Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn sau sinh có đau không các bạn nhỉ?

Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn sau sinh có đau không các bạn nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Fairy

Fairy New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 164,376 Lượt xem

• 65 Lượt trả lời

Mình đang tính đi khâu thẩm mỹ tầng sinh môn sau sinh, không biết thẩm mỹ tầng sinh môn sau sinh có đau lắm không nhỉ? :( Mình sợ đau như lúc sinh em bé thì sợ lắm, mình ko dám đi đâu. :((. Mình nghe nói thẩm mỹ khâu tầng sinh môn rất hiệu quả và an toàn nhưng chưa đi thẩm mỹ lần nào nên cứ nghe đến khâu hay vá là sợ lắm.huhu

Bạn nào đã đi khâu tầng sinh môn rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.

2. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Họ có tiêm thuốc tê mà bạn. :D Không đau đâu, mà khâu cũng nhanh thôi nên cũng ko ảnh hưởng đến sức khỏe lắm đâu.

3. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ui bây giờ còn có khâu thẩm mỹ sau khi sinh nữa cơ ah?:p Như thế thì phụ nữ sau khi sinh không còn lo lắng về vấn đề tầng sinh môn rộng ra nữa rồi. Mà may thẩm mỹ tầng sinh môn có để lại sẹo không mọi người nhỉ? Có ảnh hưởng đến việc sinh con sau này không nữa?

4. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khi khâu thẩm mỹ tầng sinh môn, các bác sĩ phải cắt lọc bớt mô để việc may không bị chồng chéo, so le. Vì vậy, nếu sanh lần sau cũng phải cắt ra và may lại. Quá trình này có thể để lại sẹo gây tổn thương và co giãn lại của tầng sinh môn. Vì vậy, phụ nữ có ý định may thẩm mỹ tầng sinh môn chỉ nên chọn phương pháp này khi quyết định không sanh nữa bạn ah

5. Đông Hàn

Đông Hàn New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghe nói khâu thẩm mỹ tầng sinh môn sau sinh dễ gây đau vì đó là vùng nhạy cảm nhưng thủ thuật này chỉ cần gây tê tại chỗ. Bạn chỉ đau một chút khi gây tê, sau đó bạn hoàn toàn cảm thấy thoải mái trong khi bác sĩ phẫu thuật. Thêm nữa bạn sẽ đau nhẹ tại chỗ 2-3 ngày đầu nhưng khi uống thuốc giảm đau thì sẽ hết đau thôi
    Xem thêm : tầng sinh môn là gì

6. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thẩm mỹ tầng sinh môn sau sinh xong có phải kiêng chuyện ây lâu ko các bạn nhỉ? :-/

7. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn xong thì tất nhiên là phải kiêng chuyện ấy rồi bạn ah. Có người bảo kiêng trong 3-4 tuần nhưng cũng có người bảo từ 6 tuần đến 3 tháng thì âm đạo mới hoàn toàn bình phục ah

8. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Kiêng lâu thế cơ à? :( Thế thì phiền đấy, gặp ông chồng nào ko hiểu chuyện khéo tìm thù vui ở ngoài cũng nên

9. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn kiêng từ 6 tuần đến 3 tháng là bắt buộc đó bạn. Khi ấy vết thương mới lành mà. Lúc phụ nữ mang thai thì phải kiêng chuyện ấy còn lâu hơn mà.:)

10. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cứ tưởng khâu thẩm mỹ tầng sinh môn là tiểu phẫu nên vết thương sẽ nhanh lành chứ! Kiêng chuyện ấy trong 6 tuần còn được chứ 3 tháng thì lâu mà chị. Mà em nghĩ sau khi khâu thẩm mỹ tầng sinh môn thì sẽ đau đấy! Làm gì có chuyện uống thuốc giảm đau cơ chứ:p

11. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thấy bảo phẫu thuật tầng sinh môn nhanh mà, sau phẫu thuật một lát là có thể đi lại bình thường được

12. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sau khi may thẩm mỹ tầng sinh môn thì có thể đi lại được nhưng vẫn đau đấy bạn ah. Mấy ngày đầu cũng sẽ thấy đau nhưng làm sao mà đau như khi sinh em bé được hả bạn chủ thớt? :p

13. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn là tiểu phẫu, ko đau nhiều đâu bạn. Làm xong 1 lúc bạn có thể đi lại được thì ko đau nhiều đâu

14. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ vậy. Tuy khâu thẩm mỹ tầng sinh môn cũng có việc cắt bỏ phần thịt thừa ra nhưng không nhiều nên không đau lắm đâu. Thời gian phục hồi vết thương cũng nhanh chóng nữa. Nhưng mà có cần kiêng ăn kiêng uống gì không mọi người nhỉ?

15. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đau thì cũng có đau nhưng lúc phẫu thuật thì tiêm thuốc tê rồi mà. :v Cũng ko có gì đâu các bạn ạ, một lúc là xong thôi

16. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sau khi may thẩm mỹ tầng sinh môn thì không phải kiêng ăn kiêng uống gì đâu bạn. Bạn chỉ cần ăn đầy đủ chất dinh dưỡng theo lời dặn của bác sỹ thôi

17. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nghe nói có người khâu thẩm mỹ tầng sinh môn rồi lại bị rách mọi người ah. Thế thì phải khâu lại ah?:( Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn thì đau lúc tiêm thuốc tê và đau trong mấy này đầu chị ah. Bác sỹ bảo chỉ đau nhẹ thôi chứ không đau lắm đâu ah

18. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thẩy bảo thẩm mỹ tầng sinh môn làm nhanh mà, phẫu thuật xong 1 lúc là bạn có thể đi lại bình thường được, lúc làm họ tiêm thuốc tê nữa nên ko vấn đề gì đâu

19. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn 1 lúc sau là đi lại được nhưng vẫn đau đó bạn. Khi thuốc tê hết tác dụng thì sẽ đau mà. Nhưng mà đau ở mức độ chấp nhận được chứ không đau hãi hùng như khi sinh em bé đâu bạn chủ thớt à

20. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thấy bảo sau khi phẫu thuật xong một lúc là đi lại bình thường được nên mình nghĩ ko đau nhiều đâu

Chủ đề của tuần