Không phải loại xịt khoáng nào cũng thực sự cấp ẩm cho da? | Page 2

Không phải loại xịt khoáng nào cũng thực sự cấp ẩm cho da?

Chia sẻ trang này

1. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mỗi lần mua thì mình toàn mua combo, loại nhỏ thì mang tới công ty, để trong túi xách tay ra ngoài, loại to xài ở nhà. Mua loại to giá tiết kiệm hơn. Chị gái mình còn xài xịt khoáng Bio-essence để giảm hăm tã cho em bé ấy, trẻ con còn dùng được thì chắc người lớn cứ thoải mái thôi, ko phải lo kích ứng gì đâu.

2. JonSnow

JonSnow Member

• 103 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang dùng cả 2: xịt khoáng trước make up để làm ẩm da và xịt trang điểm sau để cố định. Em thấy nhiều hãng xịt khoáng quảng cáo, có thể xài xịt khoáng sau make up để cố định lớp trang điểm. Có thực sự xài xịt khoáng để thay thế xịt trang điểm được không mn ơi?

3. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước em hay bị tình trạng da khô mỗi lần apply kcn lên thì không bị bóng dầu, cũng sẽ lên mốc. Dù có dưỡng ẩm kĩ hay đắp mặt nạ nhiều như thế nào rồi thì lớp make up cũng xê dịch hoặc cứng đơ như tượng. Rồi bỗng một ngày đẹp giời nọ, người quen recommend cho em chai xịt khoáng của Bio-essence và dặn là nên xài mỗi khi da cần độ ẩm và đặc biệt sau khi apply kcn và trang điểm. Phải nói thiệt là da nó khác hẳn lun, độ ẩm tăng lên, da căng bóng lun á.

4. PewPew

PewPew Member

• 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang xài xịt khoáng Bio-essence của Sing nè. Toàn sử dụng sau make up, vì không gây đọng nước, nên lớp make up giữ lâu hơn đấy bạn ạ. Mà ưu điểm của loại này là vòi xịt phun ra như sương => không gặp tình trạng đọng nước nên xịt lên lớp make-up không bị lem nhòa đi đã vậy còn cố định giúp chống trôi make-up nữa ạ.

5. trambeou

trambeou New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy có thể xài xịt khoáng thay thế xịt trang điểm nhưng phải chọn loại nào có vòi phun mỏng nhẹ thôi, ko có nó lại trôi hết lớp make up vừa hì hụi trát lên đấy :D

6. vudaingayay

vudaingayay Member

• 230 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có thể xài xịt khoáng thay thế xịt trang điểm nhưng ko thể xài xịt trang điểm thay thế xịt khoáng được vì nó như một lớp mặt nạ bịt kín da, khiến da dễ bị bít tắc lỗ chân lông, sản xuất dầu nhiều hơn và gây mụn. Nên khuyên chủ topic là có mua thì nên mua chia xịt khoáng, lợi cả đôi đường luôn. Chứ xài lung tung quá bị kích ứng lên mụn thì khổ lắm :(

7. Hansury

Hansury Member

• 130 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đợt mình bị breaking do mỹ phẩm, đi khám da liễu thì bác sĩ khuyên ko nên dùng xịt cố định lớp trang điểm hằng ngày. Từ đó mình bỏ luôn, chuyển qua dùng xịt khoáng vừa dưỡng ẩm, vừa cố định lớp make up. Xịt khoáng mình dùng là Energizing Water của Bio-essence. Loại này còn chứa Vitamin B3 hay Vitamin E giúp ngăn ngừa lão hoá đấy. Đã vậy đã được chứng nhận bên da liễu là xài được cho cả da kích ứng nữa. Nên mình xài tha hồ, công nhận là êm ru không bị ngứa đỏ gì cả hết ấy.

8. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ui bạn lầu trên ơi, mình cũng giống bạn nè hahahha. Mình cũng đang xài Energizing Water bạn nè, sản phẩm thích hợp sử dụng cho mọi loại da, phù hợp ngay cả với làn da nhạy cảm. Bạn có thể sử dụng sản phẩm trước và sau khi make up, sau khi vận động, du lịch để làm mịn và mềm vùng da mẩn đỏ, làm mát da khi trời nóng, làm dịu da khi bị cháy nắng hay làm dịu vết da tổn thương. Nói thiệt là xài xong cảm thấy cuộc đời thật may mắn khi được biết đến nó ấy.