Kem trị sẹo, thuốc trị sẹo loại nào tốt nhất?

Kem trị sẹo loại nào tốt nhất?

Chia sẻ trang này

1. thuhuongnd

thuhuongnd Member

• 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 313,254 Lượt xem

• 111 Lượt trả lời

Kem trị sẹo,thuốc trị sẹo loại nào tốt nhất hiện nay thế ạ?Mọi người có biết loại nào tốt thì mách em với ạ. Em trai e bị sẹo ở trên mu bàn tay do bị bỏng. Nhìn rất rõ. Cũng thử bôi nghệ các kiểu nhưng vết sẹo ko thấy mờ đi gì cả.
    Nghe chị cùng cty khuyên mua kem trị sẹo về cho e nó bôi nhưng lại ko biết loại nào hiệu quả cả. Chị nào có kinh nghiệm hay biết loại kem trị sẹo,thuốc trị sẹo nào tốt, dùng ko bị ảnh hưởng gì thì mách cho em với ạ. Em cảm ơn các chị nhiều.

lutrieuvy thích bài này.

2. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu bị sẹo mới thì nghệ dùng mới hiệu quả, không biết sẹo của em bạn bị lâu chưa, mình thấy nhiều bạn cũng giới thiệu thuốc trị sẹo conbutrex, scar esthetique, dermatix...nhưng cũng chưa dùng nên không biết loại nào tốt hơn, bạn có thể tìm hiểu thêm, hoặc ra hiệu thuốc tìm hiểu và mua thuốc.

3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dùng nghệ tươi thì chỉ có hiệu quả vết sẹo vừa mới hình thành thôi bạn ạ, còn nếu lâu thì cũng khó lắm. Không biết em bạn bị sẹo bao lâu rồi, bạn có thể ra các hiệu thuốc để hỏi thuốc trị sẹo, giờ cũng có nhiều loại, cũng còn phụ thuộc vào cơ địa da từng người nữa bạn ạ

4. ngocdiephtc

ngocdiephtc Member

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Kem trị sẹo tốt nhất, mình nghĩ bạn thử dùng kem trị sẹo Scar Esthetique xem. Trước chị mình mổ sinh, xong cũng mua loại kem trị sẹo này về dùng. Thấy hiệu quả lẳm.
    Kem trị sẹo Scar Esthetique có rất nhiều công dụng, trị được rất nhiều loại sẹo, trong đó có những vết sẹo phì đại và lồi, là kết quả của phẫu thuật, chấn thương, bỏng, laser resurfacing và mụn. Nó cũng có hiệu quả cao trong việc làm giảm dấu hiệu căng và sáng đốm nâu lão hóa. Nó cũng có hiệu quả cao trong việc làm giảm dấu hiệu đốm nâu lão hóa
    Ảnh của kem trị sẹo scar sethetique nè bạn.
    Kem trị sẹo Scar Esthetique giúp bạn xóa vết sẹo lõm do mụn nhọt, làm cho da phẳng mịn màng
    - Chỉ dẫn: Sử dụng Scar Esthetique 3- 4 lần hàng ngày trên vết sẹo của bạn. Sử dụng đều đặn từ 15 đến 60 ngày để có hiệu quả tối ưu.
    - Lưu ý : Để ra khỏi đôi mắt của bạn. Không sử dụng trên vết thương hở. Nếu phát ban xảy ra, bạn nên ngừng sử dụng.
    Mà giá của kem trị sẹo Scar esthetique rơi vào khoảng 300k - 1 triệu tuỳ loại lớn nhỏ bạn ạ.
    Theo mình, scar esthetique là loại kem trị sẹo tốt nhất đấy bạn ạ. Bạn thử mua về dùng thử xem.

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm các loại kem trị sẹo khác do chị em trên diễn đàn chia sẻ để lựa chọn cho mình loại kem trị sẹo phù hợp nhé.

5. docbaocungban

docbaocungban Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị sẹo Scar Esthetique là loại kem trị sẹo tốt nhất thật à? Có tốt lắm ko nhỉ, mình thấy nó có tên dài quá, có ra hiệu thuốc lỡ quên mất tên thì sao, ko rõ hiệu quả của nó có tốt lắm ko nhỉ?

6. hoangnguyet

hoangnguyet Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi, chẳng biết được chị ah. Em thì em cũng đọc quản cáo về loại kem này rồi.có một chị tự xưng là bác sĩ da liễu gọi điên thoại cho em tư vấn hẳn hòi, nói là bảo đảm nếu dùng hết một típ lớn (1.300.000 vnd, giao hàng miễn phí tận nơi),thì sẽ thấy hiệu quả trên 50%.nếu dùng mà không thấy hiệu quả gì thì gởi ảnh chụp trước và sau khi sử dụng kem, thuốc trị sẹo cho bên chị í,bên công ty sẽ hoàn 100% phí.Nếu bị dị ứng thì cũng được hoàn 100% phí lại lun.chị í còn nói típ kem hay thuốc trị sẹo 400.000vnd chút xíu, 10g thôi, dùng khoang 1 tuần là hết và vẫn chưa thấy được kết quả đâu,khuyên em nên dùng típ lớn loại 1.300.000 vnd á.Em cũng không biết có nên mua hay không, vì giá khá đắt,lại chưa biết gì về hiệu quả.
    haizz. phân vân chả biết có nên mua ko/

7. Maichi

Maichi New Member

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đã ai Kem trị sẹo dermatix chưa, ko biết hiệu quả thế nào. mà công nhận đắt, giá đây nè bạn:
    • Tuýp 7g: 190.000/ tuýp
    • Tuýp 15g: 290.000/ tuýp
    • Tuýp 2g ( dành cho người muốn dùng thử): 50.000/ tuýp ( NEW)

8. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Giá thế này là bình thường bạn ơi. có nhiều loại kem trị sẹo, thuốc trị sẹo còn toàn trên 1 triệu kìa.

9. Mũi đẹp

Mũi đẹp New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy có nhiều loại kem trị sẹo hỏi ở hiệu thuốc không có bạn ạ,
    Như cái thuốc kem trị sẹo dermatix ấy. Mình đi mấy hiệu thuốc lớn mà có thấy bán đâu

10. nghỉ lễ đi chơi

nghỉ lễ đi chơi New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị sẹo dermatix phải tìm được chỗ mới mua được cơ, bạn có thể lên mạng tìm địa chỉ, rồi đến tận nơi mà mua,
    Mình nghĩ ko mua online còn đến tận nơi thì ok, ko phải lo đâu nha

11. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Kem trị sẹo dermatix này có tốt thật không bạn, nhưng đứa em mình nó bị sẹo mụn lâu rồi có thể sử dụng không nhỉ, liệu có hiệu quả không nhỉ, mua qua mạng thì sợ lắm, không biết ở đâu có bán nhỉ

12. Nguyễn Phương Phương

Nguyễn Phương Phương Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trc mình bị sẹo lồi ở đầu gối, dùng loại này ko ăn thua đâu bạn ah. mua hết hơn 200k nhưng dùng ko thấy biến chuyển gì. hay tại sẹo của mình lâu quá rồi. cũng bị gần 2 năm

13. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị sẹo tốt nhất, thuốc trị sẹo tốt nhất thì cũng tùy người thôi. Mình thấy kem trị sẹo giờ nhiều loại lắm, mà hiệu quả thì cũng khó kiểm định, có thể người này dùng hợp nhưng chưa chắc người kia đã hợp, theo mình thấy dùng kem trị sẹo lại kem phải hợp với cơ địa da mới được, chứ cứ dùng linh tinh chả biết đâu mà lần.

14. bibicasa

bibicasa Member

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái loại kem trị sẹo Contractubex này chị mình đang dùng. Chị mình bảo chị ấy dùng thấy có hiệu quả lắm, mới dùng có 2 tuần thôi, nhưng vết thâm sẹo đã mờ hẳn đi rồi đó

15. vương mai

vương mai New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị sẹo này tốt lắm hả các chị,
    Em mới tham gia forum, ko biết nên chọn cái nào cả, thấy các chị chia sẻ cũng có thêm kinh nghiệm mà chọn, em sợ dùng mấy cái thuốc bôi lắm

16. Hongnhung90

Hongnhung90 New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị sẹo dermatix này thì công nhận đắt nhưng mà dùng tốt lắm đó bạn. Theo mình thì là kem trị sẹo tốt nhất rồi.
    Chị mình đi nước ngoài về mua cho mình 1 tuýp 15g, mình bôi, thế mà chưa hết 1 tiysp này đã khỏi sẹo rồi, mừng ơi là mừng luôn nà

17. Ngọc Ngọc

Ngọc Ngọc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị sẹo Dermatix được sản xuất tại Mỹ, phê chuẩn bởi FDA và được minh chứng trên lâm sàng là rất hiệu quả trong việc làm sẹo mềm, phẳng và tiệp với màu da. Ngoài ra, Dermatix còn giúp giảm ngứa và khó chịu do sẹo. Nó có tác dụng tốt nhất là với sẹo lồi, còn các sẹo khác thì ít tác dụng lắm

18. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Uhm kem trị sẹo Dermatix đúng là dùng để chuyên trị sẹo lồi. Muốn trị sẹo lõm thì các bạn dùng thử kem trị sẹo lõm Mederma xem sao. Mederma cũng được sản xuất tại Mỹ, phê chuẩn bởi FDA và được minh chứng trên lâm sàng là rất hiệu quả trong việc làm sẹo mềm, phẳng và tiệp với màu da. Ngoài ra, Mederma cũng giúp giảm ngứa và khó chịu do sẹo. Với dạng gel trong suốt, không mùi giúp cho việc sử dụng thuận tiện và dễ dàng, rất lý tưởng cho các sẹo ở vùng mặt, khớp và các vùng cử động nhiều đấy!

19. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 462 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Loại này hình như rất đắt thì phải, hôm vừa rồi chị bạn mình mua trị bỏng bô xe máy thấy đâu 150k 1 tuýp đấy.

20. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 656 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Có mẹ nào thử dùng loại thuốc trị sẹo Hiruscar chưa. Mình thấy nó quảng cáo cũng ác.