Kem trị mụn Erossan trị mụn có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 747 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

• 6,545 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Hà Thị Tuyết
    Email: hatuyetxxx@gmail.com
    SDT: 9749611xxx

Cho mình hỏi , mặt mình bị mụn cũng đã lâu. Dùng rất nhiều loại kem và mặt nạ để trị mụn nhưng ko thấy đỡ. Nghe nói kem trị mụn Erossan trị mụn rất hiệu quả, mình muốn dùng thử xem có khỏi đc ko? Mong chuyên gia tư vấn tư vấn giúp mình với nhé!
    Vì mình sắp cưới nên muốn da mặt đẹp trong ngày cưới nữa. Chứ mùa đông thế này nhìn da mặt nhiều mụn và sần sùi khó chịu lắm.

[​IMG] Chuyên gia DĐTM Tư Vấn:
    Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi "Kem trị mụn Erossan có hiệu quả không?" tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

Trước tiên, xin giải thích rõ hơn cho bạn về loại kem trị mụn Erossan này.
    Cách sử dụng Erossan trị mụn:
    Erossan là kem trị mụn dạng gel được sử dụng để điều trị mụn bọc, mụn mủ, mụn viêm, mụn trứng cá.. Đầu tiên, bạn rửa mặt sạch bằng nước ấm. Sau đó bôi Erossan lên vùng da bị mụn. Chỉ nên bôi từ 1 – 2 lần/ngày (tùy theo từng trường hợp cụ thể)

Nên cân nhắc trước khi sử dụng kem trị mụn Erossan
    Đây là loại kem trị mụn trứng cá bôi ngoài da nên chỉ có tác dụng ngoài da mà không có khả năng triệt tiêu tận gốc nhân mụn. Bạn phải sử dụng trong thời gian dài mới có thể đem lại hiệu quả. Vì vậy, chỉ sau một thời gian ngưng dùng thuốc, mụn rất có thể sẽ mọc trở lại và bạn sẽ tiếp tục phải dùng thuốc lâu dài. Như vậy sẽ bị phụ thuộc vào thuốc erossan trị mụn và không tốt cho da mặt.

Lưu ý khi sử dụng kem trị mụn Erossan:
    Erossan trị mụn là thuốc có sử dụng thành phần hóa học. Một số chất bên trong có thể gây kích ứng cho da, đặc biệt là da nhạy cảm.
    - Bạn nên tham khảo thật kỹ ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng phương pháp trị mụn này. Nếu sau khi sử dụng erossan trị mụn da bị mẩn đỏ, ngứa bạn nên ngưng dùng ngay lập tức để tránh hỏng da.
    - Vì kem trị mụn erossan có thể gây ra tác dụng phụ cho da bao gồm làm da khô, nổi ban đỏ và gây bỏng rát, sử dụng loại kem này đòi hỏi chị em phải tuân thủ liều dùng chính xác và phù hợp.

Vì vậy trước khi có ý định sử dụng kem trị mụn Erossan, bạn nên chú ý cân nhắc nhé!

Tham khảo thêm chia sẻ: Cách trị mụn trứng cá hiệu quả

: kem tri mun