hàng mỹ phẩm chứ đâu có ý nói kem đánh răng bạn ơi, đâu phải chi có kem đánh răng mới gọi là kem, với lại kem đánh răng dùng nhanh thật, nhưng dùng kem đánh răng chỉ là ứng phó tạm thời thôi, dùng quá nhiều da sẽ bị khô và dễ tổn thương, mà ko trị dứt điểm nó vẫn lên, vẫn dùng kem thì da hỏng hết à, với lại da trẻ con, dùng ko cẩn thận, trị mụn chưa xong lại phải đến bảo vệ da.

15. muamuahe

muamuahe Member

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

MD Acne Maintenance Cream là kem chuyên trị mụn bọc đấy, hôm trước mình được đứa bạn giới thiệu, nó bảo dùng cũng tốt, mặt nó cũng đỡ và ít bị lên hơn, bạn thử tìm hiểu xem nhé

16. thanhvan89

thanhvan89 Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ít khi dùng kem để trị mụn bọc lắm, nên cũng không rõ, nhưng nếu có kem nào hiệu quả, mình cũng muốn mua dùng xem thế nào
    Kem MD này ùng hiệu quả tốt ko đấy bạn, có giá cả cụ thể gì không, bạn có thêm thông tin gì chia sẻ luôn nhé.

17. honghoan88

honghoan88 Member

• 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Kem MD Acne Maintenance Cream à, mình nghe nói Kem trị mụn đặc trị MD Acne Maintenance Cream là sản phẩm được bào chế riêng chữa trị mọi loại mụn cho tất cả các làn da, kể cả da nhạy cảm giúp mang lại làn da tươi sáng và sạch mụn trong thời gian ngắn. Mỗi tội là giá hơi bị cao quá, tận hơn 1 triệu mới được cái lọ 30ml, quá đắt!

18. hoadambut

hoadambut Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem MD Acne Maintenance Cream này mà giá hơn 1 triệu cho 1 lọ 30 ml á, đắt nhỉ, không biết hiệu quả có cao không, mà đắt vậy dùng đến mấy lọ mới hết thì chết tiền đấy chứ, có kh bằng tiền đi thẩm mỹ viện, vậy đi thẩm mỹ viện luôn cho an toàn, nhỡ dùng kem ko hợp thì chết.

19. caduoi

caduoi Member

• 233 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị mụn bọc thì em dùng pp đắp mặt nạ. Đắp mặt nạ đậu xanh + nghệ tươi + mật ong xay nhuyễn tầm 30' 2-3lần/tuần sẽ hút đc mụn và bớt sưng to. Em cứ làm pp này: Rửa mặt sạch = chanh, đắp mặt nạ. Nặn mụn chín cho hết nhân lòi ra rồi bôi Hồ nước. Suốt thời gian trị mụn, em kô có dùng mỹ phẩm hay hóa chất gì cả. Đc 1-2 tuần thì mặt em hết mụn bọc luôn. Kô mọc thêm nữa. híhiíhhií. giờ chỉ còn trị thâm nữa thôi.

20. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà bạn 12 tuổi bị mụn có lẽ là mụn dậy thì chăng, vạy bạn nên để bé nhà bạn ăn những đồ mát, nhiều hoa quả rau xanh và ống nhiều nước, nên dặn bé đừng cấu hay nặn vì rất dễ tổn thương, ở độ tuổi nay cũng có nhiều sự thay đổi, bã nhờn sẽ hoạt động mạnh hơn nên bạn có thể mua các loại sữa rửa mặt giảm chất nhờn.